จากคุณtaratip

โดย: taratip [IP: 183.88.0.xxx]
เมื่อ: 2012-09-23 12:04:40
+ คำถาม ลำดับที่ 000298

จากคุณ taratip [ 124.121.94.136 ] 16/10/2010 - 17:49:21 [ 261 คำตอบ ]

รบกวนคุณกระติ๊บน้อยแปลความหมายไพ่ให้หน่อยเถอะค่ะ เครียดมากค่ะ

เรื่องความรักค่ะ

มีความสัมพันธ์กับรุ่นพี่คนนึง เรายังไม่ได้เป็นแฟนกัน ความสัมพันธ์ของเราก็ไม่เป็นที่เปิดเผยค่ะ ระยะหลังเค้าเริ่มห่างๆไปค่ะ บอกว่างานยุ่งมาก ดิฉันวิตกว่าอาจจะมีอะไรมากกว่านั้นค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ตำแหน่งที่ 1 JUSTICE

ตำแหน่งที่ 2 THE NINE OF PENTACLES

ตำแหน่งที่ 3 THE EIGHT OF PENTACLES

ตำแหน่งที่ 4 TEMPERANCE

ตำแหน่งที่ 5 THE KING OF CUPS

ตำแหน่งที่ 6 THE KING OF WANDS

ตำแหน่งที่ 7 The HIGH PRIESTESS

ตำแหน่งที่ 8 DEATH

ตำแหน่งที่ 9 THE WORLD

ตำแหน่งที่ 10 THE SUN

1 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.117.243 ] 18/10/2010 - 09:40:13

เมื้อกี้ตอบแล้วเนตหลุด หน้าฝนนี่เนตหลุดบ่อยเชียว

คือเรื่องของคุณนะคะ อ่านไพ่แล้วไพ่บอกว่าโอกาสเลิกรากันนั้นมีสูงค่ะ คืออาจจะต้องทำใจไว้บ้าง แต่ว่าไพ่ใบสุดท้ายสวยดีค่ะ หมายถึงรักใหม่ที่มาแทนที่

แต่สามารถแปลอีกแบบได้เช่นกันว่าเลิกรากันไปแล้วถึงกลับมารักกันใหม่ก็ได้ค่ะ

2 จากคุณ taratip [ 124.121.91.204 ] 18/10/2010 - 17:45:13

ขอบคุณมากค่ะคุณกระติ๊บน้อย

จากไพ่มีบอกมั๊ยคะว่าเค้ามีคนอื่นรึเปล่า

จากไพ่มีเปอร์เซนต์บ้างมั๊ยคะที่ดิฉันและเค้าจะไม่ต้องเลิกกัน

ขอโทษนะคะคุณกระติ๊บ ดิฉันถามวกวน เพราะกลุ้มใจและเศร้าใจมากจริงๆ

วันนี้เปิดไพ่สามใบเรื่องความรักกับผู้ชายคนเดิมนี่ล่ะค่ะ ออกมาเป็น

1 DEATH กลับหัว

2 THE CHARIOT

3 THE FOOL

ดีร้ายอย่างไรบ้างคะคุณกระติ๊บ

ขอบคุณสำหรับความกรุณานะคะ คุณช่วยคนมีปัญหาได้มากมาย ขอให้สิ่งดีๆรีเทิร์นกลับไปหาคุณสองเท่าค่ะ

3 จากคุณ taratip [ 124.121.91.204 ] 18/10/2010 - 18:24:27

อ้อ อีกอย่าง ดิฉันขออนุญาตแอดคุณกระติ๊บน้อยเป็นเพื่อนในเฟซบุ๊คนะคะ ผู้หญิงแว่นสีแดง ชื่อขึ้นต้นด้วยตัว N

ขอบคุณมากค่ะ

4 จากคุณ Kratibnoi [ 110.168.84.205 ] 18/10/2010 - 20:00:38

ไม่ถือว่ารบกวนค่ะ ที่นี่เราพี่ๆน้องๆกัน

แต่ว่ามาตอบเร็วหรือช้านี่ขึ้นอยู่กับยุ่งหรือไม่ยุ่งหรือเปล่าน่ะค่ะ

ไพ่ที่ได้นี่จะชี้ให้เห็นว่าอารมณ์ของคุณนั้นแบบเหมือนคนซังกะตายน่ะค่ะ เวลาผ่านไปแบบช้าๆ ไพ่บอกแต่ว่าช่วงนี้อย่าพยายามยื้อหรือดึงอะไรให้มากนักในช่วงนี้เพราะว่าจะยิ่งทำให้เขารำคาญและคิดว่าคุณเรียกร้องเขามากเกินไป

แต่ไพ่บอกว่าโอกาสที่จะกลับมาคุยกันอีกก็มีอยู่แต่ว่ายังไม่ได้บอกว่าความสัมพันธ์จะดีมากค่ะ เรื่องราวช่วงนี้ในเรื่องความรักยังคาดเดาไม่ได้ค่ะ มีเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา ต้องใจเย็นดูไปเรื่อยๆค่ะ

ยินดีค่ะที่เป็นเพื่อนกันเดี๋ยวไปรับแอดค่า

5 จากคุณ Kratibnoi [ 110.168.84.205 ] 18/10/2010 - 20:01:51

อ้อลืมไปไพ่ยังไม่ได้ขึ้นว่าเขามีใคร แต่ในขณะเดียวกันไพ่ของตัวคุณเองช่วงนี้เป็นไพ่คนโสดค่ะ

6 จากคุณ taratip [ 124.121.91.204 ] 19/10/2010 - 02:00:09

ขอบคุณมากค่ะคุณกระติ๊บ สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ดิฉันจะพยายามทำตามคำแนะนำคุณกระติ๊บนะคะ นอนหลับฝันดีค่ะ :)

7 จากคุณ taratip [ 124.122.214.220 ] 07/11/2010 - 16:22:06

ผ่านมาเกือบเดือนนึงได้แล้วค่ะ พี่คนนั้นก็ยังเฉยๆค่ะ ไม่มีการเจอกันเหมือนเมื่อก่อน ได้แต่บอกว่างานยุ่ง ยุ่งจริงๆ ต้องจัดการโน่นนี่เยอะไปหมด หนูเองก็ ไม่เชิงจะเชื่อนะคะ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ให้ไปจิกก็คิดว่าไม่มีประโยชน์ ยิ่งออกห่างไปเปล่าๆ ก็ได้แต่รอๆ แล้วก็สร้่างความหวังลมๆแล้งๆว่าเค้าคงจะกลับมาค่ะ แต่นี่ชักนาน หนูชักเบื่อ อยากหาคำตอบละว่ามันอะไรยังงัยกันแน่ เลยไปซื้อไพ่มาเปิดดูเองที่บ้านค่ะ อยากขอรบกวนพี่กระติ๊บน้อยช่วยแปลความหมายไพ่ให้ด้วยเถอะค่ะ พยายามแปลเอง จะแปลได้เป็นใบๆค่ะ ท่าทางจะผิดเยอะด้วย แล้วก้โยงเรื่องราวในไพ่ไม่เป็นค่ะ

เปิดแบบ4ใบเรียงกันนะคะ

1 เค้ามองเราเป็นคนยังงัย คิงดาบ/เดวิล/แชริออท/4เหรียญ แบบนี้คือเค้าว่าเราขี้งกเหรอคะ?

2 เค้าโกหกรึเปล่าที่บอกว่ายุ่งเลยไม่อยากเจอ 3เหรียญ/7ไม้/คิงดาบ/ทาวเวอร์หัวกลับ

3 เค้าได้พาผู้หญิงคนอื่นขึ้นคอนโดเค้าหลังจากที่เค้าไม่ยอมเจอเรารึเปล่า อัศวินถ้วย/1ถ้วย/5ไม้/6ไม้

4 เค้ามีคนอื่นรึเปล่า 7ถ้วย/9ถ้วย/คิงไม้/ดิ เอมเพรส แปลว่ามีแล้วใช่มั๊ยคะ จากดิเอมเพรส

5 เหตุผลจริงๆคืออะไรที่เค้าไม่ยอมเจอเราเหมือนเดิม นี่ก็ประมาณสองเดือนได้แล้ว ทาวเวอร์/strength/3ไม้เท้า/10ไม้เท้า

6 เค้ารู้สึกผิดบ้างมั๊ยกับการที่เค้าทิ้งเราไปแบบนี้ เดธ/เดอะมูน/3ถ้วย/7ไม้

7 ในใจเค้าคิดยังงัยเรื่องเค้ากับเราตอนนี้ 5ไม้/7เหรียญ/เดธ/สิบดาบ เค้าคิดว่าจบแล้วโดยสิ้นเชิงใช่มั๊ยคะ เพราะสิบดาบนี่.... แรงมากค่ะ แล้วจากคำถามที่เราถามไพ่ว่าในใจเค้าคิดเรื่องเค้ากับเรายังงัย "ตอนนี้" ตอนนี้นี่มันนานขนาดไหนกันคะ หมายถึงเวลานี้เลยเป๊ะๆ วันนี้ เดือนนี้?

8 เค้าจะกลับมาหาเรา เป็นเหมือนเดิมกันอีกมั๊ย 1ถ้วย/9ดาบ/the world/ราชินีถ้วย

9 เค้ามายุ่งกับเราตั้งแต่ทีแรกมีจุดประสงค์อะไร 10ไม้/อัศวินเหรียญ/high priestess/the emperor

10 ถ้าอยากให้เค้ากลับมาต้องทำยังงัย 5เหรียญ/6ดาบ/แฮงแมน/the Sun

11 พี่คนนี้จริงๆเป็นคนนิสัยยังงัย the star/page of cups/high priestess/9ดาบ page of cupsนี่คือไพ่แทนตัวพี่เค้ารึเปล่าคะ

มีไพ่ถอดใจ5ใบคะ ถามระหว่างหนูกับพี่เค้าได้ไพ่ว่า

1 ควีนเหรียญ 2 หกดาบ 3 จัสติส 4 ดิเอมเพรส (อันนี้คือพี่เค้ามีดิเอมเพรสมาแทนที่หนูแล้วใช่มั๊ยคะ)

5 7ดาบ

สุดท้ายคือถามแบบเซลติกครอส10ใบค่ะ ว่าสรุปจะเป็นยังงัย ดูรวมๆแล้วก็........ โหวงๆค่ะ

1 1ถ้วย

2 1เหรียญ

3 7ถ้วย

4 9ถ้วย

5 the World

6 Page of cups

7 ควีนถ้วย

8 8ถ้วย

9 เดธ

10 เฮอร์มิท

7-8 นี่คือหนูจะรอจนตัดใจแล้วก็เดินออกมาเองรึเปล่าคะ

9 คือหนูก็รู้อยู่แล้วรึเปล่าคะว่าเลิก

10 นี่คือใครคะ หนูหรือเค้า สงสัยจะหนูแน่เลย T_T

จากไพ่บอกมั๊ยคะว่าพี่เค้าแสบประมาณไหน เพราะลุคเค้าดีมากค่ะ

จากไพ่สิบใบนี่บอกมั๊ยคะว่าเค้ามีใครรึยัง

คำถามสุดท้ายค่ะพี่กระติ๊บน้อย พี่กระติ๊บน้อยปกติรับดูไพ่ยิปซีรึเปล่าคะ หรือสอนอย่างเดียว สนใจอยากดูด้วยค่ะ :)

ถามเยอะไปนิดนะคะพี่กระติ๊บน้อย รู้สึกเกรงใจจริงๆ (จากใจค่ะ) พี่กระติ๊บน้อยตอบแค่พอคร่าวๆก็ได้นะคะ เกรงใจจริงๆค่ะ

8 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.121.72 ] 07/11/2010 - 18:01:11

1 เค้ามองเราเป็นคนยังงัย คิงดาบ/เดวิล/แชริออท/4เหรียญ แบบนี้คือเค้าว่าเราขี้งกเหรอคะ?

เขาว่าจุกจิกจู้จี้กับเขา

2 เค้าโกหกรึเปล่าที่บอกว่ายุ่งเลยไม่อยากเจอ 3เหรียญ/7ไม้/คิงดาบ/ทาวเวอร์หัวกลับ

อืมมไพ่ไม่ได้บอกว่าโกหกแต่เหมือนมีอะไรไม่ อยากบอกมากกว่า

3 เค้าได้พาผู้หญิงคนอื่นขึ้นคอนโดเค้าหลังจากที่เค้าไม่ยอมเจอเรารึเปล่า อัศวินถ้วย/1ถ้วย/5ไม้/6ไม้

ยังไม่มีจ้ะ

4 เค้ามีคนอื่นรึเปล่า 7ถ้วย/9ถ้วย/คิงไม้/ดิ เอมเพรส แปลว่ามีแล้วใช่มั๊ยคะ จากดิเอมเพรส

น่าจะสนใจใครอยู่ซักคนนะแต่ว่าไพ่ยังไม่พัฒนาเป็นแฟน

5 เหตุผลจริงๆคืออะไรที่เค้าไม่ยอมเจอเราเหมือนเดิม นี่ก็ประมาณสองเดือนได้แล้ว ทาวเวอร์/strength/3ไม้เท้า/10ไม้เท้า แปลได้สองอย่างคือ งานยุ่งจริงๆ และ ก็เริ่มสนคนอื่นนิดๆ

6 เค้ารู้สึกผิดบ้างมั๊ยกับการที่เค้าทิ้งเราไปแบบนี้ เดธ/เดอะมูน/3ถ้วย/7ไม้ คำตอบไม่ได้ดังใจแน่ คือไม่ได้รู้สึกผิดไพ่แบบนี้บอกว่าถ้าให้เลือกเค้าจะเลือกงานนะ

7 ในใจเค้าคิดยังงัยเรื่องเค้ากับเราตอนนี้ 5ไม้/7เหรียญ/เดธ/สิบดาบ เค้าคิดว่าจบแล้วโดยสิ้นเชิงใช่มั๊ยคะ เพราะสิบดาบนี่.... แรงมากค่ะ แล้วจากคำถามที่เราถามไพ่ว่าในใจเค้าคิดเรื่องเค้ากับเรายังงัย "ตอนนี้" ตอนนี้นี่มันนานขนาดไหนกันคะ หมายถึงเวลานี้เลยเป๊ะๆ วันนี้ เดือนนี้?

ไพ่แบบนี้ยังไม่จบนะ เหมือนทิ้งเรื่องไว้ก่อนว่ากันทีหลัง

8 เค้าจะกลับมาหาเรา เป็นเหมือนเดิมกันอีกมั๊ย 1ถ้วย/9ดาบ/the world/ราชินีถ้วย

ช่วงนี้ยังนะจ้ะ

9 เค้ามายุ่งกับเราตั้งแต่ทีแรกมีจุดประสงค์อะไร 10ไม้/อัศวินเหรียญ/high priestess/the emperor

เขาว่าสวย ท่าทางจีบยาก แล้วไพ่emperorนั้นแปลว่าอยากได้ใครเป็นแฟนก็จะทำจนได้คบแต่พอได้คบแล้วค่อยว่ากันอีกที

10 ถ้าอยากให้เค้ากลับมาต้องทำยังงัย 5เหรียญ/6ดาบ/แฮงแมน/the Sun

ไพ่บอกว่าเค้าจะติดต่อหลังจากที่ทำใจได้แล้วตัดใจได้แล้วเริ่มสบายใจมีคนใหม่เข้ามา เขาก็มาอีก

11 พี่คนนี้จริงๆเป็นคนนิสัยยังงัย the star/page of cups/high priestess/9ดาบ page of cupsนี่คือไพ่แทนตัวพี่เค้ารึเปล่าคะ

เหมือนไม่ใช่นะ เป็นไพ่ของน้องมากกว่า คือเขาคิดในลักษณะที่ว่าน้องต้องคิดมากอยู่แน่ๆแล้วก็ไม่รู้ว่าจะวีนหรือเปล่า

9 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.121.72 ] 07/11/2010 - 18:10:48

มีไพ่ถอดใจ5ใบคะ ถามระหว่างหนูกับพี่เค้าได้ไพ่ว่า

1 ควีนเหรียญ 2 หกดาบ 3 จัสติส 4 ดิเอมเพรส (อันนี้คือพี่เค้ามีดิเอมเพรสมาแทนที่หนูแล้วใช่มั๊ยคะ)

5 7ดาบ

ตอนนี้ความสัมพันธ์เป็นแบบแอบซ่อนอยู่ ซึ่งถ้ามีผู้หญิงอื่นนี่ ผู้หญิงต้องเขาๆมีเนื่อหน่อยนะ

สุดท้ายคือถามแบบเซลติกครอส10ใบค่ะ ว่าสรุปจะเป็นยังงัย ดูรวมๆแล้วก็........ โหวงๆค่ะ

1 1ถ้วย

2 1เหรียญ

3 7ถ้วย

4 9ถ้วย

5 the World

6 Page of cups

7 ควีนถ้วย

8 8ถ้วย

9 เดธ

10 เฮอร์มิท

7-8 นี่คือหนูจะรอจนตัดใจแล้วก็เดินออกมาเองรึเปล่าคะ ไพ่ลักษณะนี้เหมือนสถานะการร์ทำให้ตัดเองเพราะว่าอีกนานกว่าเขาจะติดต่อมา

9 คือหนูก็รู้อยู่แล้วรึเปล่าคะว่าเลิก นี่คือคิดว่าจบเศร้ามาก

10 นี่คือใครคะ หนูหรือเค้า สงสัยจะหนูแน่เลย T_T ก็บอกว่าจะเหงาไปพักนึงจ้ะ

จากไพ่บอกมั๊ยคะว่าพี่เค้าแสบประมาณไหน เพราะลุคเค้าดีมากค่ะ ไพ่ขึ้นว่าเวลาเขาชอบใครเขาก็จะเอาชนะใจให้ได้ ถ้าหมดรักก็จะเฉยๆไปเลย

จากไพ่สิบใบนี่บอกมั๊ยคะว่าเค้ามีใครรึยัง ไพ่บอกว่าเขาเริ่มสนใจใครบางคนแต่ว่าทีท่าทางนั้นไม่ชัดเจน

ไพ่บอกโดยรวมว่าช่วงนี้ความสัมพันธ์นั้นดูเหมือนจบลงชั่วคราวแต่ใช้เวลาหลายเดือนหน่อยเขาก็น่าจะติดต่อกลับมาอีก

คำถามสุดท้ายค่ะพี่กระติ๊บน้อย พี่กระติ๊บน้อยปกติรับดูไพ่ยิปซีรึเปล่าคะ หรือสอนอย่างเดียว สนใจอยากดูด้วยค่ะ :) รับทั้งดูและสอนด้วยค่ะสนใจก็ติดต่อมาทางเมล์ได้จ้า

10 จากคุณ taratip [ 124.121.185.127 ] 08/11/2010 - 03:56:49

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่กระติ๊บน้อยที่ใจดีตอบคำถามให้ค่ะ ต่อมาต้องขอบอกว่าพี่กระติ๊บทายไพ่ได้

แม่นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นิสัยพี่เค้าจะประมาณแบบนี้เลยค่ะ สถานการณ์ ความคิดเค้าก็จะแบบนี้เลย ศาสตร์ไพ่ยิปซีนี่แปลกจริง เพราะอะไรถึงได้แม่นแบบนี้ไม่รู้นะคะ

เรื่องนิสัยไพ่แต่ละสำรับจะไม่เหมือนกันอันนี้หนูก็ว่าจริงค่ะ สำรับนี้ของหนู หนูว่าไพ่ใจเย็น ใจดี

ต่อมาขอถามสิ่งที่สงสัยจากคำตอบซักนิดนะคะ

เหมือนไม่ใช่นะ เป็นไพ่ของน้องมากกว่า คือเขาคิดในลักษณะที่ว่าน้องต้องคิดมากอยู่แน่ๆแล้วก็ไม่รู้ว่าจะวีนหรือเปล่า >> แบบนี้คือไพ่ให้ไพ่ประจำตัวหนูด้วยไพ่ page of cups รึเปล่าคะ วันหลังเปิดไพ่ดูแล้วขึ้นจะได้รู้ว่าไพ่หมายถึงตัวหนูเอง แต่นิสัยเพจออฟคัพไม่เหมือนหนูเลยค่ะ

5 7ดาบ

ตอนนี้ความสัมพันธ์เป็นแบบแอบซ่อนอยู่ ซึ่งถ้ามีผู้หญิงอื่นนี่ ผู้หญิงต้องเขาๆมีเนื่อหน่อยนะ>> อันนี้ดิเอมเพรสจะแทนตัวหนูได้มั๊ยคะ หรือว่าไม่เกี่ยวกันเลย เพราะหนูก็ขาวๆ มีเนื้อค่ะ

7-8 นี่คือหนูจะรอจนตัดใจแล้วก็เดินออกมาเองรึเปล่าคะ ไพ่ลักษณะนี้เหมือนสถานะการร์ทำให้ตัดเองเพราะว่าอีกนานกว่าเขาจะติดต่อมา>> สถานะการ์ดทำให้ตัดเองนี่แปลว่าอะไรเหรอคะ

สนใจอยากดูดวงกับพี่กระติ๊บน้อยค่ะ ว่างเมื่อไหร่หนูไปแน่นอนค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ :)

11 จากคุณ taratip [ 124.121.185.127 ] 08/11/2010 - 04:35:39

อ่อ อีกข้อค่ะ

อืมมไพ่ไม่ได้บอกว่าโกหกแต่เหมือนมีอะไรไม่ อยากบอกมากกว่า

ทาวเวอร์หัวกลับอันนี้แปลได้ว่าอะไรคะพี่กระติ๊บน้อย นี่คือเรื่องที่เค้าไม่อยากบอกหนูรึเปล่าคะ

ขอบคุณมากกกกค่ะ

12 จากคุณ taratip [ 124.121.2.103 ] 10/11/2010 - 16:08:34

สวัสดีค่ะพี่กระติ๊บ มีคำถามสั้นๆมารบกวนอีกแล้วค่ะ อย่าเพิ่งเบื่อเลยนะคะ

ลองเปิดไพ่4ใบถามว่า วันนี้จะได้เจอพี่เค้ารึเปล่าค่ะ ไพ่ออกมาเป็น

1. 7ถ้วย 2. 7ดาบ 3. เลิฟเวอร์ 4. สตาร์ เหมือนไพ่ตอบออกมาเป็นเรื่องอื่นใช่มั๊ยคะ (คือหนูงง แปลไม่ออกค่ะ คือหนูแปลออกมาเป็น หนูคาดหวัง อยากเจอเค้า มีความหวังกับเค้า แต่เค้ามีความลับเพราะมีคนอื่นไปแล้ว)

แล้วหนูก็อธิษฐานต่อว่าพี่เค้ามีคนอื่นรึเปล่า แล้วจับใบเดียวในกองที่เปิด4ใบข้างต้นไปแล้วเลย (คือไม่ได้สับไพ่ใหม่ค่ะ) จับได้ดิเอมเพรสค่ะ

หนูก็งงเลยถามไพ่ใหม่บอกว่าหนูไม่เข้าใจ ขอคำตอบอีกครั้ง แล้วจับอีกทีในคำถามเดิมที่ว่าเค้ามีคนอื่นรึเปล่า จับได้เป็น 4 เหรียญค่ะ

แปลว่าเค้ามีดิเอมเพรสแล้วก็หวงมากด้วยแบบนี้รึเปล่าคะ

ส่วนการจับไพ่ใบเดียว ถามคำถามใหม่ แล้วจับไพ่ต่อในกองที่เปิดไปแล้วแบบนี้ มีความน่าเชื่อถือมากน้อยเท่าไรคะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆค่ะ

13 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.126.171 ] 10/11/2010 - 20:33:49

ลองเปิดไพ่4ใบถามว่า วันนี้จะได้เจอพี่เค้ารึเปล่าค่ะ ไพ่ออกมาเป็น

1. 7ถ้วย 2. 7ดาบ 3. เลิฟเวอร์ 4. สตาร์

พอดีเพิ่งว่างมาตอบ

ที่ถามว่าจะได้เจอหรือเปล่าไพ่นั้นบอกว่าน้องคิดว่าน่าจะได้เจอ แต่ไพ่มันโล่งๆ คือโอกาสเจอน้อยนะจ้ะ เจอเพื่อนเขายังโอกาสสูงกว่า ถ้าว่ากันตามไพ่

ส่วนคำถามที่สองนั้นถามว่าเค้ามีคนอื่นหรือไม่จับใบเดียวแล้วได้ Empress ก็เป็นไปได้ว่า สนคนลักษณะแบบนี้อยู่ ส่วนไพ่ถัดมาเป้นสี่เหรียญน่าจะเป็นไปได้ว่า ความสัมพันธ์ยังไม่ก้าวหน้ามากนักมากกว่าจ้ะ

14 จากคุณ taratip [ 124.121.54.152 ] 12/11/2010 - 08:37:25

แม่นอีกแล้วค่ะ คำตอบเหมือนที่พี่กระติ๊บแปลออกมาเลย คือไม่เจอพี่เค้าค่ะ ทั้งๆที่มันควรจะเจอนะเนี่ย

พี่กระติ๊บคะ อยากได้หนังสือยิปซีความรักค่ะ โอนเงินแล้วแฟกซ์สลิปไปหาพี่แบบนี้ใช่มั๊ยคะ

ขอบคุณค่ะ

15 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.116.97 ] 12/11/2010 - 09:03:04

ช่ายแล้วค่ะ โอนเงินมาที่บัญชีที่พี่ลงไว้น่ะค่ะ แล้วก็สแกนมาแจ้งให้ทราบกันนิดนึงจ้ะ แล้วจะจัดส่ง หนังสือไปให้ถึงบ้านจ้า

16 จากคุณ taratip [ 124.121.2.74 ] 28/11/2010 - 05:12:05

พี่กระติ๊บคะ รบกวนถามเกี่ยวกับคุณพี่คนเดิมซักนิดนะคะ น้องใจร้อน รีบเปิดไพ่เองแต่แปลไม่ออกค่ะ

1. เค้ารู้สึกงัยที่เจอกันวันนี้

เปิดออนไลน์ อัศวินดาบ/10ถ้วย/โลก/เฮอร์มิท

เปิดมือ ไฮพรีส/เด็กดาบ/7เหรียญ/4เหรียญ

2. เค้า"คิดจะ"กลับมาบ้างมั๊ย

สังฆราช/ทาวเวอร์/อัศวินเหรียญ/เอมเพรส อันนี้แปลเองได้ความว่าเค้าก็รู้สึกดี อยากคุยด้วย แต่ก็รู้ว่าจบไปแล้วก็เลยทำนิ่งๆดีกว่า ประมาณนี้รึเปล่าคะ

3. แล้วเค้าจะกลับมามั๊ย

เปิดออนไลน์ มาจิเชียน/ควีนเหรียญ/โลก/3ไม้

เปิดมือ 2ไม้/เดอะซัน/แชริออท/8ถ้วย อันนี้คือไม่กลับเพราะเค้ามีความสุขที่หนูออกจากชีวิตเค้าไปรึเปล่าคะ

4. ตอนนี้เึ้ค้ารู้สึกยังงัยกับเรา

8ดาบ/เดวิล/1เหรียญ/5ไม้

5. เค้ารู้สึกงัยที่หนูชนะ

เปิดออนไลน์ คิงเหรียญ/คิงถ้วย/6เหรียญ/เอมเพรส

เปิดมือ 4ไม้/4เหรียญ/สามดาบ/เดอะฟูล

6. ถ้าเค้าเห็นหนูสูบบุหรี่ เค้าจะรู้สึกยังงัย

ควีนเหรียญ/4ถ้วย/6ดาบ/เดวิล

7. สถานการณ์เค้ากับคนใหม่เป็นยังงัย

เปิดมือ 1ถ้วย/เทมเพอแรนซ์/4ไม้/เด็กเหรียญ แปลว่าดีแบบค่อยเป็นค่อยไป ความรักเพิ่งเริ่ม แต่รวมๆก็คือดีใช่มั๊ยคะ แหมๆๆๆๆ น่าหมั่นไส้ซะจริง

เปิดออนไลน์ 1ถ้วย/คิงเหรียญ/5เหรียญ/2ไม้

8. เค้ารู้ตัวรึยังว่าหนูไม่เอาเค้าแล้ว

เปิดออนไลน์ 2ไม้/7ไม้/8ไม้/5ดาบ

เปิดมือ 6ถ้วยไม่ก็เด็กถ้วย/อัศวินถ้วย/สตาร์/สังฆราช (ข้อนี้ที่บอกว่าไม่หกถ้วยก็เด็กถ้วยเพราะไพ่สำรับหนูมีไพ่เด็กถ้วยซ้ำกันสองใบค่ะโดยที่หกถ้วยหายไป หนูก็ได้กำหนดไว้แหละค่ะว่าเด็กเหรียญใบไหนจะเป็นหกถ้วย แต่พอดี หนูลืมค่ะ..... พี่กระติ๊บคะ แปลออกมาแล้วความหมายมันแตกต่างกันมากมั๊ยคะ หรือไม่ว่าจะหกถ้วยหรือเด็กถ้วยก็คือๆกัน)

อาการป่วยพี่เป็นยังงัยบ้าง ดีขึ้นบ้างมั๊ยคะ

วันไหนอยากว่ายน้ำพร้อมดูวิวแผงหน้าอกฝรั่งหนุ่มบ้างแก่บ้่างขอให้บอกนะคะ ไม่ต้องเกรงใจค่ะ :)

อาทิตย์ใหม่ที่กำลังจะถึงนี่เราอาจจะได้เจอกันอีกค่ะ อยากจับไพ่เช็คสถานการณ์ :)

ขอบคุณมากๆค่ะพี่กระติ๊บ

17 จากคุณ Kratibnoi [ 115.87.99.11 ] 28/11/2010 - 21:24:12

1. เค้ารู้สึกงัยที่เจอกันวันนี้

เปิดออนไลน์ อัศวินดาบ/10ถ้วย/โลก/เฮอร์มิท

เขาว่าได้เจอคนเก่าก็ดูทีท่าว่าจะมีกิริยายังไงกับเขา

เปิดมือ ไฮพรีส/เด็กดาบ/7เหรียญ/4เหรียญ

ระวังตัวมากเพราะดูนิ่งๆคาดเดาอารมณ์ไม่ถูก

2. เค้า"คิดจะ"กลับมาบ้างมั๊ย

สังฆราช/ทาวเวอร์/อัศวินเหรียญ/เอมเพรส อันนี้แปลเองได้ความว่าเค้าก็รู้สึกดี อยากคุยด้วย แต่ก็รู้ว่าจบไปแล้วก็เลยทำนิ่งๆดีกว่า ประมาณนี้รึเปล่าคะ

ไพ่แบบนี้อยากจะคุยด้วยแต่ว่าคงนานเรื่องกลับมา

3. แล้วเค้าจะกลับมามั๊ย

เปิดออนไลน์ มาจิเชียน/ควีนเหรียญ/โลก/3ไม้

ยังนะแค่เจอกันมากกว่า แต่อ่านซ้อนได้ว่าถ้าผอมสวยนี่โอกาสกลับมาอีกก็มี

เปิดมือ 2ไม้/เดอะซัน/แชริออท/8ถ้วย อันนี้คือไม่กลับเพราะเค้ามีความสุขที่หนูออกจากชีวิตเค้าไปรึเปล่าคะไม่กลับเพราะว่ามีคนใหม่ที่ต้องศึกษานิสัยใจคอจ้ะ

4. ตอนนี้เึ้ค้ารู้สึกยังงัยกับเรา

8ดาบ/เดวิล/1เหรียญ/5ไม้ อยากคุยด้วยบ้าง

5. เค้ารู้สึกงัยที่หนูชนะ ชนะอะไรเหรอ

เปิดออนไลน์ คิงเหรียญ/คิงถ้วย/6เหรียญ/เอมเพรส

อันนี้บอกว่าไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ แต่ว่าเป็นผู้หญิงก็ช่างเถอะ

เปิดมือ 4ไม้/4เหรียญ/สามดาบ/เดอะฟูล อันนี้บอกว่าหมั้นไส้ นิสัยเด็กๆ

6. ถ้าเค้าเห็นหนูสูบบุหรี่ เค้าจะรู้สึกยังงัย

ควีนเหรียญ/4ถ้วย/6ดาบ/เดวิล ประมาณว่าทำนิสัยไม่ดี เห็นแล้วไม่ชอบ^^

7. สถานการณ์เค้ากับคนใหม่เป็นยังงัย

เปิดมือ 1ถ้วย/เทมเพอแรนซ์/4ไม้/เด็กเหรียญ แปลว่าดีแบบค่อยเป็นค่อยไป ความรักเพิ่งเริ่ม แต่รวมๆก็คือดีใช่มั๊ยคะ แหมๆๆๆๆ น่าหมั่นไส้ซะจริง

เพิ่งเริ่ม แต่ยังไม่ได้คบนะ

เปิดออนไลน์ 1ถ้วย/คิงเหรียญ/5เหรียญ/2ไม้

ก็เพิ่งเริ่มเหมือนกัน แต่ว่ายังไม่ชัวร์ว่าจะได้คบแล้วก็เครียดเรื่องงานและเงินด้วย

8. เค้ารู้ตัวรึยังว่าหนูไม่เอาเค้าแล้ว

เปิดออนไลน์ 2ไม้/7ไม้/8ไม้/5ดาบ

เค้าไม่แน่ใจ

เปิดมือ 6ถ้วยไม่ก็เด็กถ้วย/อัศวินถ้วย/สตาร์/สังฆราช (ข้อนี้ที่บอกว่าไม่หกถ้วยก็เด็กถ้วยเพราะไพ่สำรับหนูมีไพ่เด็กถ้วยซ้ำกันสองใบค่ะโดยที่หกถ้วยหายไป หนูก็ได้กำหนดไว้แหละค่ะว่าเด็กเหรียญใบไหนจะเป็นหกถ้วย แต่พอดี หนูลืมค่ะ..... พี่กระติ๊บคะ แปลออกมาแล้วความหมายมันแตกต่างกันมากมั๊ยคะ หรือไม่ว่าจะหกถ้วยหรือเด็กถ้วยก็คือๆกัน)

ก็ต่างนะ ถ้า6ถ้วยคือก็ยังอยากติดต่ออยากพูดคุยด้วย มีโอกาสที่เขาจะทำแบบนั้น และไม่รู้ว่าเราไม่คิดจะคบแล้ว

ส่วนเด็กถ้วยนี่โอกาสกลับมาไม่มี

อาการป่วยพี่เป็นยังงัยบ้าง ดีขึ้นบ้างมั๊ยคะ

ดีขึ้นจ้ะเลยลุกมาตอบได้นี่แหละ

คือพี่ชายไปหาหลวงพ่อที่พี่ไปเรียนสมาธิด้วย บอกท่านว่าพี่ป่วยหมอ หาสาเหตุไม่เจอ ท่านก็ฝากน้ำมันมานวด แล้วให้สวดคาถาไปด้วยแล้วนวดไปเรื่อยๆ วันรุ่งขึ้นอาการต่างๆหายเกือบหมดแล้ว แต่ก็ยังเฝ้าสังเกตุร่างกาย ดูอาการอยู่น่ะจ้ะ เหลืออาการแค่20%มั้งเนี่ย เหลือนิดเดียวจริงๆ

พี่ดีใจมากเลย คิดว่าหายหมดแล้วจะไปกราบหลวงพ่อ

วันไหนอยากว่ายน้ำพร้อมดูวิวแผงหน้าอกฝรั่งหนุ่มบ้างแก่บ้่างขอให้บอกนะคะ ไม่ต้องเกรงใจค่ะ :)

ไม่ขัดศรัทธาล่ะ ไปแน่นอนขอบใจจ้า ไม่รู้วิวจะดีมากหรือเปล่าวันพี่ไปว่าย

อาทิตย์ใหม่ที่กำลังจะถึงนี่เราอาจจะได้เจอกันอีกค่ะ อยากจับไพ่เช็คสถานการณ์ :)

จัดไป

18 จากคุณ taratip [ 124.121.10.243 ] 30/11/2010 - 06:32:09

ขอบคุณมากๆเลยค่ะพี่กระติ๊บสำหรับคำตอบ

ช่วงนี้หนูรู้สึกสบายๆ ชิวๆ เจอหน้าพี่เค้าหนูก็แอบเหล่บ้างอะไรบ้าง แต่ความรู้สึกเลิฟๆเนี่ย ตอนนี้เต็มสิบให้มากสุดแค่สี่ค่ะ :D แต่ก็ไม่รู้ทำไมนะคะ หนูก็ยังอยากรู้สถานการณ์ความเป็นไปของเค้าอยู่

ไอ้การแข่งที่ชนะเนี่ย คือการแข่งกีฬาอะไรแนวนี้แหละค่ะ เดี๋ยวเจอกันหนูเล่าให้ฟัง กะอยู่แล้วว่ามันต้องไม่พอใจ ด่าหนูไร้สาระตามสไตล์

วันนี้หนูเจอเค้า หนูทำตัวเป็นตัวของตัวเองมาก อะไรที่เค้าสั่งห้ามไม่ให้ทำ หนูทำทุกอย่าง ทำทุกอย่างเหมือนเดิมปกติแบบที่หนูเคยทำตอนยังไม่มีเค้า ไม่ได้ประชดนะคะ แค่จะส่งสารให้รู้ว่า ฉันพอแล้วนะ ไม่ขึ้นกับเธอแล้วจ้ะ ไม่รู้พี่เค้าจะรู้รึยัง หรือจะยังเซลฟ์อยู่ว่าหนูรักเค้ามากก็ไม่รู้

.......................................

ของแบบนี้บางทีไม่เชื่อก็ต้องเชื่อนะคะ ไม่เจอกับตัวเองก็จะไม่เข้าใจหาว่างมงายบ้างอะไรบ้าง แต่หนูเชื่อค่ะ หลวงพ่อท่านคงมีวิชาดี แต่พี่อย่านิ่งนอนใจนะคะ ถ้าอาการดีแล้วก็กลับไปให้หมอเช๊คอีกซักครั้งนึง เมคชัวร์ค่ะ จะได้สบายใจ :)

.......................................

วิวจะดีช่วงบ่ายๆไปถึงเย็นๆค่ะ สามสี่วันที่แล้ววิวดีมาก รูปหล่อ ตัวล่ำ กล้ามใหญ่ แต่พกเมียมาด้วย เห็นแล้วหมดอารมณ์

วันนี้หลังเลิกงานพี่ทำไรคะ มากินข้า่ว จับไพ่เล่นกันมั๊ยคะ? ที่เดิม แต่ถ้าไม่สะดวกก็วันพุธ พฤหัสก็ได้ค่ะ แต่วันนี้ได้ก็ดี แบบว่าคันปาก อยากเมาท์ อิอิอิอิ

19 จากคุณ taratip [ 110.168.32.140 ] 01/12/2010 - 15:05:58

พี่กระติ๊บคะ ขออนุญาตถามคำถามที่เมื่อวานลืมหยิบไปจากบ้านค่ะ

อันนี้หนูให้เพื่อนจับแทน เพื่อนสนิทกันนะคะ

1 เค้าคิดงัยกะเรา 10ไม้/7ไม้/5ไม้/10เหรียญ

2 เลิกเพราะอะไร เดวิล/5ถ้วย/ไฮพรีสเทส/อัศวินเหรียญ

3 เค้าคาดหวังให้เราทำงัยกับสถานการณ์นี้ 6ถ้วย/2ไม้/เอมเพรส/1ดาบ

4 วันศุกร์ที่ผ่านมาเจอกันเค้ารู้สึกงัย ทาวเวอร์/4ไม้/10ถ้วย/เดอะมูน

5 จะได้คืนดีมั๊ย 2ถ้วย/เดธ/เด็กดาบ/1เหรียญ

อันนี้จับเองค่ะ

1 ตอนเจอกันวันจันทร์เค้ารู้สึกงัย เลิฟเวอร์หัวกลับ/4ถ้วย/เด็กไม้/จัสติสหัวกลับ

เปิดมือได้ เดอะมูน/ควีนเหรียญ/1ไม้หัวกลับ/2ดาบ

2 หลังจากเจอกันเค้ารู้รึยังว่าเราเปลี่ยนไป 2เหรียญ/เทมเพอแรนซ์/เดอะเวิลด์/2ถ้วย

3 หลังจากเจอกัน เค้ารู้สึกงัย เลิฟเวอร์กลับหัว/4ถ้วย/เด็กไม้/จัสติสหัวกลับ

4 เค้าจะกลับมามั๊ย 9ถ้วย/เลิฟเวอร์/4ไม้/5ดาบ หนูไม่เข้าใจเลยขอไพ่เปิดอีกใบได้1เหรียญค่ะ

5 จากที่พี่บอกหนูเมื่อวานว่าเค้าเซ็งเรื่องงาน ควรเท็กซ์ไปให้กำลังใจเค้าเรื่องงานมั๊ย คือไม่ได้จะทำเพื่อดึงเค้ากลับนะคะ แค่อยากให้กำลังใจจริงๆ เดอะเวิลด์/ทาวเวอร์/4ไม้/2ดาบ

เมื่อวานตอนออกไปนั่งดูดบุหรี่กับเพื่อนข้่างนอกหลังจากดูเสร็จ เพื่อนหนูชมพี่มากๆว่าแม่นสุดๆๆๆๆๆๆ ชอบมากที่พี่ไม่พูดเอาใจเค้าเหมือนคนอื่นที่เค้าเคยดูมา ปลื้มใหญ่ที่พี่รู้เรื่องราวเค้าได้ยังงัย 5555

แล้วหนูตลกมากที่พี่อ่่านไพ่ออกมาว่ามีกังวลเรื่องน้ำหนักตัวด้วย 5555555555555 คือเรื่องเนี้ย ไม่มีใครรู้เลยนะคะ มันไม่ค่อยบอกใคร สุดยอด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ขอบคุณพี่กระติ๊บอีกครั้งค่ะ

20 จากคุณ Kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 01/12/2010 - 16:36:29

อันนี้หนูให้เพื่อนจับแทน เพื่อนสนิทกันนะคะ

1 เค้าคิดงัยกะเรา 10ไม้/7ไม้/5ไม้/10เหรียญ เค้าคิดว่ารวยไม่ลำบากแล้วก็พูดมาก555

2 เลิกเพราะอะไร เดวิล/5ถ้วย/ไฮพรีสเทส/อัศวินเหรียญ อันนี้ไพ่บอกว่าเพราะความต่างกันมาก

3 เค้าคาดหวังให้เราทำงัยกับสถานการณ์นี้ 6ถ้วย/2ไม้/เอมเพรส/1ดาบ

เหมือนเค้าคิดว่าเราจะกลับไปคบกับเขาหรือเปล่า แต่การคาดหวังนี่ไม่ได้คาดหวังนะ

4 วันศุกร์ที่ผ่านมาเจอกันเค้ารู้สึกงัย ทาวเวอร์/4ไม้/10ถ้วย/เดอะมูน

เหมือนว่าเค้ายังแบบตกใจๆนะ กลัวหลายๆคนรู้เรื่องความสัมพันธ์

5 จะได้คืนดีมั๊ย 2ถ้วย/เดธ/เด็กดาบ/1เหรียญ

ไพ่แบบนี้เหมือนมีคนใหม่เข้ามามากกว่านะ

อันนี้จับเองค่ะ

1 ตอนเจอกันวันจันทร์เค้ารู้สึกงัย

เลิฟเวอร์หัวกลับ/4ถ้วย/เด็กไม้/จัสติสหัวกลับ

ไพ่บอกว่าเค้ามองเป็นคนรู้จักธรรมดาๆ

เปิดมือได้ เดอะมูน/ควีนเหรียญ/1ไม้หัวกลับ/2ดาบ

เหมือนระแวงระวังกลัวโดนนินทา กลัวเราเอาเขาไปพูดไม่ดี

2 หลังจากเจอกันเค้ารู้รึยังว่าเราเปลี่ยนไป 2เหรียญ/เทมเพอแรนซ์/เดอะเวิลด์/2ถ้วย

ก็ใช่จ้ะ เขามองว่าสดชื่นจังดุไม่มีความทุกข์ มีรักใหม่หรือเปล่่า

3 หลังจากเจอกัน เค้ารู้สึกงัย เลิฟเวอร์กลับหัว/4ถ้วย/เด็กไม้/จัสติสหัวกลับ

เขาว่าไม่เหมาะกับเขา เขาจะมองเป็นแค่คนรู้จัก

4 เค้าจะกลับมามั๊ย 9ถ้วย/เลิฟเวอร์/4ไม้/5ดาบ หนูไม่เข้าใจเลยขอไพ่เปิดอีกใบได้1เหรียญค่ะ

ไพ่ดูเหมือนจะมีคนใหม่ๆมาจีบมากกว่า

5 จากที่พี่บอกหนูเมื่อวานว่าเค้าเซ็งเรื่องงาน ควรเท็กซ์ไปให้กำลังใจเค้าเรื่องงานมั๊ย คือไม่ได้จะทำเพื่อดึงเค้ากลับนะคะ แค่อยากให้กำลังใจจริงๆ เดอะเวิลด์/ทาวเวอร์/4ไม้/2ดาบ

ให้นานกว่านี้หน่อยดีกว่าค่อยทำ ตอนนี้ทำไปแล้วผลตามหลังมาไม่ค่อยดีมีทะเลาะหรือเถียงกันได้

เมื่อวานตอนออกไปนั่งดูดบุหรี่กับเพื่อนข้่างนอกหลังจากดูเสร็จ เพื่อนหนูชมพี่มากๆว่าแม่นสุดๆๆๆๆๆๆ ชอบมากที่พี่ไม่พูดเอาใจเค้าเหมือนคนอื่นที่เค้าเคยดูมา ปลื้มใหญ่ที่พี่รู้เรื่องราวเค้าได้ยังงัย 5555

แล้วหนูตลกมากที่พี่อ่่านไพ่ออกมาว่ามีกังวลเรื่องน้ำหนักตัวด้วย 5555555555555 คือเรื่องเนี้ย ไม่มีใครรู้เลยนะคะ มันไม่ค่อยบอกใคร สุดยอด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ขอบคุณพี่กระติ๊บอีกครั้งค่ะ

รู้ว่าตลกเห็นหัวเราซะลั่นเลย พาพี่ขำไปด้วย555 ขอบคุณสำหรับสลัดด้วยนะจ้ะ อร่อยมาก แต่ว่าให้เยอะจริงๆพยายามเท่าไรก็กินไม่หมด

ขอบคุณด้วยเหมือนกันนะจ้ะ ที่แนะนำลูกค้าให้

21 จากคุณ taratip [ 110.168.32.140 ] 01/12/2010 - 17:50:40

5555 คือมันตลกจริงๆค่ะที่ไพ่บอกได้ทุกอย่างขนาดเรื่องที่ค่อนข้างจะเป็นความลับ คือมันจะชอบแอบๆบ่น แอบๆถาม อ้วนมั๊ย อ้วนแล้วเนี่ย อ้วนรึยัง แต่ต่อหน้าคนเยอะๆไม่ถามนะคะ หนูเลยตลกมากๆๆๆๆๆ มันเองยังเขินๆเลย

..........................................

ที่บอกว่าเค้าคิดว่าพูดมากเนี่ย ตรงอีกแล้วค่ะ 5555555555 พี่เค้าชอบด่าว่าหนูพูดมาก พูดน้อยๆหน่อย แหมตอนรักกันแรกๆก็บอกพูดเยอะดีจัง ดีแล้ว เพราะพี่ไม่ค่อยพูด ผู้ชายนี่มันทุเรศจริงๆ

..........................................

สงสัยเพื่อนหนูคงจะเป็นลูกค้าไปเรื่อยๆแล้วล่ะค่ะ เพราะเค้าประทับใจมากจริงๆ หนูเองก็พลอยได้หน้าไปด้วย มันถามไม่หยุดเลย พี่เค้ารู้ได้งัยๆๆๆๆๆ เหมือนเค้ามาอยู่ในเหตุการณ์ ว่าไปนู่น

วันหลังหนูพาพี่ไปทานขนมชั้น1ร้านที่เราเดินออกตอนกลับกันนะคะ ร้านนั้นก็อร่อย เงียบๆดีด้วย 6โมง-1ทุ่มจะลดราคาครึ่งนึงด้วยค่ะ คุ้ม! เมนูสลัดนั่นก็เป็นเมนูประจำของหนูค่ะ อร่อยดี แต่เยอะเกินไปเนอะ เท่ากับกินสามคนจริงๆ

จากข้อนี้ค่ะพี่กระติ๊บ เค้าคาดหวังให้เราทำงัยกับสถานการณ์นี้ 6ถ้วย/2ไม้/เอมเพรส/1ดาบ

เหมือนเค้าคิดว่าเราจะกลับไปคบกับเขาหรือเปล่า แต่การคาดหวังนี่ไม่ได้คาดหวังนะ

หนูเลยถามไพ่ว่าลึกๆในใจเค้า เค้าอยากให้หนูกลับไปหาเค้ารึเปล่า ได้ไพ่เป็น

แฮงแมน/หกไม้/คิงดาบ/เดอะสตาร์

แฮงแมนคือ สูญเสีย

หกไม้คือ มีโอกาสแต่นาน

คิงดาบก็ประมาณว่า.... อะไรที่มันหงุดหงิด อะไรที่ไม่สมหวัง ความผิดหวัง แนวนี้ป่าวคะ

เดอะสตาร์ มันคือเพื่อน ไม่ก็โสด

รวมความได้ประมาณไหนคะพี่กระติ๊บ

แต่หนูรู้แหละว่าสรุปคือ................. "ไม่อยากให้กลับ" 5555

22 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.124.56 ] 04/12/2010 - 10:37:55

เรื่องกินขนมนี่ขอบายจ้ะ หมอบอกว่าพี่อ้วนให้ลดลงไป3-5กิโล

แต่ว่าเพื่อนหน้าตาดีนะรูปร่างก็ดี พี่ว่าหาแฟนใหม่ได้ไม่ยาก แต่เขาก็ยังรักแฟนอยู่มากกว่าจะตัดใจได้ก็นานอยู่

มาที่คำถาม

ลึกๆในใจเค้า เค้าอยากให้หนูกลับไปหาเค้ารึเปล่า ได้ไพ่เป็น

แฮงแมน/หกไม้/คิงดาบ/เดอะสตาร์

เขายังไม่อยากให้กลับมานะ มากสุดในไพ่ตอนนี้คือเป็นเพื่อนกันไปน่ะจ้ะ คืออยากเป็นเพื่อนกันมากกว่า

เริ่มอ่านไพ่เป็นแล้วนี่นาเก่งจัง

23 จากคุณ taratip [ 124.121.202.161 ] 04/12/2010 - 13:51:14

เพื่อนหนูก็ยังรักผู้หญิงคนนั้นอยู่มากจริงค่ะ แต่เค้าก็ต้องตัดใจให้ได้ เพราะครอบครัวเค้า สังคมรอบตัวไม่มีใครต้อนรับผู้หญิงคนนั้นแ
#1 โดย: kratibnoi [IP: 183.88.0.xxx]
เมื่อ: 2012-09-23 12:25:08
23 จากคุณ taratip [ 124.121.202.161 ] 04/12/2010 - 13:51:14
เพื่อนหนูก็ยังรักผู้หญิงคนนั้นอยู่มากจริงค่ะ แต่เค้าก็ต้องตัดใจให้ได้ เพราะครอบครัวเค้า สังคมรอบตัวไม่มีใครต้อนรับผู้หญิงคนนั้นแล้วค่ะ ทุกคนรู้เรื่องความชั่วร้่ายของผู้หญิงคนนั้นกันหมด ตัวมันเองก็รู้ หวังว่าเวลาจะช่วยมันให้ดีขึ้นค่ะ แต่มันก็เป็นแนวผู้ชายคิดมาก ช่างวิตกกังวล หนูยังแมนกว่ามันซะอีก 5555

ช่วงนี้หนูกินขนมเก่งมาก อวบเอาๆ สงสัยไพ่strength จะเอาไม่อยู่ละค่ะ ขอทำใจแปป จะเริ่มลดนน.ให้เท่าเดิมละ เมื่อวานนี้ให้แม่ซื้อสโคนมาให้กิน ซื้อมาแค่สี่อัน หนูกินไม่พอ หนูเลยอบกินเอง 5555 กินไปเจ็ดอัน กินข้าวอีก พอไปโรงแรม พี่ๆชวนกินส้มตำ ก็ยอมเค้าอีก สี่ทุ่มกว่ายังนั่งกินคอหมูย่าง ห้าทุ่มเพื่อนชายจอมวิตกกังวล(ที่ดูไพ่กับพี่อ่ะค่ะ) โทรมาชวนไปนั่งกินเหล้า เมาท์นู่นนี่ ก็ออกไปกินกะมัน ไม่กินเหล้าอย่างเดียว กินชอคโกแลตด้วย กลับมาบ้านตีสอง เห็นสโคนอยู่ใกล้ๆ ก็เอาซะหน่้อย สองชิ้น ตื่นมาวันนี้กินไปแล้วทั้งผัดไทย เกี๊ยวน้ำ พาสต้า ยำวุ้นเส้น.... เป็นงัยคะพี่ ตำแหน่งราชินีช้างอยู่ไม่ไกลแล้วใช่มั๊ยคะ 5555

การอ่านไพ่ได้ในตอนนี้มันเป็นแบบครูพักลักจำน่ะค่ะ ถ้าไพ่ออกมาเคลียร์ๆก็อ่านง่าย ถ้าอันไหนออกมาแบบยากๆหน่อย เช่น กงล้อ/ควีนดาบ/เทมเพอแรนซ์/8ไม้ แบบเนี้ยค่ะ จะงงๆ อาจเพราะส่วนนึงไพ่กงล้อ เป็นไพ่ที่สำหรับหนูมันตีความยากจัง หรือไม่ก็ไอ้พวกไพ่บุคคลเยอะๆเนี่ย เปิดมามึนเลยค่ะ! หนูว่ากุมภาหนูไปเรียนไพ่กะพี่ดีกว่า เวลามีอะไรจะได้เปิดดูเอง ชิวๆ

เมื่อไหร่มาว่ายน้ำคะพี่? :)

24 จากคุณ taratip [ 124.121.202.161 ] 04/12/2010 - 14:10:25
อ่ะ หนูนึกออกละ มันแปลได้ว่า คนรักเก่า(กงล้อ)มาชอบเพื่อนเค้า(เทมเพอแรนซ์)แบบรวดเร็ว(8ไม้) ทำให้เค้าไม่พอใจ (ควีนดาบ) ......... พอไหวมั๊ยคะอาจารย์ :D

25 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.124.56 ] 05/12/2010 - 09:18:11
อบสโคนเองเป็นด้วยเหรอ ดีจังวันหน้าอบแล้วเอามาให้พี่อันนึงนะ พี่ชอบกินสโคนกับเนยแข็ง ตามด้วย กาแฟร้อน อร่อยม๊ากกกก

เรื่องว่ายน้ำนี่สงสัยต้องเป็นประมาณถัดไปอีกอาทิตย์โน่นเลยล่ะจ้ะ เออดีเหมือนกันว่ายน้ำไปคุยไป

แล้วอันนี้ถามถึงอะไรเหรอ ?? กงล้อ/ควีนดาบ/เทมเพอแรนซ์/8ไม้

26 จากคุณ taratip [ 124.122.234.202 ] 06/12/2010 - 02:30:37
อิอิ พี่ติ๊บคะ ถามว่าอะไรหนูก็จำไม่ได้แล้ว ช่างมันเถอะค่ะ วันๆหนูนั่งเปิดไพ่ ถามซ้ำไปซ้ำมาไอ้เรื่องเดิมๆเหมือนคนบ้าวิกลจริต

วันนี้เราพลาดมากๆ หนูน่าจะเดินเข้าไปหยิบน้ำขวดใหม่ให้พี่ข้างในนั้น เพราะอะไรรู้มั๊ย หนูเดินไปส่งพี่เสร็จก็ขึ้นลิฟท์มาที่ชั้นเดิมจะไปทำภารกิจเพื่อหุ่นสวย เข้าไปข้างในปุ๊บ เจอคู่กรณีพอดีโดยมิได้คาดหวัง!!!! ถ้าเราเดินเข้าไปหยิบน้ำข้างในนะ พี่ก็จะได้เห็นตัวเป็นๆของต้นเหตุความวิตกจริตของหนูเลยล่ะค่ะ

วันนี้หนูมีเซนส์ว่าเค้าไม่ค่อยหมั่นไส้หนูเท่าไหร่ เพราะพรรคพวกหนู(พี่ตี๋เขี้ยว)ไม่อยู่ หนูเลยสงบเสงี่ยม

จากเหตุการณ์เจอกันวันนี้เลยอยากขอรบกวนพี่กระติ๊บซัก1ข้อค่ะ ว่าเจอกันวันนี้เค้ารู้สึกยังงัย
5เหรียญ/1เหรียญ/5ดาบ/6ถ้วย

ส่วนเรื่องสโคน เจอกันคราวหน้าจะอบให้ลองชิมค่ะ ดูหน้าหนูไม่ออกล่ะสิว่าหนูชอบทำอาหารทำขนม มีด้านผู้หญิงเยอะไม่แพ้ด้านผู้ชายค่ะ

วันไหนว่างๆมาว่ายน้ำกันอีกนะพี่ เกิร์ลทอล์คกันสนุกดีค่ะ

27 จากคุณ Kratibnoi [ 115.87.97.132 ] 06/12/2010 - 13:23:51
แหมวันนึงก็ได้เห็นหน้าเองแหละจ้า

ถ้าถามว่ารู้สึกยังไง เขาก็คิดว่า เออเจอคนเก่าที่เคยคบ แต่คราวนี้มีอารมณ์คิดถึงด้วยถ้าเราทำยิ้มให้เขาอาจจะทักนะ

แหมคนเรามีด้านที่คนอื่นคิดไม่ถึงอยู่แล้วแหละเขาถึงบอกว่าอย่าดูแต่หน้าไง

แต่ว่าไปแช่ตัวนี่ดีนะ กลับมาพี่หลับเป็นตายเลย เช้ามาตัวหายชาไปเยอะเลย กลายเป็นเมื่อยกล้ามเนื้อแทน

28 จากคุณ taratip [ 110.168.19.8 ] 07/12/2010 - 04:10:28
ถ้าแช่บ่อยๆผิวจะดีขึ้น ไขมันจะกระจายจริงๆค่ะ แต่เอ๊ะ ตัวหายชาแต่เมื่อยกล้ามเนื้อแทนนี่ฟังแล้วไม่ค่อยดีเลยนะคะ เอาเป็นว่าพักเยอะๆ เซฟenergyและร่างกายไว้หน่อย อย่าไปซ้ำเยอะๆ เดี๋ยวเดี้ยงค่ะ :)

วันนี้เจอคู่กรณีอีกแล้วค่ะ หนูไม่ได้ยิ้มให้หรอกค่ะ อยากนะคะ แต่เค้าเฉยๆ นิ่งๆ อยู่ในมุมของเค้า หนูก็ไม่กล้าอ่ะค่ะ มากสุดคือหนูแอบมองผ่านกระจก แล้วก็ต่างคนต่างอยู่มุมตัวเอง

วันนี้เค้าดูค่อนข้างนิ่งกับหนูมากกว่าเมื่อวาน แต่รวมๆก็คิดว่าไม่ได้หมั่นไส้อะไรหนูค่ะ

ขอรบกวนพี่กระติ๊บคำถามเดิม1คำถามเถอะนะคะ อยากทราบว่าเจอกันวันนี้เค้าคิดยังงัย รู้สึกยังงัยค่ะ มาจิเชียน/เลิฟเวอร์/9ไม้/เดอะสตาร์

ขอบคุณค่ะ

29 จากคุณ Kratibnoi [ 115.87.97.132 ] 07/12/2010 - 09:16:39
ที่เมื่อยนี่พี่คิดว่าเป็นเพราะระยะไม่ค่อยแข็งแรง แล้วพี่เอาหลังไปให้น้ำมันพ่นใส่หลัง ก็เลยเมื่อยหนักแต่ว่าเมื่อวานเย็นก็ไปว่ายน้ำเบาๆ เช้านี้มาอาการก็ยังคงอยู่ ชาเหมือนเดิมเซ็ง

ก็พยายามไม่เครียดแล้วก็พักเยอะๆ ช่วงนี้จะเห็นว่าไม่ค่อยอัพอะไรเท่าไหร่หน้าเวปคือไม่อยากโหมให้ตัวเองป่วยมากกว่านี้ ก่อนหน้าที่กลับมาเป็นอีก พี่แค่ซักผ้าเยอะไปนิดเดียวเอง พี่สาวบอกว่าเธอป่วยเป็นโรคคุณนาย ต้องอยู่เฉยๆ

มาที่คำถาม

อยากทราบว่าเจอกันวันนี้เค้าคิดยังงัย รู้สึกยังงัยค่ะ มาจิเชียน/เลิฟเวอร์/9ไม้/เดอะสตาร์

อยากคุยด้วยแล้วนะ คืออยากเริ่มเป็นเพื่อนด้วย แบบค่อยๆเริ่ม แต่ว่ายังเก็กอยู่จ้ะ

30 จากคุณ taratip [ 110.168.19.8 ] 07/12/2010 - 16:02:01
เป็นไปได้ค่ะ ถ้ายังเจ็บๆแล้วเอาน้ำแรงๆไปกระแทกก็อาจจะทำให้เจ็บมากขึ้น ช่วงนี้ต้องยอมเป็นโรคคุณนายไปก่อนล่ะค่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวไม่หาย ได้กลายเป็นคุณนายถาวรล่ะแย่เลย อิอิ

ขอบคุณมากๆสำหรับคำตอบค่ะพี่ จริงๆหนูก็แอบมีเซนส์เดาเค้าถูกนะนี่ว่าวันไหนเค้ารู้สึกยังงัย อาจจะเพราะอยู่ด้วยกันมา รู้จักกันมาพอสมควร เดาไม่ยาก อีกส่วนนึงเพราะเค้าเป็นคนเฟคไม่ได้ หน้าตามันฟ้อง ฝืนยิ้มยังงัยก็ดูออกว่าเค้ายิ้มจริงยิ้มหลอก เพราะตาเค้ามันบอกทุกอย่าง.....

คิดถึงเค้าเหมือนกันนะนี่

31 จากคุณ taratip [ 124.121.186.153 ] 08/12/2010 - 10:13:23
พี่กระติ๊บคะ เมื่อวานหนูเจอเค้าอีกแล้ว คราวนี้เค้ามาคุยกะหนูด้วย คือทักทายแบบปกติ แต่หนูคิดว่ามันต้องมีอะไรแน่ๆ เพราะถ้าไม่มีอะไรเค้าจะไม่ทักค่ะ ปกติเดินสวนกันก็ผ่านกันไปไม่เคยทักทาย แต่เมื่อวานมาแปลก เริ่มจากมาอยู่ใกล้ๆ (คือธรรมดาหนูอยู่ไหน พี่เค้าไปอีกฝั่ง) พอสวนกันก็ทักค่ะ แต่หน้าเค้าก็ประมาณว่า awkward นิดนึง

หนูขอรบกวนถามคำถามพี่ซักนิดเถอะค่ะ อย่าเพิ่งเบื่อเลยนะคะ ช่วงนี้กำลังดราม่าเลยค่ะ

1. เค้าคิดงัยถึงมาคุย
เปิดมือ อัศวินเหรียญ/คิงดาบ/เดวิล/แฮงแมน
ออนไลน์ สังฆราช/3ไม้/1ถ้วย/2ไม้

2. คุยแล้วรู้สึกงัย
เปิดมือ เด็กไม้/อัศวินดาบ/คิงถ้วย/7เหรียญ
ออนไลน์ 8ถ้วย/เดธ/4ไม้/7ดาบ

เมื่อวานเค้าทักหนูเสร็จหนูร้องไห้เลย.....

32 จากคุณ Kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 08/12/2010 - 16:22:24

ช่วงนี้พี่ไม่ค่อยสบายจ้ะ พอตอบให้ได้แบบสั้นๆ ไพ่ที่เปิดให้มาเพื่อเปรียบเทียบระหว่างการเปิดมือกับออนไลน์นั้นคงอ่านให้ไม่ค่อยไหว มันมึนๆหัว เปิดไพ่มาชุดเดียวก็พอจ้ะ

1. เค้าคิดงัยถึงมาคุย
เปิดมือ อัศวินเหรียญ/คิงดาบ/เดวิล/แฮงแมน
ออนไลน์ สังฆราช/3ไม้/1ถ้วย/2ไม้

อยากเริ่มด้วยใหม่ แต่ก็ยังไม่แน่ใจตัวเองมากนัก

2. คุยแล้วรู้สึกงัย
เปิดมือ เด็กไม้/อัศวินดาบ/คิงถ้วย/7เหรียญ
ออนไลน์ 8ถ้วย/เดธ/4ไม้/7ดาบ

คืออยากเริ่มแบบเป็นเพื่อนก่อน

33 จากคุณ taratip [ 124.121.186.153 ] 08/12/2010 - 18:05:22
พี่มึนหัวเพราะชาขึ้นหัวหรือแค่มึนธรรมดาคะ? รีบกลับบ้านนอนนะคะ

พี่กระติ๊บจำวันแรกที่สตาร์บักส์ได้มั๊ยคะ ที่พี่บอกว่าหนูจะมีราชาเหรียญเข้ามา............

มาแล้วค่ะ!!! บ่ายนี้เองสดๆร้อนๆ

ขอบคุณมากๆๆๆๆสำหรับคำตอบค่ะ

34 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.123.48 ] 09/12/2010 - 08:00:41
ดีใจด้วยจ้ะ เป็นไงดีมั๊ย

35 จากคุณ taratip [ 110.168.22.26 ] 10/12/2010 - 15:42:46
ถามว่าดีมั๊ยก็ดีค่ะ แต่หนูกลัวโดนหลอก เพราะด้วยสถานะต่างๆของเค้าก็น่าจะมีของเล่นเยอะอยู่ หนูต้องระวังตัว ไม่อยากเสียใจอีกแล้ว อีกอย่างคือหนูยังรักยังรอพี่คนนี้อยู่ ก็ไม่รู้เหมือนกันอ่ะพี่ติ๊บ คือคนใหม่ทุกอย่างเค้าดีกว่า แต่รักคนนี้อ่ะ ยังไม่สามารถตัดได้100%ค่ะ

พี่กระติ๊บคะ หนูขอรบกวนถามคำถามซักนิดนะคะ ถ้าพี่ยังป่วยอยู่ ไม่ต้องรีบตอบนะคะ ช้าๆเลยได้ค่ะ หนูเกรงใจจริงๆค่ะ อีกอย่างก็ไม่ใช่คำถามสำคัญอะไร เรื่องเดิมๆทั้งนั้นค่ะ แต่ก็เป็นเรื่องที่หนูคิดมากอยู่จริงๆ รู้นะว่าไม่มีสาระ อยากกลับไปมีสาระเหมือนเดิมแต่กลับไม่ได้ซะทีอ่ะ

1 วันนี้เจอกันเค้าคิดงัย 4ไม้/5ถ้วย/9ไม้/เดวิล

2 คนนี้มานั่งแอบมุมมืดคือตั้งใจมาซุ่มดูรึเปล่า เฮอร์มิทหัวกลับ/9ถ้วย/2เหรียญหัวกลับ/8ไม้

3 กับคนนี้จะเป็นยังงัย 4ไม้/จัดจ์เมนท์/5ถ้วย/ราชาเหรียญ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

36 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.116.90 ] 14/12/2010 - 09:13:21
1 วันนี้เจอกันเค้าคิดงัย 4ไม้/5ถ้วย/9ไม้/เดวิล
อันนี้เขาว่าไม่เจอกันนานก็คิดถึงและคิดว่ามีใครไปหรือยัง

2 คนนี้มานั่งแอบมุมมืดคือตั้งใจมาซุ่มดูรึเปล่า เฮอร์มิทหัวกลับ/9ถ้วย/2เหรียญหัวกลับ/8ไม้
เขาสนใจแต่ก็มองเราแบบว่านิสัยเด็กๆ

3 กับคนนี้จะเป็นยังงัย 4ไม้/จัดจ์เมนท์/5ถ้วย/ราชาเหรียญ

เขาเอาแต่ใจตัวเอง ถ้าเราอยากคบเราต้องจัดการเองง้อเอง อะไรแบบนี้

37 จากคุณ taratip [ 124.121.13.234 ] 22/12/2010 - 10:06:26
พี่กระติ๊บคะ ขออนุญาตซัก5คำถามเถอะค่ะ

หนูกลัวทำพังเองจัง กลัวว่าถ้าจริงๆแล้วพี่เค้าไม่ได้เอาเรื่องไปพูดให้ใครฟัง แต่คนอื่นรู้กันเอง แล้วหนูดันเทกซ์ไปด่าเค้า

อะไรแบบนี้ เพราะที่ผ่านมา พี่เค้าก็ทำท่าอยากจะกลับมาแล้ว คอยตามคอยแอบมองอะไรแบบนี้ เห้อออ......

วันนี้เค้าคิดยังงัยกับเรา 10ดาบ/2เหรียญ/1เหรียญ/ควีนเหรียญ

เค้ายังรู้สึกอะไรอยู่มั๊ยเรื่องเทกซ์ ควีนถ้วย/ควีนดาบ/4เหรียญ/อัศวินดาบ

ลึกๆแล้ว คนๆนี้คิดงัยเรื่องน้ำกับพี่เค้า 4ดาบ/3ไม้/8เหรียญ/เดธ

เค้าคิดว่าเราเกลียดเค้าอย่างที่เราพูดรึเปล่า หรือเค้าคิดว่าเราโมโหเลยพูดไปงั้น มาจิเชียน/7ถ้วย/ทาวเวอร์/9ถ้วย

คนนี้คิดงัยกับเรา 6้เหรียญ/อัศวินไม้/จัดจ์เมนท์/1ถ้วย

พี่กระติ๊บคะ พี่เอมี่ที่พี่ดูไพ่ให้วันนั้นดูลักษณะแล้วเป็นคนประมาณไหนคะ คือพี่เค้ามาชวนทำธุรกิจ หนูก็เกรงๆค่ะ คงจะไม่

ทำด้วย เพราะหนูคิดเองว่าเรื่องเงิน แกก็ไม่น่าจะไว้ใจได้ ไม่รู้หนูดูถูกหรือผิด

นี่หนูก็กำลังหาทางเลี่ยงแบบสวยๆอยู่ เรื่องเงินนี่ไม่อยากยุ่งกะใครเลยจริงๆนะพี่ มีปัญหาขึ้นมาทีจะลำบาก

ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยค่ะ แล้ววันไหนว่างโทรมาเลยนะพี่ มากินบัฟเฟ่ นั่งคุยกัน เสร็จละไปว่ายน้ำต่อชิวๆ :)

ช่วงนี้หนูเครียดๆจัง

38 จากคุณ Kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 22/12/2010 - 16:01:45
วันนี้เค้าคิดยังงัยกับเรา 10ดาบ/2เหรียญ/1เหรียญ/ควีนเหรียญ
สับสนในตัวเองว่าจะเอาไงดีจะตัดหรือจะคุยดี

เค้ายังรู้สึกอะไรอยู่มั๊ยเรื่องเทกซ์ ควีนถ้วย/ควีนดาบ/4เหรียญ/อัศวินดาบ
เค้าว่าเป็นสาวแสบ บางทีอยากต่อว่ากลับ
#2 โดย: kratibnoi [IP: 183.88.0.xxx]
เมื่อ: 2012-09-23 12:27:38
ลึกๆแล้ว คนๆนี้คิดงัยเรื่องน้ำกับพี่เค้า 4ดาบ/3ไม้/8เหรียญ/เดธ
อ่านได้แปลกๆนะเหมือนว่าบางทีก็อยากให้เลิกกันไปจริงๆเลย

เค้าคิดว่าเราเกลียดเค้าอย่างที่เราพูดรึเปล่า หรือเค้าคิดว่าเราโมโหเลยพูดไปงั้น
มาจิเชียน/7ถ้วย/ทาวเวอร์/9ถ้วย เขาคิดว่าพูดไปอย่างนั้นเอง

คนนี้คิดงัยกับเรา 6้เหรียญ/อัศวินไม้/จัดจ์เมนท์/1ถ้วย
ก็ชอบนะ

พี่กระติ๊บคะ พี่เอมี่ที่พี่ดูไพ่ให้วันนั้นดูลักษณะแล้วเป็นคนประมาณไหนคะ คือพี่เค้ามาชวนทำธุรกิจ หนูก็เกรงๆค่ะ คงจะไม่ทำด้วย เพราะหนูคิดเองว่าเรื่องเงิน แกก็ไม่น่าจะไว้ใจได้

ไม่รู้หนูดูถูกหรือผิด

นี่หนูก็กำลังหาทางเลี่ยงแบบสวยๆอยู่ เรื่องเงินนี่ไม่อยากยุ่งกะใครเลยจริงๆนะพี่ มีปัญหาขึ้นมาทีจะลำบาก

พี่เปิดไพ่ดูให้เลยนะ ผลออกมาไม่ดีนัก ผิดใจกันง่ายแล้วยังไม่เห็นว่างานที่ลงทุนด้วยกันจะได้กำไร
ให้เลี่ยงโดยบอกว่าทางพ่อหรือแม่ไม่ให้ลงทุนกับคนอื่นให้ทำงานกับที่บ้านอย่างเดียว

39 จากคุณ taratip [ 124.121.13.234 ] 22/12/2010 - 18:21:28
พี่กระติ๊บคะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไพ่เหมือนจะรู้ใจหนูจริงๆ เพราะหนูก็กะจะบอกแกอย่างนั้นแหละค่ะว่าพ่อไม่ให้ทำ เนี่ย พอสนิทกะใครประมาณนึงก็จะออกมาในรูปแบบนี้ทุกที หนูล่ะกลัวจริงๆ

พี่เป็นงัยบ้างคะ อาการป่วยดีขึ้นรึยัง วันไหนว่างๆขอคิวซักวันนะคะ กินข้าวกันค่ะพี่ หนูใกล้ลดน้ำหนักละ ขอกินส่งท้ายซะหน่อย :)

หนูจะผอมเท่าเดิมให้ได้ เรียกความมั่นใจกลับมา!

40 จากคุณ taratip [ 124.121.63.8 ] 23/12/2010 - 18:58:58
พี่กระติ๊บขา ช่วยตรวจการบ้านหน่อยค่ะว่าหนูอ่านแบบนี้พอไปไหวมั๊ยคะ

ถามว่าเค้าคิดงัยกะเราวันนี้ มูน/มาจิเชียน/1เหรียญ/1ถ้วย

หนูแปลได้ความว่า เค้าก็ชอบและในขณะเดียวกันก็กลัวเราเอาเค้าไปนินทาให้คนอื่นฟัง ไปพูดเรื่องเค้าให้คนอื่นฟัง

พี่กระติ๊บคะ เมื่อวานหนูได้ไปรู้เรื่องราวความลับของพี่เค้ามา รู้แล้วอึ้ง! สงสัยเราต้องเจอกันเร็วๆนี้แล้วค่ะ อยากเปิดไพ่ และอยากขอความเห็นจากพี่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

41 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.115.182 ] 25/12/2010 - 09:05:06
อ่านได้ถุกต้องจ้า เขาเห็นเขาก็ยังชอบอยู่ แต่ก็มีความระแวงเราเป็นระยะๆไปว่าจะเอาเขาไปเม้าท์สนุกปากหรือเปล่านั่นเองจ้ะ

เรื่องที่ทำให้อึ้งเลยเหรอ

42 จากคุณ taratip [ 124.122.56.22 ] 26/12/2010 - 03:59:57
พี่กระติ๊บคะ อึ้งจริงๆค่ะ ถ้าพี่ทราบพี่ก็ต้องอึ้ง แต่ถามว่าเซอไพรส์มั๊ย คงตอบว่าไม่ค่ะ .... รู้มาแล้วส่วนนึงก็สงสาร แต่อีกส่วนนึงก็เหน็ดเหนื่อยใจแทน .... ก็เป็นคนนิสัยซะแบบเนี้ย

43 จากคุณ Kratibnoi [ 124.121.228.190 ] 26/12/2010 - 19:17:27
เราเม้าท์กันนานเลย

ครบถ้วนทั้งเรื่องทางรัก ทางโลก และศาสนา

44 จากคุณ taratip [ 110.168.23.223 ] 28/12/2010 - 13:09:13
เมาท์กับพี่ได้ความเห็นครบถ้วนค่ะ เหมือนจะเป็นกุนซือให้น้องได้อย่างดีทีเดียว ถ้าวันหน้าวันหลังหนูเกิดบ้าคิดอะไรโง่ๆ คิดอะไรไปเองเรื่องพี่เค้าล่ะก็ รบกวนคุณพี่กระติ๊บน้อยด่าแรงๆกระชากสติซักทีสองทีนะคะ เผื่อจะได้ตาสว่างขึ้นบ้าง

จริงๆหนูก็รู้อยู่หรอกนะว่าควรตัดไม่ควรตัด แต่ทำงัยได้ รักเค้าไปแล้ว รักคนบ้า หนูก็เลยบ้าๆบอๆอยู่แบบนี้....

ที่พี่พูดหนูก็ว่าจริงนะคะ ที่พี่บอกว่ารอบสองมีแน่แต่มีเพราะเหตุผลอะไร อันนี้น่าคิด คนแบบเค้าเห็นแก่ตัว รักใครไม่เป็น รักเป็นแต่ตัวเอง ส่วนหนูถ้ารักใครก็ให้ได้ทุกอย่าง ดูแล้วน่าจะเป็นคู่ที่ดูลงตัวจริงๆ

เวลาที่มีคนดีกับพี่มากๆๆๆๆๆ พี่สามารถคิดเลวๆกับคนๆนั้นได้เหรอคะ หนูทำไม่ได้แน่ๆ แต่เค้า "น่าจะ" ทำได้ รึเปล่า?

หนูยังเชื่อนะพี่ว่าความดีชนะทุกอย่าง.....

โอเค ขอเข้าเรื่องอาหารค่ะ คาดว่าน่าจะต้องเป็นเย็นอาทิตย์แล้วล่ะค่ะ เพราะบัตรยังไม่ถึงมือเลย รบกวนคุณพี่รอซักนิดนะคะ คือไม่อยากชวนมาทานสลัดแล้วน่ะ อยากให้ทานอะไรอลังการ จะได้ตัวเท่าๆกัน 5555

หลังปีใหม่หนูจะลดจริงจังละค่ะ จะเอาตัวเท่าเดิมคืนมาให้ได้ มุ่งมั่น!

รบกวนตรวจการบ้านซักนิดค่ะว่าหนูแปลแบบนี้ถูกรึเปล่า

ตอนนี้เค้าคิดงัย แชริออท/4ดาบ/8ไม้/10ถ้วย
ก็ยังชอบอยู่ีแต่นิ่งๆเพราะคิดว่าหนูคงมีรักใหม่ไปแล้ว มีคนมาชอบเยอะ

เค้าสนใจผู้หญิงคนนี้รึเปล่า 2เหรียญ/4ไม้/8ไม้/แฮงแมน
แปลได้ว่าหนูไม่แน่ใจว่าเค้ามีรักใหม่รึเปล่าแต่คำตอบใบที่สี่คือหนูเข้าใจผิด
แปลอีกแบบคือเค้าลังเลว่าจะชอบคนนี้ดีมั๊ยเพราะท่าทางจะไม่สำเร็จ

ตอนเห็นเราอยู่กะเพื่อนชายกุ๊กกิ๊กหนุงหนิงกัน เค้ารู้สึกงัย 5ดาบ/แฮงแมน/เลิฟเวอร์ส/6เหรียญ
รู้สึกโดนหักหน้าที่เห็นหนูอยู่กะเพื่อนผู้ชาย และก็เปรียบเทียบตัวเองกะเพื่อนผู้ชายของหนู

เค้ามีคนอื่นรึยัง 10ไม้/7ไม้/9ถ้วย/แฮงแมน
เค้ามีกิ๊กเพียบๆแต่เลือกงานมากกว่าสุดท้ายเลยแห้วหมด

พอไหวมั๊ยคะอาจารย์

45 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.121.195 ] 28/12/2010 - 20:51:47
ตัวเท่าๆกันคงไม่ไหวแน่ๆเลย ก็จะเริ่มลดแบบจริงจังล่ะจะดูตัวเองทำไปได้แค่ไหนเหมือนกัน

มาที่คำถาม

ตอนนี้เค้าคิดงัย แชริออท/4ดาบ/8ไม้/10ถ้วย
ก็ยังชอบอยู่ีแต่นิ่งๆเพราะคิดว่าหนูคงมีรักใหม่ไปแล้ว มีคนมาชอบเยอะ
เขาก็คิดว่ามีคนเข้ามาให้เลือกเยอะ หรือเราป๊อบก็ได้หมั้นไส้

เค้าสนใจผู้หญิงคนนี้รึเปล่า 2เหรียญ/4ไม้/8ไม้/แฮงแมน
แปลได้ว่าหนูไม่แน่ใจว่าเค้ามีรักใหม่รึเปล่าแต่คำตอบใบที่สี่คือหนูเข้าใจผิด
แปลอีกแบบคือเค้าลังเลว่าจะชอบคนนี้ดีมั๊ยเพราะท่าทางจะไม่สำเร็จ
น่าจะยังไม่ได้ชอบนะ มันแปลได้ว่าท่าทางอยู่หญิงคงไม่ยอมทำอะไรตามใจเขาแน่

ตอนเห็นเราอยู่กะเพื่อนชายกุ๊กกิ๊กหนุงหนิงกัน เค้ารู้สึกงัย 5ดาบ/แฮงแมน/เลิฟเวอร์ส/6เหรียญ
รู้สึกโดนหักหน้าที่เห็นหนูอยู่กะเพื่อนผู้ชาย และก็เปรียบเทียบตัวเองกะเพื่อนผู้ชายของหนู
อันนี้ถูก

เค้ามีคนอื่นรึยัง 10ไม้/7ไม้/9ถ้วย/แฮงแมน
เค้ามีกิ๊กเพียบๆแต่เลือกงานมากกว่าสุดท้ายเลยแห้วหมด
ยังไม่มีนะเค้าเครียดเรื่องงานอยู่

46 จากคุณ taratip [ 124.122.3.19 ] 29/12/2010 - 10:21:08
หนูดีใจจังที่ตอบถูกหนึ่งในสี่ อย่างน้อยเห็นถึงการพัฒนาค่ะ :)

พี่จ๋า หนูเซ็งๆอีกละ วันนี้ตอนห้าโมงมีนัดกะหนึ่งหนุ่มที่พี่สาวแนะนำมาให้ แล้วหนูก็คิดเอาเองเล่นๆว่าถ้าลงเอยกะคนนี้............. แล้วหนูก็ร้องไห้อ่ะพี่กระติ๊บ

ถ้ากะคนใหม่นี้ไปกันได้ดีก็คงต้องจบกับพี่เค้า ซึ่งหนูไม่อยากเลย

หนูนี่งี่เง่าจัง

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำตอบ

มีของปีใหม่ให้พี่ด้วยล่ะ เดี๋ยวเจอกันเมื่อไหร่เอาให้น๊า :)

47 จากคุณ Kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 29/12/2010 - 15:23:47
ก็ไม่ต้องไปคิดไกลถึงลงเอย คิดแค่ว่่าไปเจอเพื่อนใหม่ก่อนแล้วกัน

ถ้าไปได้ดี ก็ดีออก เราก็จะได้เริ่มต้นใหม่

แหมหาของมาให้ปีใหม่อีก ขอบใจนะจ้ะ

48 จากคุณ taratip [ 110.168.23.190 ] 03/01/2011 - 13:33:40
เพื่อนใหม่ที่ไปดูมาคนนี้ไม่เข้าตาอย่างมากค่ะ เพราะหน้าตาไม่ดี เนิ๊ดๆ ผิวขาวเกิน แต่งตัวไม่ถูกใจ และท่าทางจะเรื่องมาก

ปีใหม่gone wild มากค่ะ เมาตั้งแต่สามทุ่ม อ้วกเละเทะ สี่ทุ่มก็สลบเละจำความไม่ได้ ตื่นมาอีกทีเจ็ดโมงเช้า ตาย5! เค้าเค้าท์ดาวน์กันไปถึงไหนต่อไหน เรามานอนตายข้ามปีอยู่ตรงนี้ เซ็งสุดๆเลยค่ะ แมทช์สำคัญซะด้วยเพราะพี่เค้าก็มางานด้วยค่ะ นึกว่าจะได้เคาท์ดาวน์ด้วยกัน อดเลย ปีหน้าก็คงไม่มีโอกาสแล้วล่ะค่ะ เสียใจๆๆๆๆๆๆๆ

มีการบ้านรบกวนตรวจซักนิดค่ะ

ปีใหม่คนนี้คิดงัยกับเรา แปดเหรียญ/เลิฟเวอร์/7ไม้/ควีนเหรียญ
พยายามจะมีความรักแต่ไม่สมหวัง (ผิดชัวร์ค่ะ)

คนนี้คิดงัย star/magician/9pents(reversed)/knight wands
โสดก็เลยคุยกะผู้ชาย

แล้วก็คนนี้ 9เหรียญ/อัศวินเหรียญ/อัศวินดาบหัวกลับ/9ไม้
หึงเราแต่ทำนิ่งๆเพราะไม่อยากหุนหัน เดี๋ยวยาว

ตอนที่เดินหายไปและไม่กลับมาอีกเลยเค้าสงสัยรึเปล่าว่าหายไปไหน
5ดาบ/คิงดาบ/เด็กถ้วย/4ถ้วย พอจะมีเซนส์ว่าไปไหนแต่ไม่แน่ใจและเค้าก็หงุดหงิดด้วย

ตอนที่เดินหายไปและไม่กลับมาอีกเลยเค้าเป็นห่วงรึเปล่า
แชริออท/2ไม้/8ถ้วย/1ไม้ เริ่มสนใจเป็นจริงเป็นจังแต่สุดท้ายทำอะไรไม่ได้ก็เลิกคิด

เค้าคิดจะกลับมาหาเรารึเปล่า คิงดาบ/เฮอร์มิท/4ไม้ /3เหรียญ
แปลได้สองแบบค่ะ คิดเหมือนกันแต่เราชอบทำเค้าหงุดหงิด
เป็นเพื่อนดีกว่าเพราะเค้าอยากอยู่คนเดียว

เมื่อวานนี้เค้าคิดยังงัย 2ดาบ/สตาร์/จัสติส/เดอะซันหัวกลับ
ตอนแรกมุ่งมั่นมากที่จะเป็นเพื่อนด้วยแต่ด้วยความอีโก้สูงเลยลังเล

ต่อเรื่องกิน ยังไม่ลืมนะคะ พอดีหนูยังไม่สะดวกค่ะ ไม่นานนี้ชัวร์ๆ นั่งกินบุฟเฟ่กันชิวๆ ถือว่าเลี้ยงปีใหม่ค่ะ จะได้เอาของให้พี่ด้วย

เรื่องดูไพ่ ขอว่างๆนัดอีกทีค่ะพี่ แต่เร็วๆนี้ล่ะ หนูอยากดูมาก แต่มันยังไม่สะดวกเลยนี่สิคะ น่าจะอาทิตย์นี้ซักวันล่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะพี่

49 จากคุณ taratip [ 124.121.33.83 ] 04/01/2011 - 01:42:52
จัีนทร์ถึงศุกร์กลางวันคุณพี่ว่างวันไหนคะ น้องขอหนึ่งวันรับประทานบัฟเฟ่อาหารไทยร่วมกันค่ะ วันที่10 ดีมั๊ยคะ เพราะพี่ไม่ต้องเข้าออฟฟิศ

บัตรเค้าไม่ให้ใช้เสาร์อาทิตย์น่ะค่ะ วันธรรมดาละกันน๊าาาาาาา

มาให้ได้นะคะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

50 จากคุณ Kratibnoi [ 124.122.95.72 ] 04/01/2011 - 10:13:02
โอเชได้จ้ะ เอากี่โมงดีจ้ะ

51 จากคุณ taratip [ 124.121.33.83 ] 04/01/2011 - 11:50:48
11โมงครึ่ง หรือเที่ยงอะไรแนวนี้ล่ะค่ะ ช่วงอาหารกลางวันน่ะค่ะ คุณพี่สะดวกตอนไหนก็ตอนนั้นเลยค่ะ

ส่วนอันนี้คุณพี่มองข้ามไป ขออนุญาตรบกวนแปะอีกทีนะคะ

ปีใหม่คนนี้คิดงัยกับเรา แปดเหรียญ/เลิฟเวอร์/7ไม้/ควีนเหรียญ
พยายามจะมีความรักแต่ไม่สมหวัง (ผิดชัวร์ค่ะ)

คนนี้คิดงัย star/magician/9pents(reversed)/knight wands

แล้วก็คนนี้ 9เหรียญ/อัศวินเหรียญ/อัศวินดาบหัวกลับ/9ไม้
หึงเราแต่ทำนิ่งๆเพราะไม่อยากหุนหัน เดี๋ยวยาว

ตอนที่เดินหายไปและไม่กลับมาอีกเลยเค้าสงสัยรึเปล่าว่าหายไปไหน
5ดาบ/คิงดาบ/เด็กถ้วย/4ถ้วย พอจะมีเซนส์ว่าไปไหนแต่ไม่แน่ใจและเค้าก็หงุดหงิดด้วย

ตอนที่เดินหายไปและไม่กลับมาอีกเลยเค้าเป็นห่วงรึเปล่า
แชริออท/2ไม้/8ถ้วย/1ไม้ เริ่มสนใจเป็นจริงเป็นจังแต่สุดท้ายทำอะไรไม่ได้ก็เลิกคิด

เค้าคิดจะกลับมาหาเรารึเปล่า คิงดาบ/เฮอร์มิท/4ไม้ /3เหรียญ
แปลได้สองแบบค่ะ คิดเหมือนกันแต่เราชอบทำเค้าหงุดหงิด
เป็นเพื่อนดีกว่าเพราะเค้าอยากอยู่คนเดียว

เมื่อวานนี้เค้าคิดยังงัย 2ดาบ/สตาร์/จัสติส/เดอะซันหัวกลับ
ตอนแรกมุ่งมั่นมากที่จะเป็นเพื่อนด้วยแต่ด้วยความอีโก้สูงเลยลังเล

52 จากคุณ Kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 04/01/2011 - 15:52:00
ไม่ได้ลืมแต่พอดีหลังเดี้ยงไงเลยลงมาพักก่อนจะมาตอบใหม่

เค้าอยากมีเงินไม่ต้องมากเท่าที่คิดก็ได้แล้วก็อยากจะมีีความรัก

เขามองเราไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ไม่พอใจที่อยู่ท่ามกลางผู้ชาย

ก็คิดนะออกกังวลนิดๆ

ท้ายที่สุดคิดว่าเรียกร้องควาสนใจากเขา

ยังคิดอยากจะกลับมาหาอยู่เพราะบางทีก็เหงา

เหมือนอยากคุยด้วยในช่วงแรกๆหลังจากนั้นเฉยๆ

53 จากคุณ taratip [ 124.121.190.130 ] 05/01/2011 - 02:00:12
โอ้ พี่กระติ๊บคะ ไม่ต้องตอบให้แล้วก็ได้ค่ะ เพราะเรามีนัดดูไพ่ตอนเย็นก็จะได้ถามๆไปเลยทีเดียว เกรงใจพี่น่ะค่ะ

วันนี้ถามเคลียร์หมดเลยในเรื่องที่อยากรู้ รู้สึกโล่งจังค่ะ

อีกอย่างนึง ไพ่แอบแม่นนะคะ วันนี้หนูไม่เจอพี่เค้าค่ะ แปลกมาก เพราะปกติเค้าต้องมา

อย่าลืมเรามีนัดกันจันทร์หน้าบัฟเฟ่อาหารไทยตอนกลางวันนะคะ เตรียมล้างท้องมาตั้งแต่เย็นวันอาทิตย์เลยค่ะพี่ จะได้คุ้ม

54 จากคุณ taratip [ 124.121.190.130 ] 05/01/2011 - 16:21:57
รบกวนตรวจงานชี้แจงคำตอบที่ถูกต้องซักนิดค่ะ

ถามว่าควรจะขอโทษคนๆนี้เกี่ยวกับเรื่องที่เมาเละแล้วปากไม่ดีคืนปีใหม่รึเปล่า
3ดาบ/9ถ้วย/7ถ้วย/เด็กถ้วย

3ดาบคือตัวหนูเสียใจ 9ถ้วยคือเครื่องดื่ม 7ถ้วยคือเจ้าชู้และช่างจินตนาการ ส่วนเด็กถ้วยเนี่ยไม่รู้จะแปลให้เป็นคำตอบฟันธงว่าควรขอโทษหรือไม่ควรได้ยังงัยค่ะ

ถ้าแปลเองแบบหยาบๆ หนูก็คงจะแปลว่า หนูเสียใจที่เมามากและก็เฟลิทไปหน่อย ส่วนควรขอโทษมั๊ย เดาว่าขอโทษก็ได้ (จากเด็กถ้วยที่ดูเป็นไพ่ไม่ปฏิเสธ) แต่จะมีปากเสียง เถียงกัน (เพราะไปชนกับสามดาบ)

พอได้ไหมคะ

55 จากคุณ Kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 05/01/2011 - 17:39:46
ถามว่าควรจะขอโทษคนๆนี้เกี่ยวกับเรื่องที่เมาเละแล้วปากไม่ดีคืนปีใหม่รึเปล่า
3ดาบ/9ถ้วย/7ถ้วย/เด็กถ้วย

สมควรจ้ะ ไพ่บอกว่าเพราะเราเด็กกว่่า

56 จากคุณ taratip [ 124.121.34.156 ] 06/01/2011 - 14:45:17
จากเมื่อวานที่ถามไพ่ว่าควรขอโทษมั๊ย ก็ได้ถามพี่เค้าเพื่อขอโทษแล้วค่ะ แต่พี่เค้าบอกว่าหนูไม่ได้พูดอะไรไม่ดี "เราไม่ได้พูดกับพี่ซักคำเลย"....

หนูกลับมาจับไพ่ถามว่า ตอนไปถามเค้ารู้สึกยังงัย
9ไม้/เดวิล/เดอะเวิลด์/1ไม้
หนูแปลเองเดาๆเอาว่าเค้าระแวงว่าหนูจะเดินไปพูดไปทำอะไรเค้า่ไม่ดีรึเปล่า(เดวิล) แต่เดอะเวิลด์กับหนึ่งไม้เนี่ย งงๆค่ะ

แล้วก็ถามว่าตอนนี้เค้ารู้สึกงัยกับเรา
temperance/world/ace of wands/hanged man
แปลเองเดาๆว่าปล่อยให้เป็นเื่พื่อนไปเรื่อยๆ เพราะถ้าจะเริ่มกันใหม่ก็คงไม่เวิร์ค

พี่คะ ช่วงนี้ได้เดอะเวิลด์บ่อยจังค่ะ มันไม่แย่ใช่มั๊ยคะ

57 จากคุณ Kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 06/01/2011 - 15:14:16
หนูกลับมาจับไพ่ถามว่า ตอนไปถามเค้ารู้สึกยังงัย
9ไม้/เดวิล/เดอะเวิลด์/1ไม้
หนูแปลเองเดาๆเอาว่าเค้าระแวงว่าหนูจะเดินไปพูดไปทำอะไรเค้า่ไม่ดีรึเปล่า(เดวิล) แต่เดอะเวิลด์กับหนึ่งไม้เนี่ย งงๆค่ะ

เค้าว่าจบแล้วแล้วก็เริ่มใหม่เหมือนว่าช่างมันเถอะ

แล้วก็ถามว่าตอนนี้เค้ารู้สึกงัยกับเรา
temperance/world/ace of wands/hanged man
แปลเองเดาๆว่าปล่อยให้เป็นเื่พื่อนไปเรื่อยๆ เพราะถ้าจะเริ่มกันใหม่ก็คงไม่เวิร์ค

เขาว่าเลิกกันแล้วเรื่องเริ่มใหม่ยังไม่คิด

58 จากคุณ taratip [ 124.121.34.156 ] 07/01/2011 - 01:36:40
วันนี้จับไพ่ถามคำถามเดิมๆค่ะ แต่แปลไม่ออกค่ะ
ถามว่าเค้าจะกลับมามั๊ย wheel of fortune/เด็กดาบ/คิงถ้วย/8ไม้
คนรักเก่า/ระแวง/ชายคนหนึ่ง/พบรักกะทันหัน แปลไม่ออกเลยค่ะพี่ เชื่อมไม่ได้

อีกอันถามว่า วันนี้เค้าคิดงัยกับเรา มาจิเชียน/10เหรียญ/เดวิล/ไฮพรีส
เดวิลติดไฮพรีสมันแปลว่าระวังเป็นเมียน้อยใช่มั๊ยคะ

รบกวนซักนิดนะคะพี่ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

59 จากคุณ Kratibnoi [ 124.120.124.87 ] 10/01/2011 - 09:15:49
ถามว่าเขาจะกลับมาไหม

ก็ดูง่ายๆดูที่ใบสุดท้ายเลย 8ไม้ไพ่สวยก็คือกลับมา แต่พออ่านวนไปที่wheel of fortuneก็คือดูโอกาสอยู่ แล้วก็ใช่ เด็กดาบยังระแวง หรือแปลว่าต้องรอบคอบมากๆก็ได้จ้ะต่อที่คิงถ้วยก็คือ ต้องดูอารมณ์และสถานการณ์ด้วยนั่นเอง

60 จากคุณ taratip [ 124.121.2.144 ] 27/01/2011 - 03:06:55
วันนี้มีเรื่องราวเกิดขึ้นค่ะ เลยอยากรบกวนพี่ซักนิดค่ะ พี่ไม่ต้องรีบตอบนะ หนูเกรงใจ รู้ว่าพี่ยุ่งและเครียดเรื่องงานอยู่ค่ะ

เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับคำพูดค่ะ ประมาณว่าหนูโชว์รูปคนที่มาจีบหนูให้แกงค์อาเจ๊ดู ทีนี้อาเจ๊ก็บอกว่าหนูนี่โชคดี ได้แฟนหล่อ หนูก็ปฏิเสธบอกว่า ยังไม่ใช่แฟนค่ะ.... ยังไม่ทันขาดคำ คุณชายเธอเดินสวนมาจากข้างหลังพอดี หนูตกใจมาก ร้องอุ๊ยดังมาก หนูคิดว่าคุณชายเธอ"น่าจะ"ได้ยินconversationระหว่างหนูและอาเจ๊ค่ะ

หนูถามไพ่ค่ะว่า
1) ได้ยินมั๊ย
คิงดาบกลับ/7ไม้/เดธ/9ดาบ
ได้ยินและคิดมากป่าวคะ

2) ถ้าได้ยินรู้สึกงัย
10ถ้วย/9ไม้/คิงไม้/9ถ้วย
คิดว่าหนูหลงตัวเอง มีคนมาจีบเยอะเหรอคะ

3) แล้วได้ยินประโยคนี้มั๊ย ถ้าได้ยินรู้สึกงัย
3ถ้วย/สตาร์/อัศวินดาบ/เอมเพรส
งงค่ะ อันนี้แปลไม่ออกเลย

4) จากเหตุการณ์นี้จะทำให้หนูกะเค้าเป็นงัยต่อไป
สังฆราช/อัศวินถ้วย/เทมเพอแรนซ์/3ถ้วย
จบด้วยสามถ้วยแบบนี้ดูเหมือนจะดีเลยนะคะ

5) ตอนเค้าเดินออกมาแล้วมอง+โทรศัพท์ ตั้งใจมาดูใช่หรือไม่
อัศวินเหรียญกลับ/8เหรียญกลับ/2เหรียญ/เอมเพรส
เหมือนไม่ใช่นะคะ

6) ท้ายสุดจะได้กลับมาคบเชิงชู้สาวมั๊ย
10ดาบ/5ถ้วย/อัศวินดาบ/2ไม้
มีโิอกาส20% แต่วนไปที่10ดาบก็คือต้องเลิกอยู่ดี

7) เค้ายังรู้สึกดีๆกับเราอยู่มั๊ย
3ไม้/4เหรียญ/6ถ้วย/3เหรียญ
คิดเรื่องงานป่าวคะ เฉยๆกับหนู

8) เค้าคิดว่าตอนที่อาเจ๊พูดเนี่ย อาเจ๊แกล้งพูดใส่เค้าให้เค้าได้ยิน ประมาณว่าหนูและแกงค์อาเจ๊รวมหัวพูดแกล้งเค้าอะไรแบบนี้ป่าวคะ
4ดาบ/คิงดาบ/9เหรียญ/เลิฟเวอร์

หนูกังวลมากเพราะ 1) กลัวว่าเค้าจะคิดว่าหนูเล่าเรื่องเค้าให้อาเจ๊ฟัง ซึ่งหนูไม่ได้เล่า
2) กลัวเค้าคิดว่าพวกเราพูดกระแทกเค้า แกล้งเค้า เรียกร้องความสนใจจากเค้า ซึ่งหนูเปล่าเลย เค้าเดินมาจากข้างหลัง ซึ่งหนูไม่มีตา หลัง
3) กลัวเค้าคิดว่าหนูทำแผนพูดนู่นนี่ เพื่อดึงเค้ากลับมา ซึ่งไม่ใช่อีกอ่ะค่ะ

พี่ตี๋บอกว่าวันนี้คุณชายเธอหน้าจ๋อยๆ แปลกๆ พี่เห็นหน้ามันแล้วพี่ยังสงสาร ไม่รู้ทำไมเค้าจ๋อยอ่ะค่ะ กลัวเค้าจะคิดมากว่าหนูเอาเรื่องเค้าไปพูดให้คนอื่นฟัง ถ้าเค้าคิดแบบนั้นก็พอดี เกลียดหนูไปกันใหญ่ เห้อๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะพี่

61 จากคุณ kratibnoi [ 124.121.227.108 ] 29/01/2011 - 08:43:48
หนูถามไพ่ค่ะว่า
1) ได้ยินมั๊ย
คิงดาบกลับ/7ไม้/เดธ/9ดาบ
ได้ยินและคิดมากป่าวคะ อาการคือสับสนมากน่่าจะได้ยิน

2) ถ้าได้ยินรู้สึกงัย
10ถ้วย/9ไม้/คิงไม้/9ถ้วย
คิดว่าหนูหลงตัวเอง มีคนมาจีบเยอะเหรอคะ เขาว่าเรามีคนมาให้เลือกเยอะและท่าทางเจอคนใหม่ที่ชอบแล้ว

3) แล้วได้ยินประโยคนี้มั๊ย ถ้าได้ยินรู้สึกงัย
3ถ้วย/สตาร์/อัศวินดาบ/เอมเพรส
งงค่ะ อันนี้แปลไม่ออกเลย เขาก็ีมองว่าเรามีความสุขดีกับเพื่อนๆรู้สึกขวางๆ

4) จากเหตุการณ์นี้จะทำให้หนูกะเค้าเป็นงัยต่อไป
สังฆราช/อัศวินถ้วย/เทมเพอแรนซ์/3ถ้วย
จบด้วยสามถ้วยแบบนี้ดูเหมือนจะดีเลยนะคะ
เราพยายามเริ่มต้นกับเขาแต่ไม่สำเร็จและเราก็มีรักใหม่ในที่สุด
5) ตอนเค้าเดินออกมาแล้วมอง+โทรศัพท์ ตั้งใจมาดูใช่หรือไม่
อัศวินเหรียญกลับ/8เหรียญกลับ/2เหรียญ/เอมเพรส
เหมือนไม่ใช่นะคะ ใช่

6) ท้ายสุดจะได้กลับมาคบเชิงชู้สาวมั๊ย
10ดาบ/5ถ้วย/อัศวินดาบ/2ไม้
มีโิอกาส20% แต่วนไปที่10ดาบก็คือต้องเลิกอยู่ดี อ่านถูกแล้ว

7) เค้ายังรู้สึกดีๆกับเราอยู่มั๊ย
3ไม้/4เหรียญ/6ถ้วย/3เหรียญ
คิดเรื่องงานป่าวคะ เฉยๆกับหนู โดยพื้นฐานแล้วก็ยังมีอยู่นะ

8) เค้าคิดว่าตอนที่อาเจ๊พูดเนี่ย อาเจ๊แกล้งพูดใส่เค้าให้เค้าได้ยิน ประมาณว่าหนูและแกงค์อาเจ๊รวมหัวพูดแกล้งเค้าอะไรแบบนี้ป่าวคะ
4ดาบ/คิงดาบ/9เหรียญ/เลิฟเวอร์
ก็คิดแบบนั้นนะ เพราะว่าไพ่loverแปลว่ารวมกลุ่มกันก็ได้จ้ะ เอาน่าอย่าไปคิดมาก ถ้าของมันเป็นของเราเลิกไปยังไงก็กลับมาอีกอยู่ดีโดยที่เราไม่ต้องทำอะไร

62 จากคุณ taratip [ 124.121.35.243 ] 30/01/2011 - 03:53:10
รบกวนตรวจการบ้านค่ะพี่ พอดีถามแล้วออกมาหน้าไพ่แปลกๆ(สำหรับหนู)ค่ะ

คำถามคือ นี่ตกลงเค้าจะไม่กลับมาแล้วจริงๆใช่มั๊ย
3ดาบ/6ถ้วย/เอมเพรส/เดอะซัน

หนูแปลเองได้หลายแบบมากค่ะ
1) กลับมาแต่ก็จะอกหักเพราะนายนี่จะทำหนูท้องแล้วทิ้ง(วนมาใบแรกอีกทีค่ะ)
2) ความจริงคือจะอกหักเรื่องนายนี่ แต่หนูจะมีรักใหม่
3) กลับมาแน่ๆแต่สุดท้ายก็ต้องเลิก
4) ความจริงคือหนูจะอกหัก (แปลว่าไม่กลับมา)

รบกวนพี่ไขความกระจ่างด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

63 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.125.134 ] 30/01/2011 - 20:01:26
อกหักแต่ะจะมีรักใหม่จ้ะ

64 จากคุณ taratip [ 124.121.5.0 ] 30/01/2011 - 23:06:14

65 จากคุณ taratip [ 115.87.38.178 ] 31/01/2011 - 01:53:07
รบกวนพี่หน่อยเถอะค่ะ แบบว่าแปลเองแล้วงงๆค่ะ

คำถามเดิมค่ะ เค้าจะไม่กลับมาจริงๆใช่มั๊ย
อัศวินไม้/3ดาบ/strength/9ถ้วย มันแปลว่ากลับมาก็ไม่ได้มีเราคนเดียวป่าวคะ แล้วเราก็จะเสียใจอีก ให้เราใจแข็ง เข้มแข็งดีกว่า

วันอังคารเจอกันจะเป็นยังงัย
2ถ้วย/10ดาบ/ควีนดาบ/เอมเพรส ความรักจบลงไม่สมหวังอะไรประมาณนี้ป่าวคะ หรือแปลอีกแบบ (แบบมั่วๆ) คือเค้าคิดว่าหนูเลิกกับเค้าแล้วอ้วนขึ้น แบบนี้ป่าวคะ

พี่ขา ช่วงนี้หนูรบกวนพี่บ่อย ติดๆกันเลย แบบว่ากำลังเซ็งๆค่ะ ขอโทษทีนะคะ หนูกำลังสับสนนิดหน่อย เศร้าๆ

สงสัยหนูต้องทำใจจริงๆละ

66 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.124.61 ] 31/01/2011 - 14:56:29
คำถามเดิมค่ะ เค้าจะไม่กลับมาจริงๆใช่มั๊ย
อัศวินไม้/3ดาบ/strength/9ถ้วย

ดูจากไพ่ยังไม่เห็นว่าเขาจะมานะเห็นแต่คิดเรื่องงาน

วันอังคารเจอกันจะเป็นยังงัย
2ถ้วย/10ดาบ/ควีนดาบ/เอมเพรส

พี่ไม่แน่ใจว่าจะได้เจอนะ ไพ่มันขึ้นว่าเรารออยู่นาน แต่ไม่ได้อ่านรวมได้ว่าเจอแล้วเป็นไง

67 จากคุณ taratip [ 124.122.234.119 ] 02/02/2011 - 03:01:26
รบกวนตรวจการบ้านค่ะพี่ แปลเองแล้วแต่ไม่ชัวร์ค่ะ

ถามว่าวันนี้ที่มันมานั่งเสร่อคุยโทรศัพท์อยู่ตรงนั้น ตั้งใจมาดูรึเปล่า
5ไม้/5เหรียญ/คิงถ้วย/world
เปล่า เค้าคิดว่าจบไปแล้วก็เลยมานั่งคุยแบบชิวๆ

ถามว่าวันนี้เค้าคิดงัยกับหนู
2ถ้วย/แชริออท/เด็กเหรียญ/star
อันนี้แปลไม่ออกเลยค่ะ

วันนี้พี่ถึงบ้านกี่โมงคะ ติด4ทุ่มรึป่าว ขอโทษอีกทีนะคะ จะไม่ให้มีอีกแล้วค่ะ

68 จากคุณ taratip [ 124.122.234.119 ] 02/02/2011 - 12:48:48
ขอรบกวนอีกข้อค่ะพี่

หนูควรทำสิ่งที่คิดไว้มั๊ย
เด็กถ้วย/แฮงแมน/เอมเพอเรอร์/จัดจ์เมนท์

ขอบคุณค่ะพี่ เครียดอีกละ

69 จากคุณ taratip [ 124.122.234.119 ] 02/02/2011 - 14:05:02
ขออีกข้อค่ะ กำลังบ้า

จะทำยังงัยให้เค้าคุย 6ถ้วย/10ถ้วย/เทมเพอแรนซ์/5ไม้

ขอบคุณค่ะ

70 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.122.185 ] 03/02/2011 - 09:28:41
พี่เข้าไปดูข้างหลังเห็นว่าสมัครสมาชิกใหม่ทุกวัน ระบบมันบอกให้สมัครใหม่ทุกครั้งที่เข้าwebbordหรือเปล่าจ้ะ พี่จะได้แจ้งโปรแกรมเมอร์ให้ ปวดหัวเรื่องนี้จริงๆจนป่านนี้ยังกู้ข้อมูลสมาชิกคืนมาให้พี่ไม่ได้อีก พูดแล้วก็จะปรี๊ดอีก

ข้อ67 -ข้อแรกแค่ผ่านมาเจอ

-ข้อสอง เขาคิดว่าคุยอะไรกับเพื่อนหรือยังเรื่องรักใหม่ของเขา

ข้อ68 ทำได้ แต่คิดให้ดีๆหลายๆรอบก่อนทำ

ข้อ69 ไพ่ได้บอกเลยนะว่าจะทำให้เขามาคุยด้วยได้

71 จากคุณ taratip [ 124.121.42.74 ] 03/02/2011 - 11:04:42
พี่คะ จริงๆเมื่อวานยังต้องสมัครใหม่อยู่เลยค่ะ และใช่ค่ะ หนูสมัครใหม่ทุกวัน แต่วันนี้ไม่ต้องแล้ว ใส่ username password ปุ๊บก็ผ่านมาได้เลยค่ะ

คงไม่มีปัญหาแล้วล่ะค่ะ อย่าเพิ่งปรี๊ดดดดดดด

ข้อ69 นี่ไพ่บอกเลยเหรอคะว่าจะทำให้เขาคุยด้วยได้ ดีจัง

ขอบคุณพี่มากนะคะ

72 จากคุณ kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 03/02/2011 - 13:42:40
เดี๋ยวๆ พี่เบลอ พี่จะพิมพ์ว่าไม่ได้ ทำไมพิมพ์ว่าคุยได้ไปได้ไงนะ คือมันบอกว่ายากถ้ามากสุดคือทักทายกันท่ามกลางคนมากๆเฉยๆน่ะ

73 จากคุณ taratip [ 124.121.42.74 ] 03/02/2011 - 14:35:45
อ้าว เวรกรรม แต่ช่างมันค่ะ หนูตัดสินใจละ

74 จากคุณ taratip [ 124.121.185.56 ] 05/02/2011 - 02:39:06
รบกวนสองคำถามค่ะพี่

คนๆนี้คิดอย่างไรกับเรา
10ไม้หัวกลับ/8ถ้วยหัวกลับ/5เหรียญ/ควีนดาบ

แล้วคนๆนี้ล่ะคิดยังงัยกับเรา
10เหรียญหัวกลับ/4ดาบหัวกลับ/2เหรียญ/2ดาบหัวกลับ

75 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.123.164 ] 05/02/2011 - 08:27:26
คห73 ทำหน้าเจ้าเล่ห์เลยนะ

คห74

คนๆนี้คิดอย่างไรกับเรา
10ไม้หัวกลับ/8ถ้วยหัวกลับ/5เหรียญ/ควีนดาบ
เป็นผู้หญิงแรงๆ ไปเล่าอะไรให้เขาฟังบ้างหรือเปล่าเพราะไพ่นั้นมีการบอกว่าเขาคิดว่าทำอะไรก็คิดดีๆก่อนเพราะแก้ไม่ได้ถ้าทำไปแล้ว

แล้วคนๆนี้ล่ะคิดยังงัยกับเรา
10เหรียญหัวกลับ/4ดาบหัวกลับ/2เหรียญ/2ดาบหัวกลับ
และเขาว่าเรื่องอะไรๆตอนนี้เราคิดมากไปเองและแปลได้อีกอย่างว่า เขาว่าเราฟังคนอื่นพูดมากไปก็เลยยิ่งสับสบ

76 จากคุณ taratip [ 124.122.35.43 ] 06/02/2011 - 03:03:21
5555 ความคิดช่วงนี้เป็นแบบหน้านั้นแหละค่ะ คุยกับหลายฝ่ายละ ผลออกมาคือบวกค่ะ

ข้อ75 หนูไม่ได้เล่าหรอกค่ะ แต่อาจจะดูออกบ้างอะไรบ้าง

รบกวนถามพี่สองคำถามนะคะ

คนๆนี้คิดงัยกับเรา
3ดาบ/แชริออท/7ดาบ/สังฆราช

ต่อด้วยคำถามประจำ....เค้าจะกลับมามั๊ย
จัดจ์เมนท์/เดอะเวิลด์/เดธ/คิงดาบ

ขอบคุณมากๆนะคะ

77 จากคุณ taratip [ 124.122.35.43 ] 06/02/2011 - 10:01:55
รบกวนอีกคำถามค่ะพี่

ผู้ชายคนนี้ชอบเรามั๊ย
10ถ้วย/6เหรียญ/เอมเพรส/เดธ
มันคือชอบมากแต่ก็เปรียบเทียบเรากะอีกคนป่าวคะ
หรือไม่ชอบเพราะสู้อีกคนของเค้าไม่ได้

ขอบคุณค่ะ

78 จากคุณ taratip [ 124.121.11.196 ] 07/02/2011 - 00:07:17
เอ หรือข้อ77จะแปลว่าไม่ชอบเพราะเค้ามีคนเข้ามาเยอะก็เปรียบเลยเทียบกะเรา

79 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.122.117 ] 07/02/2011 - 18:39:16
สังเกตุว่ามีคนเข้ามาอ่านกระทู้นี้เยอะมาก หรือว่าจริงๆแล้วคนมาอ่านไม่มากแต่เจ้าของกระทู้เปิดเข้ามาอ่านเองวันละหลายๆครั้งจ้ะ

ข้อ76

คนๆนี้คิดงัยกับเรา
3ดาบ/แชริออท/7ดาบ/สังฆราช
เขามองว่าเรามีเรื่องเครียดๆอยู่ คือมีไพ่ที่แปลว่าบ่นแปลว่าพูดเยอะ
คือเขาอาจจะเห็นเราพูดๆบ่นๆหรือเปล่า
ต่อด้วยคำถามประจำ....เค้าจะกลับมามั๊ย
จัดจ์เมนท์/เดอะเวิลด์/เดธ/คิงดาบ
ยังอ่ะจ้ะ
ข้อ77 ผู้ชายคนนี้ชอบเรามั๊ย

10ถ้วย/6เหรียญ/เอมเพรส/เดธ
ชอบนะ แต่ไม่ถึงขั้นหลงไหลมากมาย
เขารู้ว่าอกหักหรือเปล่ามันสามารถอ่านได้ว่า เขาคิดว่าเดี๋ยวมีคนมาให้เราเลือกเยอะเลย
แต่ก็แปลว่าเปรียบเทียบด้วยก็ได้จ้ะ

80 จากคุณ taratip [ 115.87.12.243 ] 08/02/2011 - 12:51:42
สงสัยจะเป็นเจ้าของกระทู้ซะเองนี่แหละค่ะที่เข้ามาอ่านบ่อยๆ อย่างที่เคยบอกพี่ว่าวันนึงหนูเข้าเวบพี่บ่อยมากๆ คือไม่มีอะไรทำก็กดดูซะหน่อย อ่านนู่นอ่านนี่ดูซะหน่อย นี่ก็เพิ่งอ่านเรื่องใหม่ล่าสุดที่พี่อัพไป ถ้าไม่อัพหนูก็วนไปอ่านเรื่องเดิมๆอ่ะค่ะ

วันนี้มีคำถามมารบกวนหลายข้อหน่อยค่ะ คือประมาณว่าเพิ่งมีเหตุการณ์เกิดขึ้นค่ะ

เห็นหน้าเราโผล่ไปปุ๊บเค้ารู้สึกงัย
6ไม้/2ไม้/7เหรียญ/เด็กเหรียญ

เห็นเรากับผู้ชายคนอื่นเค้ารู้สึกยังงัย
เอมเพรส/1เหรียญ/10ไม้/5ถ้วย

เสียใจบ้างมั๊ยที่เห็น
3ถ้วย/5ดาบ/เอมเพรส/1ดาบ

เสียดายบ้างมั๊ย
เทมเพอแรนซ์/คิงไม้/2ดาบ/เด็กไม้

โกรธมั๊ย
3ดาบ/อัศวินดาบ/1ไม้/แชริออท

เค้าคิดว่าผู้ชายใหม่ที่อยู่กับเราเป็นยังงัย
เดวิล/10ไม้/สตาร์/เทมเพอแรนซ์

เค้าคิดว่าเรากับผู้ชายที่อยู่กับเราเป็นอะไรกัน
คิงถ้วย/เดอะฟูล/สเตรงท์/จัสติส

เค้ารู้สึกดีกับเราขึ้นบ้างมั๊ย
10เหรียญ/9ไม้/ควีนเหรียญ/ไฮพรีส

หลังจากเหตุการณ์ที่เจอเราอยู่กับผู้ชายคนอื่นแบบซึ่งๆหน้าเนี่ย ทำให้เค้ารู้สึกยังงัย
1ถ้วย/สังฆราช/ควีนไม้/4ไม้

รบกวนหลายข้อหน่อยนะคะพี่
ขอบคุณมากกกกค่ะ

81 จากคุณ kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 08/02/2011 - 14:27:16
เห็นหน้าเราโผล่ไปปุ๊บเค้ารู้สึกงัย
นึกเซ็งเพราะเขาคิดว่าไม่มา

เห็นเรากับผู้ชายคนอื่นเค้ารู้สึกยังงัย
เขาว่าเราไม่ได้ไม่happyจริงๆหรอก

เสียใจบ้างมั๊ยที่เห็น
3ถ้วย/5ดาบ/เอมเพรส/1ดาบ
รู้สึกเสียหน้า

เสียดายบ้างมั๊ย
เทมเพอแรนซ์/คิงไม้/2ดาบ/เด็กไม้
ไม่เชิงนะ

โกรธมั๊ย
3ดาบ/อัศวินดาบ/1ไม้/แชริออท
ไม่พอใจ

เค้าคิดว่าผู้ชายใหม่ที่อยู่กับเราเป็นยังงัย
เดวิล/10ไม้/สตาร์/เทมเพอแรนซ์
เป็นเพื่อนกันมากกว่า

เค้าคิดว่าเรากับผู้ชายที่อยู่กับเราเป็นอะไรกัน
คิงถ้วย/เดอะฟูล/สเตรงท์/จัสติส
เพื่อน

เค้ารู้สึกดีกับเราขึ้นบ้างมั๊ย
10เหรียญ/9ไม้/ควีนเหรียญ/ไฮพรีส
ยังนะ

หลังจากเหตุการณ์ที่เจอเราอยู่กับผู้ชายคนอื่นแบบซึ่งๆหน้าเนี่ย ทำให้เค้ารู้สึกยังงัย
1ถ้วย/สังฆราช/ควีนไม้/4ไม้
เขาคิดว่าเราคงเพิ่งเริ่มต้นคุยกับผู้ชายคนนี้

82 จากคุณ taratip [ 115.87.12.243 ] 08/02/2011 - 16:37:16
พี่คะ สงสัยนิดนึงค่ะ

นึกเซ็งเพราะเขาคิดว่าไม่มา
อ่านจากตรงไหนว่านึกเซ็งเพราะคิดว่าหนูจะไม่มาเหรอคะ

เขาว่าเราไม่ได้ไม่happyจริงๆหรอก
แสดงว่าเขาคิดว่าหนูแฮปปี้ใช่มั๊ยคะ(ไม่ได้ไม่แฮปปี้=แฮปปี้) เอ หรือพี่พิมพ์คำว่าไม่เกินมา

ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ

83 จากคุณ taratip [ 124.121.43.55 ] 09/02/2011 - 16:16:35
รบกวน2คำถามค่ะ

ทำไมคนๆนี้ถึงรับโทรศัพท์เราคะ
สังฆราช อัศวินไม้ เลิฟเวอรส์ 8เหรียญ

คุยกันแล้วรู้สึกงัย
ควีนถ้วย ห้าถ้วย หกดาบ ไฮพรีส

ขอบคุณค่ะพี่

84 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.118.240 ] 11/02/2011 - 10:08:15
ข้อ82คุยกันไปแล้วเนอะ

ข้อ83

ทำไมคนๆนี้ถึงรับโทรศัพท์เราคะ
สังฆราช อัศวินไม้ เลิฟเวอรส์ 8เหรียญ
ไพ่บอกว่าอยากจะคุย

คุยกันแล้วรู้สึกงัย
ควีนถ้วย ห้าถ้วย หกดาบ ไฮพรีส
เขาว่าเราคิดมากฟุ้งซ่าน มีไพ่แปลว่าคิดมากคือ5ถ้วย ฟุ้งซ่านมีสองใบคือ ควีนถ้วยและราชินีพระจันทร์

85 จากคุณ taratip [ 124.121.186.150 ] 12/02/2011 - 00:58:16
รบกวนค่ะพี่กระติ๊บ

ทำไมเค้าไม่เทกซ์กลับคะ
ควีนถ้วย สิบไม้ อัศวินถ้วย ควีนดาบ

เ้ค้ารู้สึกงัยที่หนูเทกซ์ไปแบบนั้นคะ
อัศวินไม้ ควีนดาบ เฮอร์มิท เลิฟเวอรส์

ควร keep texting him มั๊ยคะ
ทาวเวอร์ 5เหรียญ คิงถ้วย 6ไม้
มีทาวเวอร์ด้วย คืออะไรคะเนี่ย โอ๊ยยยยยยยยย เครียด!!!!!!!!!!!

86 จากคุณ taratip [ 124.121.186.150 ] 12/02/2011 - 01:12:18
ขออีกข้อค่ะ

หนูควรทำยังงัยดีเรื่องพี่เค้า
1เหรียญ ทาวเวอร์ 2ไม้ มาจิเชียน

ไพ่บอกให้หนูเลิกยุ่งเหรอคะ

พี่ หนูคิดมากกกกกกกกกกก หงุดหงิด งุ่นง่าน!

87 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.140.103 ] 12/02/2011 - 15:26:50
อย่าเพิ่งฟุ้งหนู อย่าเพิ่งฟุ้ง

ทำไมเค้าไม่เทกซ์กลับคะ
ควีนถ้วย สิบไม้ อัศวินถ้วย ควีนดาบ
อันนี้อ่านแล้วเป็นอารมณ์ว่าเราเครียดและฟุ้งซ่านมากจ้ะ

เค้ารู้สึกงัยที่หนูเทกซ์ไปแบบนั้นคะ
อัศวินไม้ ควีนดาบ เฮอร์มิท เลิฟเวอรส์
เขาว่าเป็นแบบเดิมอีกแล้ว เป็นไงเหรอ แบบเดิมของหนู?

ควร keep texting him มั๊ยคะ
ทาวเวอร์ 5เหรียญ คิงถ้วย 6ไม้
ไพ่บอกว่าระยะนี้ควรนิ่งๆดูสถานะการณ์ไปก่อน อย่าใจร้อนและอย่าเป็นคนช่างเคลียร์ในช่วงนี้จ้ะ

88 จากคุณ taratip [ 110.168.23.50 ] 13/02/2011 - 03:41:39
หนูหายฟุ้งละค่ะ หนูไปร้องคาราโอเกะมาเลยคุยกับพี่ได้แปปเดียว ขอโทษทีค่ะ

ประมาณว่าหนูเทกซ์ไปอ้อนเค้า แล้วเค้านิ่ง ไม่ตอบ หนูก็เลยคิดมาก ฟุ้งซ่าน คือปกติหนูเป็นคนคิดมากๆๆๆๆๆๆๆ ฟุ้งซ่านง่ายอยู่แล้วค่ะ

แล้วพี่เค้าก็เป็นพวกทำอะไรตามอารมณ์ อยากตอบเมื่อไหร่ก็ตอบอะไรประมาณนี้ หนูเป็นพวกรอนานเกินครึ่งชม.ไม่ได้ สติจะแตกเอาง่ายๆค่ะ

แต่วันนี้เจอกัน แยกกันพี่เค้าก็โทรมา คุยกันดีแล้ว หนูก็เลยสบายใจ

แต่ไม่รู้พรุ่งนี้จะเป็นยังงัยอีก เทกซ์ไปไม่ตอบหนูก็บ้าเอาง่ายๆอีก หรือหนูต้องรับให้ได้ที่เค้าเป็นแบบนี้

เรื่องมันไร้สาระจริงๆนะพี่ แต่ไร้สาระแบบนี้แหละทำหนูคิดได้มากๆๆๆๆๆๆ ...... หนูคิดว่าเค้าไม่สนใจ คิดว่าเค้าไม่ได้อยากกลับมาจริงๆ คิดว่าพอหนูแสดงว่า

รักเค้า เค้าก็กลัว แล้วก็กระโดดหนีหายไปอีก คิดว่าเค้ารำคาญ โอ๊ย สารพัดจะคิด

หนูรักเค้าจริงๆนะเนี่ย

89 จากคุณ kratibnoi [ 124.121.227.32 ] 13/02/2011 - 17:37:21
พี่คิดว่านะ เราต้องนิ่งๆให้มากกว่านี้จะได้ไม่ฟุ้งมากให้เขารำคาญใจ

อันที่จริงการไม่textตอบมีได้หลายสาเหตุ เช่นคุยงานอยู่ หรือทิ้งโทรศัพท์ไว้ในรถ ในห้องก็เป็นไปได้ทั้งนั้น อย่างเพื่อนพี่เขามีแฟนเป็นตำรวจส่งข้อความไปอ้อนก็ไม่ตอบ เพื่อนพี่บ่นกับพี่ใหญ่เลยว่าทำไมไม่ตอบสงสัยอยู่กับผู้หญิงนั่นนี่โน่น มารู้ในภายหลังว่าตอนที่เพื่อนส่งไปเขากำลังล่อซื้อยากันอยู่พอดี เลยไม่ตอบsmsกลับ 555

คือเราไม่รู้ว่าเขาอยู่ในสถานการณ์ไหนถึงไม่ตอบก็อย่าเพิ่งคิดมาก

90 จากคุณ taratip [ 110.168.35.102 ] 19/02/2011 - 12:57:41
คุณพี่ของหนูเนี่ย อารมณ์ประมาณว่า แล้วแต่ฉัน ฉันอยากฉันก็โอเค ฉันไม่อยาก ฉันก็ไม่ทำ ฉันไม่สน คือประมาณว่า ข้าคือเซนเตอร์

หนูก็พวกฟุ้งง่ายอ่ะค่ะพี่

ล่าสุดโทรไปเทกซ์ไปอ้อน ไม่รับ ไม่ตอบ เจอกันที่ๆเจอกันก็ไม่มองหน้า หนูคลั่งมาก พอเค้าออกไปหนูก็โทรไปอีก ไม่รับ เลยเทกซ์ไปบอกเค้าประมาณว่ารำคาญมากเหรอ บอกให้หยุดสิจะได้หยุด อยากให้ทำงัยบอกมาเลย

อีก1ชม.เค้าโทรกลับมา บอกว่าพี่ยังไม่ถึงบ้านเลย เพิ่งออกมาจากออฟฟิศ ไปเคลียร์งานนิดหน่อย หนูก็บอกว่าพี่ทำหนูคลั่ง เค้าก็แบบก็พี่ยุ่งนี่ งานยุ่งมาก พี่ทำอะไรให้เราคิดมากอีก นู่นนี่นี่นั่น

เห้อพี่ คนเรามันจะยุ่งขนาดนี้เหรอ ไม่มีทาง หนูว่าเค้าเป็นพวกทำอะไรตามใจตัวเองมากกว่า

รักเค้าก็ต้องทน ใช่มั๊ยพี่ แต่เคยได้ยินใช่มั๊ยพี่ เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือควาย สงสัยช่วงนี้หนูจะเป็นควายจริงๆ T_T

หรือหนูเอาแต่ใจมากไป หนูว่าไม่นะ

รบกวนพี่หนึ่งคำถามนะคะ

ถ้าขอเค้าไปเจอที่คอนโด เค้าจะโอเคมั๊ย
เลิฟเวอร์ เอมเพอเรอร์ จัดจ์เมนท์ เอมเพรส (จับได้ไพ่ใหญ่หมดเลย)

ไพ่มันอ่านรวมออกมาได้ว่างัยอ่ะคะพี่ แปลได้ว่างัยมั่งคะ แย่มั๊ยคะ

ขอบคุณมากๆๆๆค่ะพี่

91 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.124.241 ] 19/02/2011 - 14:51:10
ถ้าขอเค้าไปเจอที่คอนโด เค้าจะโอเคมั๊ย
เลิฟเวอร์ เอมเพอเรอร์ จัดจ์เมนท์ เอมเพรส (จับได้ไพ่ใหญ่หมดเลย)

เขาไม่ว่าอะไร แต่ว่าไพ่บอกว่าต้องรอการตัดสินใจจากเขาคือนึกจะให้ไปเขาก็ say yes เลยจ้ะ

92 จากคุณ taratip [ 124.121.203.99 ] 22/02/2011 - 08:50:08
พี่คะ ขออนุญาตรบกวนพี่แปลไพ่สิบใบหน่อยค่ะ ถามเรื่องระหว่างหนูกะเค้าค่ะ

1) 1ดาบ
2) ควีนถ้วย
3) 1ถ้วย
4) 3ไม้
5) 7ดาบ
6) อัศวินถ้วย
7) 2ถ้วย
8) 7ไม้
9) วีลออฟฟอร์จูน
10) 2ดาบ

หนูกะเค้านี่สงสัยอยู่กันไม่นานแหง วันนี้ดี วันพรุ่งนี้ทะเลาะ เห้อๆๆๆๆ

93 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.117.34 ] 01/03/2011 - 09:25:02
ไพ่แบบนี้ท่าทางผอมยากนะไพ่ไม่เปลี่ยนตัวเลย

เรื่องความรักนั้นคิดมากเกินไปก็เลยทำให้มีปากเสียงทะเลาะกันได้บ่อยๆ

ฐานดวงแปลกนะมีการคิดเลิกเป็นระยะๆถือว่ายังไม่มั่นคงยังคงต้องประคองความสัมพันธ์กันต่อไปก็จะไปๆมาๆเรื่อยๆแบบนี้

94 จากคุณ taratip [ 124.121.18.19 ] 04/03/2011 - 16:54:31
โอ๊ยยยยย!!!!!!!!!!!! อ่านแล้วเครียดเลยค่ะ ไพ่แบบนี้ผอมยาก ยากจริงๆด้วย ไม่รู้ทำไม ออกกำลังกายหนักมากนะคะ แต่น้ำหนักลงยากมากๆๆๆๆๆ กินก็ไม่ได้เยอะเลย ห้าหกเดือนที่แล้วยังลงง่ายๆ ลงวันละ5-7ขีด แต่ตอนนี้ลงมากสุดวันละ3ขีด กินน้ำกลับเข้าไปก็เท่าเดิมแล้ว เซ็งจังเลย

รบกวนสองคำถามนะคะพี่

พรุ่งนี้กลางคืนเค้าจะมาหรือไม่มา
หกถ้วย วีลออฟฟอร์จูน จัดจ์เมนท์ ไฮพรีส
แปลได้ว่าคาดเดาอารมณ์เธอยาก เอาแน่เอานอนไม่ได้ บทจะมาก็มา ไม่มาก็ไม่มา แต่ก็น่าจะมารึเปล่าคะ

สามเดือนนี้จะผอมมั๊ยคะ
แฮงแมน เฮอร์มิท สิบไม้ สี่ถ้วย
แปลได้ว่าเครียด เซ็ง ที่ออกกำลังหนักมากแต่ก็ไม่ได้ดั่งใจ ไม่ผอมซะที วนไปแฮงแมนอีกทีก็คือไม่ผอม ถูกมั๊ยคะ

ขอบคุณมากนะคะพี่

95 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.121.148 ] 05/03/2011 - 08:54:55
พรุ่งนี้กลางคืนเค้าจะมาหรือไม่มา
หกถ้วย วีลออฟฟอร์จูน จัดจ์เมนท์ ไฮพรีส
แปลได้ว่าคาดเดาอารมณ์เธอยาก เอาแน่เอานอนไม่ได้ บทจะมาก็มา ไม่มาก็ไม่มา แต่ก็น่าจะมารึเปล่าคะ ใช่แล้วจ้า แต่ไพ่ตัวนี้ราชินีพระจันทร์แปลว่ากลางคืนด้วยก็50-50นะบทจะมามากระทันหัน

สามเดือนนี้จะผอมมั๊ยคะ
แฮงแมน เฮอร์มิท สิบไม้ สี่ถ้วย ยังจ้า555

96 จากคุณ taratip [ 124.121.145.193 ] 07/03/2011 - 17:55:03
ต้องการจะล้างอาถรรพ์ไพ่ ก็เลยเดี้ยงอย่างที่ว่าน่ะค่ะพี่ eieieieiei รู้สึกตัวเองเหมือนคนปัญญาอ่อนเลย นี่ก็สรุปว่าทำอะไรไม่ได้ ซวยไป สงสัยนน.ขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ

รบกวนตรวจการบ้านซักนิดค่ะพี่

ถามว่าแม่คุณพี่เค้าแนะนำเค้าว่ายังงัย/พูดถึงยังงัยเรื่องหนูคะ
เอมเพรส 9เหรียญ 9ถ้วย เดอะซัน

แปลได้ว่า เดี๋ยวน้องเค้าก็มีแฟนใหม่ไปเอง
หรือแปลได้ว่า ให้กลับไปดีกันใหม่ ตอนนี้น้องเค้าน่าจะยังโสดอยู่
หรือแปลได้ว่า ยัยเอมเพรสเนี่ย(ตัวหนู)อยู่เป็นโสดอ่ะ ดีแล้ว

97 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.178.211 ] 11/03/2011 - 18:02:07
แม่คุณพี่เค้า.....นี่คือแม่ของเขาเหรอ? ไปเจอแม่เขามาแล้วเหรอ มีพัฒนาการนะเนี่ย

เขาว่าก็ให้คบแบบเป็นแบบทั้งเพื่อนทั้งคนรักไปก่อน ค่อยๆดูกันไปจ้ะ

98 จากคุณ taratip [ 124.121.9.12 ] 16/03/2011 - 12:54:10
5555 ยังไม่ได้เจอค่ะพี่ แต่เค้าเล่าให้แม่เค้าฟัง บอกตามตรง ไม่อยากเจอด้วย ตอนนี้หนูว่าหนูไม่ไ่ด้รักเค้าแล้วล่ะ เริ่มจะเกลียดๆ พอเค้ากลับมามันก็เหมือนได้ละ พอได้ก็ชิว พอชิวก็คิดๆดูแล้ว เออ มันเลวนี่หว่า....

รบกวนถามคำถามค่ะพี่ หนูแปลไม่ออกค่ะ
พี่เค้าคิดยังงัยกับน้องคนนี้คะ (เมื่อวานเห็นมันชวนเด็กคนนึงคุยค่ะ มีการหัวเราะ หนูก็งงๆเพราะปกติมันไม่เคยคุยกะเด็กคนนั้น เหมือนจะยั่วโมโหหนูรึเปล่าก็ไม่ทราบ)
2ไม้ ไฮพรีส เอมเพอเรอร์ 1เหรียญ
ข้อนี้ประมาณว่าโปรยเสน่ห์รึเปล่าคะ

เค้าต้องการทำให้หนูหึงรึเปล่าคะ
เฮอร์มิท ควีนไม้ 8ดาบ ทาวเวอร์
ข้อนี้มันแปลว่าอะไรคะ แต่คงไม่ไ่ด้ให้หึงอ่ะค่ะ แต่อ่านรวมไม่ออกค่ะพี่

ตอนนี้เค้าคิดว่าหนูคิดยังงัยกับเค้าคะ
อัศวินเหรียญ 7ดาบ ควีนดาบ 7ถ้วย
มันแปลได้ประมาณว่า เค้าคิดว่าหนูคิดมากว่าเค้ามาหลอกแล้วหนูก็กำลังโมโหอยู่รึเปล่าคะ

99 จากคุณ taratip [ 124.121.9.12 ] 16/03/2011 - 13:09:17
พี่คะ ขออีกข้อค่ะ ทำไมพี่เค้าไม่ตอบเทกซ์หนูคะ
2ถ้วย ควีนถ้วย สตาร์ เดอะซัน
มันคือถ้าจะกลับไปรักกับหนูมันคงไม่สมหวังแนวนี้ป่าวคะ

100 จากคุณ taratip [ 124.121.9.12 ] 16/03/2011 - 15:05:42
เค้าตอบแล้วค่ะ....

101 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.119.243 ] 17/03/2011 - 07:54:43
อ้าวไม่ต้องตอบแล้วเนอะ555 แต่ก็ได้ตัวอย่างนะ 2ถ้วย ควีนถ้วย สตาร์ เดอะซัน

ได้the Sunลงท้ายยังไงก็ตอบแต่ช้าตามคุณสมบัติของมัน

พี่เค้าคิดยังงัยกับน้องคนนี้คะ (เมื่อวานเห็นมันชวนเด็กคนนึงคุยค่ะ มีการหัวเราะ หนูก็งงๆเพราะปกติมันไม่เคยคุยกะเด็กคนนั้น เหมือนจะยั่วโมโหหนูรึเปล่าก็ไม่ทราบ)
2ไม้ ไฮพรีส เอมเพอเรอร์ 1เหรียญ
ท่าทางสนุกที่จะคุยจริงๆนะ เหมือนมีเรื่องคุยจริง
เค้าต้องการทำให้หนูหึงรึเปล่าคะ
เฮอร์มิท ควีนไม้ 8ดาบ ทาวเวอร์
ข้อนี้มันแปลว่าอะไรคะ แต่คงไม่ไ่ด้ให้หึงอ่ะค่ะ แต่อ่านรวมไม่ออกค่ะพี่
ก็เปล่านะ แต่อ่านได้ว่าเขาก็ทำตัวเหมือนที่เคยทำ อาจะเป็นไปได้ว่ามีเรื่องที่ต้องคุยกันแบบเด็กเขามีเรื่องหรือเปล่า
ตอนนี้เค้าคิดว่าหนูคิดยังงัยกับเค้าคะ
อัศวินเหรียญ 7ดาบ ควีนดาบ 7ถ้วย
มันแปลได้ประมาณว่า เค้าคิดว่าหนูคิดมากว่าเค้ามาหลอกแล้วหนูก็กำลังโมโหอยู่รึเปล่าคะ
เขาว่าเราก็ยังรักเขาอยู่น่ะซิ

พี่ว่าพี่ไม่เหมาะลดน้ำหนักกับสูตรโหดๆแฮะๆชักไม่ไหวล่ะ
พอคิดว่าเลิกดีกว่า กลับบ้านไปลองกระโปรงแซคตัวนั้นอ้าวเริ่มยัดตัวลงไปได้แต่แบบตัวยังแน่นอยู่ที่หน้าท้องกะอกอยู่อีกหน่อย เลยคิดว่าเอ้าทนๆต่อไปอีกหน่อยคงใด้ไส่แน่ 555

102 จากคุณ taratip [ 110.168.28.163 ] 17/03/2011 - 15:54:03
คุยน่ะคุยจริงค่ะพี่ แต่มีเรื่องคุยน่ะ ไม่มีแน่ๆ มันไม่เคยคุยกับเด็กนี่ซะที ชื่อยังไม่รู้จักด้วยซ้ำ วันนั้นทำมาคุยต่อหน้าหนู เกือบละนะ เกือบหาอะไรเขวี้ยงใส่ละ
ประมาณว่าคลาสต่อยมวยงัยคะ ปกติมันก็ไม่ค่อยเข้าหรอก ช่วงหลังๆเริ่มมาเข้า แล้วก็ทำเป็นมาเล่นกับเด็กๆผู้หญิงในคลาส ซึ่งปกติมันไม่ควรทำอยู่แล้ว
แล้วมันก็มาเริ่มทำหลังจากที่หนูเริ่มทำเฉยๆบวกกับโดนหนูว่าให้เสียหน้าแบบจัดหนักไปหนึ่งดอก!

หนูรู้สึกว่าเค้ากำลังแหย่ให้หนูหึงยังงัยไม่รู้สิคะ

มาถึงประเด็นสุดท้าย ประเด็นร้อน!!!! เอาให้พอดีๆนะพี่ เดี๋ยวลดมากพาลจะหงุดหงิด คุณกระติ๊บของขึ้นเมื่อไหร่ล่ะก็น่ากลัวมิใช่น้อย ค่อยเป็นค่อยไปจะได้ทำได้นานๆ อย่าไปใจร้อนพี่ เหมือนที่พี่บอกหนูอ่ะ ใช้เวลาในการขึ้นก็ต้องใช้เวลาในการลงค่ะ ชิวๆ :)

103 จากคุณ kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 17/03/2011 - 18:32:21
ไม่เชิงหงุดหงิดนะแบบโอ๊ยชีวิตพี่คงขาดแป้งไม่ได้แล้ว....กลับมาสูตรเดิมดีกว่า มีกำลังใจทำต่อเพราะว่ามันเริ่มลดไงเวลาจะหมดกำลังใจก็มองชุดนั้นเข้าไป

ของขึ้นไม่น่ากลัวเท่าพุงขึ้นนะจ้ะ555

104 จากคุณ taratip [ 124.121.31.173 ] 20/03/2011 - 02:24:09
เข้ามาให้กำลังใจว่าพี่ไม่ได้อยู่เดียวดาย เมื่อวานนี้หนูกินข้าวเหนียวมะม่วงคนเดียวครึ่งโล มะม่วงอีก3ลูกครึ่ง และไม่ได้กินไปเรื่อยๆ เป็นการกินม้วนเดียวจบ!

เป็นงัย สู้มั๊ยคะ?

105 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.121.103 ] 20/03/2011 - 11:14:26
แบบนี้พี่เคยตอนไปหัวหินกินข้าวเหนียวมะม่วงของป้าแกอร่อยมากกกกกินม้วนเดียวจบเหมือนกัน แถมจะซื้อกลับมากรุงเทพอีกกิโลด้วยน่ากลังจริงๆเรา

วันก่อนแดีดดี้โดมาขายแถวๆที่พี่ต้องเดินผ่านเข้าออฟฟิตก็ตัวลอยเข้าคิวไปกะเขาด้วย ยืนตากฝนซื้อด้วยนะ พอซื้อเสร็จ สติกลับมา ตายแล้วชั้นซื้อมาทำไมเนี่ย เลยเอาไปแจกเด็กที่ออฟฟิต เป็นอย่างนี้มาสามวันแล้วพี่

ตกลงชั่งน้ำหนักวันนี้แล้ว58.6ก็โอนะลงมาสองโล มีกำลังใจหน่อยอาทิตย์หน้าทำใหม่

วันนี้ฟรีวันนึง พี่จากินชีทเค้กกะกาแฟร้อนๆอิอิ

106 จากคุณ taratip [ 124.122.234.133 ] 22/03/2011 - 01:07:18
5555 พี่คะ เป็นมาสามวันนี่อาการท่าจะแย่นะคะ อย่าอดมากเลย เดี๋ยวสติขาดผึงกลับมากินเป็นสองเท่า ไอ้ที่อุตส่้าห์ทำมามันจะเสียเปล่านะคะ

แต่ก็ดีแล้วที่มีชีสเค้กให้รางวัลตัวเองบ้าง จะได้ไม่ตบะแตกเปรี้ยงทีเดียวกินเป็นปอนด์อ่ะค่ะ

หนูรบกวนถามหนึ่งคำถามนะคะ ว่าตกลงผู้ชายคนนี้จะเอายังงัยกับหนูค่ะ (คนที่เคยคบกันมาก่อนหน้านี้อ่ะค่ะ)
3ไม้ 1ไม้ 9ถ้วย ทาวเวอร์

ประมาณว่าเลิกยุ่งกันไปแล้วไม่คิดจะเริ่มใหม่ อยู่ชิวๆแบบนี้ดีกว่า่รึเปล่าคะ
หรือว่าการพัฒนาความสัมพันธ์เริ่มใหม่เนี่ย ไปไม่รอดแน่ๆ

ขอบคุณค่ะ

107 จากคุณ kratibnoi [ 124.121.228.39 ] 23/03/2011 - 09:41:25
คืนวันอาทิตย์อาหารเป็นพิษลงไปกิโลนึงโดยไม่ตั้งใจแต่แบบนี้พี่ไม่ชอบนะทรมานมากกกกกกก

ต้องมานั่งกินข้าวต้มจืดๆอยู่เนี่ย เขาให้งดกาแฟของโปรดอีก

หนูรบกวนถามหนึ่งคำถามนะคะ ว่าตกลงผู้ชายคนนี้จะเอายังงัยกับหนูค่ะ (คนที่เคยคบกันมาก่อนหน้านี้อ่ะค่ะ)
3ไม้ 1ไม้ 9ถ้วย ทาวเวอร์

ไพ่บอกว่าเลิกกันไปก็จริงแต่ว่าอารมณ์เขาบางทีก็อยากจะกิ๊กกันบ้างแบบไม่เปิดเผยจ้ะ

108 จากคุณ taratip [ 124.121.9.76 ] 24/03/2011 - 04:05:57
เห็นมั๊ยล่ะ ฟรีหนึ่งวันได้เรื่องเลย สารภาพมาซะดีๆว่าพี่แอบไปกินอะไรมามากมาย แค่ชีสเค้กกับกาแฟร้อนไม่น่านะคะ

แล้วนี่ดีขึ้นรึยังคะ น่าจะโอเคแล้วนะ สามสี่วันแล้วนี่นา

วันนี้หนูกินเยอะอีกละ ไม่ได้ออกกำลังด้วย แต่สบายๆค่ะ เครียดไปก็เท่านั้น

รบกวนตรวจการบ้านค่ะพี่

เค้ารู้สึกงัยกับหนูในตอนนี้คะ 8ดาบ 9เหรียญ เลิฟเวอรส์ วีลฟอร์จูน
-อดทนเพราะคิดว่าหนูเป็นพวกกิ๊กเยอะ เปิดกว้าง
-หาทางออกไม่ได้เรื่องความสัมพันธ์กับหนูเพราะเดี๋ยวขึ้นๆลงๆหรือแปลได้อย่างอื่นคะ

เค้ารู้สึกดีกับหนูบ้างมั๊ยคะ เดวิล 4เหรียญ เดอะซัน อัศวินไม้
-อันนี้ประมาณว่าคิดแต่จะxxx แต่ไม่รัก ใช่มั๊ยคะ

สุดท้ายแล้วเค้าจะมีทางรักหนูได้มั๊ยคะ เด็กถ้วย 3ถ้วย 4ไม้ 7ถ้วย
-ได้แต่อีกนาน ประมาณนี้ป่าวคะ

ขอบคุณล่วงหน้่าค่ะพี่

109 จากคุณ taratip [ 124.121.58.25 ] 25/03/2011 - 01:29:04
หนูแปลได้แบบใหม่อีกค่ะ
ข้อแรก แปลว่าเค้าหาทางออกไม่ได้เรื่องของหนู ไม่รู้จะทำงัยดี เพราะเค้ามีเก็บไว้หลายคนแล้วก็เปิดตัวเอง

และรบกวนถามพี่นิดนะคะ วันนี้หนูถามไพ่ว่าจะได้เจอพี่เค้ามั๊ย ไพ่ตอบว่า ไฮพรีส ควีนไม้ 1ไม้ สามถ้วย
หนูรู้สึกว่าไพ่ตอบเรื่องอื่นรึเปล่าคะพี่ คือมีนังควีนไม้ขึ้นมาทีไรหนูใจไม่ค่อยดี เห็นแล้วหงุดหงิดๆ เหมือนไพ่จะตอบซ้อนเป็นเรื่องรักซ้อนซ่อนเงื่อน คือหนูก็ทราบว่าถามว่าอะไรตีความตามนั้น แต่นี่คือการที่ไพ่ตอบซ้อนรึเปล่าคะ

ขอบคุณมากค่ะพี่

110 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.96.47 ] 29/03/2011 - 09:13:30
กินน้ำพริกพี่สาวก็กินแต่ไม่เป็น ช่วงนี้ตอบช้าเพราะว่าเขียนหนังสือวิธีการอ่านไพ่อยู่จ้ะ

รู้สึกงัยกับหนูในตอนนี้คะ 8ดาบ 9เหรียญ เลิฟเวอรส์ วีลฟอร์จูน

-อดทนเพราะคิดว่าหนูเป็นพวกกิ๊กเยอะ เปิดกว้าง
-หาทางออกไม่ได้เรื่องความสัมพันธ์กับหนูเพราะเดี๋ยวขึ้นๆลงๆหรือแปลได้อย่างอื่นคะ
ก็กลับมาคุยกันใหม่แต่ว่าต้องปิดบังทำเป็นเพื่อน

เค้ารู้สึกดีกับหนูบ้างมั๊ยคะ เดวิล 4เหรียญ เดอะซัน อัศวินไม้
-อันนี้ประมาณว่าคิดแต่จะxxx แต่ไม่รัก ใช่มั๊ยคะ
ไพ่อ่านแล้วก็รู้สึกดีนะ แต่การที่เดวิลนี่ขึ้นหมายความว่าไม่อยากจะท่มเทพลังงานทั้งหมดไปในเรื่องความรัก

วันนี้หนูถามไพ่ว่าจะได้เจอพี่เค้ามั๊ย ไพ่ตอบว่า ไฮพรีส ควีนไม้ 1ไม้ สามถ้วย
ถ้าเอาแค่คำตอบก็ได้เจอซิ ถ้าเรื่องความรักได้ไพ่ถ้วย
แต่ก็เข้าใจได้ที่หลอนเวลาเห็นราชินีไม้ อ่านแล้วเหมือนเขามีโอกาสที่ทำงานแล้วติดต่อผู้หญิงลักษณะนี้นะ

111 จากคุณ taratip [ 124.121.190.221 ] 29/03/2011 - 15:31:09
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะพี่

นี่พี่เขียนหนังสือวิธีอ่านไพ่แบบนี้หนูก็สบายเลยสิคะ พี่ใจดีมากเลยนะ สังเกตหลายทีแล้ว ไม่มีกั๊กเลย แต่บางอย่างหนูว่ากั๊กไว้ซักนิดก็น่าจะดีนะคะ

ไอ้ข้อสุดท้ายเนี่ย ตกลงหนูไม่เจอเค้าน่ะสิคะ หนูเลยหลอนว่าไพ่ตอบซ้อนรึเปล่า? เพราะกับนังคุณควีนไม้ พี่เค้าก็ไม่น่าจะเลิกอ่ะค่ะ

เมื่อวานพี่เค้าขอโทษหนูล่ะ ขอโทษที่ทำตัวไม่ดี ขอโทษที่พูดจาแรงๆ ไม่โทรกลับ..... หนูก็แอบร้องไห้นิดนึง แต่ก็รู้สึกดีเหมือนกันนะคะ รู้จักกับเค้ามาจะปีนึง เพิ่งได้ยินคำว่าขอโทษเมื่อวานนี่แหละค่ะ ปกติพี่เค้าผิดไม่ผิดอะไรยังงัยก็ตาม ไม่มีการขอโทษทั้งสิ้น!

เห้อออออออ หนูก็รู้สึกแปลกๆจัง กลัวมันจะจบไม่สวยอีก

112 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.95.30 ] 30/03/2011 - 09:07:49
เขามาขอโทษก็ดีแล้ว เขาอาจมองเราเป็นราชินีไม้ก็ได้นะ เราก็ทำตัวให้ผอมเท่าราชินีไม้ซิจะได้แก้เเคล็ด

113 จากคุณ taratip [ 115.87.14.194 ] 30/03/2011 - 13:27:28
5555 อ่านแล้วขำกลิ้งเลย ทำให้หนูนึกไปถึงคำพูดของพี่ตี๋.....

หนู.... ทำงัยดีพี่ ขาหนูใหญ่มาก ใหญ่กว่าตัวเยอะเลย ทำงัยก็ไม่หาย
ตี๋...... ก็ทำให้ข้างบนใหญ่เท่าข้างล่างดิ จะได้บาลานซ์กัน
หนู....

114 จากคุณ kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 05/04/2011 - 14:47:19
พี่น้ำหนักลงมา4กิโลแล้วนะคะ คริคริ
จาก61.5 มาที่57เหลืออีก3กิโลเท่านั้นนนนน

115 จากคุณ taratip [ 124.121.39.232 ] 06/04/2011 - 01:50:03
พี่คะ ขอสูตรพี่อีกทีค่ะ เอ คราวที่แล้วพี่ให้มาหนูไปเก็บไว้ไหนหว่า หาไม่เจอละ หรือพี่บอกหนูในโทรศัพท์นะ จำได้คร่าวๆว่าวันนึงกินผัก อีกวันผลไม้ สงสัยหนูต้องทำสูตรพี่ละ เวิร์คเชียวค่ะ ดีใจด้วยนะพี่ ลงมาแล้วอย่าเผลอนะคะ

รบกวนพี่1คำถามค่ะ
ตอนนี้เค้ารู้สึกงัยกับหนูคะ ทาวเวอร์ เอมเพรส เดอะัซัน สามถ้วย

เอมเพรส เดอะซัน สามถ้วยนี่มันเกี่ยวกับท้องป่าวคะพี่

116 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.125.8 ] 06/04/2011 - 14:00:50
ไม่ใช่สูตรนั้นจ้ะ สูตรนั้นปางตายทีเดียวเชียว555 ทำงานไม่ไหวปรับมาใช้สูตรเดิมน่ะ

รบกวนพี่1คำถามค่ะ
ตอนนี้เค้ารู้สึกงัยกับหนูคะ ทาวเวอร์ เอมเพรส เดอะัซัน สามถ้วย

ก็รักนะไพ่สวยดี แต่ก็จะมีทำอารมณื์เสียเป็นพักๆ เรื่องท้องคงยังจ้ะระยะนี้สบายใจได้

117 จากคุณ taratip [ 124.121.30.89 ] 18/04/2011 - 01:41:28
พี่คะ หนูหายไปนาน มาถึงก็มีเรื่องรบกวนเลยค่ะ แบบว่าร้อนใจนิดๆค่ะ

เปิดไพ่ถามว่า วันนี้เค้าหายไปไหนทั้งวัน
เลิฟเวอร์ จัดจ์เมนท์ ไฮพรีส ควีนดาบ
หนูแปลเองได้ความว่าอยู่กะควีนดาบ ที่เป็นรักซ้อนอีกคน

เลยเปิดไพ่ถามต่อว่า เค้ามีอีกคนเป็นควีนดาบใช่หรือไม่
8เหรียญ 4เหรียญ สเตรงท์ เลิฟเวอร์
แปลเองได้ความว่า ใช่ เพราะคนนี้มีเงินเลยเอาเค้าอยู่

ถูกต้องมั๊ยคะพี่ ขอแบบตรงๆเลยค่ะ

118 จากคุณ kratibnoi [ 110.169.225.209 ] 18/04/2011 - 10:31:57
เปิดไพ่ถามว่า วันนี้เค้าหายไปไหนทั้งวัน
เลิฟเวอร์ จัดจ์เมนท์ ไฮพรีส ควีนดาบ
หนูแปลเองได้ความว่าอยู่กะควีนดาบ ที่เป็นรักซ้อนอีกคน

อันนี้อ่านได้ว่าเราเครียดนะที่จู้เขาทำตัวลึกลับกับเรา ดูไปก่อนจ้ะว่าของมีเรื่องงานเก่าที่เขาต้องเคลียร์หรือเปล่า เกี่ยวกับตัวเลขและการเงิน

เลยเปิดไพ่ถามต่อว่า เค้ามีอีกคนเป็นควีนดาบใช่หรือไม่
8เหรียญ 4เหรียญ สเตรงท์ เลิฟเวอร์
แปลเองได้ความว่า ใช่ เพราะคนนี้มีเงินเลยเอาเค้าอยู่

แปลเสียๆ อย่างนี้ต้องมาเรียนการอ่านไพ่กับพี่นะเนี่ย555
ไพ่ยังไม่ได้ยืนยัน เพราะว่าไพ่ loverนั้นแปลว่าหุ้นส่วนก็ได้ ไพ่เขาเป็นการเงินหมดเลยเหมือนต้องมีการจัดสรรการเงินเรียนรู้อะไรเพิ่มเติม หมายถึงคุยกับหุ้นส่วนหรือมองหาลูกคู่ค้าก็ได้จ้า

119 จากคุณ kratibnoi [ 110.169.225.209 ] 18/04/2011 - 10:40:15
ตอนนี้น้ำหนักพี่ลงมา5กิโลแล้วนะ

120 จากคุณ taratip [ 124.121.190.205 ] 19/04/2011 - 05:56:24
5555 ชอบประโยคนี้มากค่ะ >> แปลเสียๆ อย่างนี้ต้องมาเรียนการอ่านไพ่กับพี่นะเนี่ย555

ประมาณว่าคิดไปทางไหนก็แปลไปทางนั้นเลยค่ะพี่

ช่วงนี้ความรักหนูโดยรวมก็โอเค ไม่ดี ไม่เลวร้าย พอตัวค่ะ ค่อยๆปรับๆกันไป

พี่กินสูตรไหนเนี่ย หนูขอแบบเคลียร์ๆอีกทีได้มั๊ยคะ นน.หนูไม่ลงเลย แต่ช่วงนี้ก็กินกระจายเลยค่ะ ทั้งข้าวและเค้ก

สงสัยไพ่ไม่โกหก 3เดือนนี้ไม่ผอมชัวร์

121 จากคุณ kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 19/04/2011 - 14:32:58
คนมีความรักย่อมเอิบอิ่มเป็นธรรมดา555 งั้นเดี๋ยวส่งสูตรให้ทางเมล์นะจ้ะ

122 จากคุณ taratip [ 124.121.10.52 ] 23/04/2011 - 04:19:54
ได้สูตรแล้วนะคะพี่ แต่.... ยังไม่ทำค่ะ ขอเวลาเพลินกับอาหารคาวหวานให้เต็มที่ซะก่อน

ช่วงนี้หนูเรียนมวยกับนักมวยจริงๆละค่ะ เรียนกับมือสมัครเล่นมาปีนึงรู้สึกไม่ไปไหนซะที คราวนี้ล่ะจะเอาแบบเต็มที่ ไม่รู้จะล่ำกว่านี้รึเปล่านะคะ

123 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.96.246 ] 24/04/2011 - 17:52:55
พี่ก็ทำจนเริ่มชินสูตรแล้วล่ะ พอตอนนี้มันลงไปเรื่อยๆก็ระวังการกินไปเองเพราะเสียดายเวลาที่ทำมาไง

พี่ดูให้ตัวเองว่าต้องทำไปจนสิงหากว่าจะได้น้ำหนักที่ใจต้องการ

ว่าแต่ไปเรียนกับน้ำมวยที่ค่ายเลยเหรอ ค่ายไหนจ้ะเนี่ย? ถ้าขึ้นชกพี่จะไปเชียร์นะ555

124 จากคุณ taratip [ 124.122.25.186 ] 29/04/2011 - 17:20:44
fighting spirit gym ค่ะ ตอนนี้แขน ขา เอวเขียวช้ำ ข้อมือเจ็บ แต่มันส์ดีค่ะ ครูฝึกบอกว่าขาดอย่างเดียวคือประสาทสัมผัสไม่ไว นอกนั้นพอได้ๆๆๆๆๆๆๆ

เห็นหุ่นก็รู้แล้วว่าเอาดีทางนี้ได้

ขอรบกวนพี่2คำถามค่ะ เมื่อคืนทะเลาะกะพี่เค้าเรื่องงี่เง่า หนูงอนนิดเดียว(งอนด้วยคำพูด)เพราะเค้าไม่คุยกะหนู แต่เค้ากวนตีนกลับมา และไม่สนใจหนูเลยทั้งๆที่หนูง้อแล้ว พูดดีก็แล้ว!

ถามว่าเค้ารู้สึกงัยกับเรื่องนี้คะ 8เหรียญ ควีนไม้ เดอะซัน 5ถ้วย
เรื่องที่ทะเลาะกันจะจบยังงัย จะเป็นงัยต่อไปคะ 3เหรียญ 2เหรียญ 1ไม้ ไฮพรีส

125 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.124.55 ] 01/05/2011 - 23:18:23
ถามว่าเค้ารู้สึกงัยกับเรื่องนี้คะ 8เหรียญ ควีนไม้ เดอะซัน 5ถ้วย
อันนี้เป็นอารมณ์เราเศร้าๆเซ็งๆนะ เพราะจดจ่อกับเขามาก หรือแปลว่าเขาเห็นว่าเป็นเรื่องไร้สาระ

เรื่องที่ทะเลาะกันจะจบยังงัย จะเป็นงัยต่อไปคะ 3เหรียญ 2เหรียญ 1ไม้ ไฮพรีส
เดี๋ยวก็ดีกันจ้ะ แต่ก็มีได้อีกเพราะเราอารมณ์ไปอิงกะเขามาก

126 จากคุณ taratip [ 124.121.5.30 ] 02/05/2011 - 19:13:29
ดีกันแล้วค่ะพี่ แต่หลังจากเรื่องนี้พี่เค้าไม่ค่อยคุยกะหนูเลย ดูเค้านิ่งผิดสังเกตค่ะ หนูเริ่มนอยด์ค่ะ หนูเลยเปิดไพ่ จับไพ่ถามว่า ทำไมช่วงนี้พี่เค้าไม่ค่อยคุยกับหนูเลย ได้
7ดาบ 2เหรียญ 10ไม้ ควีนถ้วย

มันแปลว่าเ้ค้ามีคนอื่นใช่มั๊ยคะพี่

127 จากคุณ kratibnoi [ 110.168.84.156 ] 03/05/2011 - 08:26:43
อ่านได้ว่าดัดนิสัยบ้าๆของเรา

128 จากคุณ taratip [ 124.122.36.130 ] 04/05/2011 - 00:43:07
ขอรบกวนเพิ่มอีกคำถามค่ะพี่ ถามว่า เค้ายังรู้สึกดีๆกับหนู ยังชอบหนู ยังอยากคบกับหนูอยู่รึเปล่าคะ
6ไม้ 7เหรียญ 1ถ้วย 10เหรียญ

ถ้ามีอะไรไม่ดีบอกหนูตรงๆนะคะพี่

ไอ้เรื่องดัดนิสัยก็น่าจะเป็นไปได้ค่ะ แต่ดัดนานจัง ชักนอยด์แล้วค่ะพี่ T_T

ขอบคุณนะคะ

129 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.122.110 ] 06/05/2011 - 13:46:02
ก็อยากคบนี่จ้ะ แต่ว่าเค้าเครียดเรื่องงานเงิน

130 จากคุณ taratip [ 124.121.8.115 ] 10/05/2011 - 01:19:54
พี่คะ หนูเปิดไพ่ถามว่าช่วงที่เค้าป่วย มีคนอื่นคอยไปดูแลเค้ารึเปล่า ไพ่ตอบมาเป็น
เฮอร์มิท 3เหรียญ 6ไม้ .......ควีนไม้

มีใช่มั๊ยคะ

131 จากคุณ taratip [ 124.121.8.115 ] 10/05/2011 - 01:24:17
พี่คะ หนูถามอีกคำถามว่าเค้ากับอีควีนไม้เนี่ยจะคบกันได้นานมั๊ย

ควีนไม้ เลิฟเวอรส์ แชริออท 7เหรียญ

หนูหงุดหงิดจัง ถามคำถามนี้ยังเปิดเจอมันอีก!

132 จากคุณ kratibnoi [ 124.121.228.48 ] 13/05/2011 - 14:50:52
เฮอร์มิท 3เหรียญ 6ไม้ ควีนไม้
แปลว่าเครียดการเงินหาเงินลำบากทำงานคนเดียวไม่มีใครช่วย

ส่วนอีกอันนึง
ควีนไม้ เลิฟเวอรส์ แชริออท 7เหรียญ

อันนี้อ่านได้สองแบบซึ่งก็คือ
1ตัวธาราทิพย์เองที่เป็นควีนไม้ บ่งชี้ว่ากำลังเครียดว่าความสัมพันธ์ได้จืดจางลง
2 เขามีเพื่อนลักษณะควีนไม้ที่นานๆไปอาจสนใจเขา

133 จากคุณ taratip [ 124.121.42.58 ] 15/05/2011 - 02:20:28
พี่คะ หนูถามคำถามว่าตอนป่วยเค้ามีใครไปดูแลรึเปล่า มันสามารถแปลมาเป็นอีกแบบได้เหรอคะ หรือพี่ไม่กล้าฟันฉัวะ กลัวหนูคลุ้มคลั่ง

หนูขอรบกวนสามคำถามนะคะพี่
วันนี้เค้ารู้สึกยังงัยกับหนู เอมเพอเรอร์ เดอะเวิลด์ เลิฟเวอรส์ แปดเหรียญ
เพราะอะไรเค้าบลอคแชทของหนู(บลอคก่อนนอน อันบลอคตอนตื่นค่ะ) 4เหรียญ 5เหรียญ 7ถ้วย มูน

สุดท้าย คนที่เพื่อนหนูเจอที่มหาลัยใช่คนที่เราคิดไว้ว่าใช่รึเปล่า หรือว่าแค่คนหน้าคล้าย
เดอะเวิลด์ เฮอร์มิท ควีนถ้วย 2ดาบ

หนูกับพี่เค้าเริ่มจืดจริงแหละค่ะ เอาใจยากชะมัด

134 จากคุณ taratip [ 124.121.42.58 ] 15/05/2011 - 02:22:18
คำถามข้อสุดท้ายนี่ไพ่ไ่ม่ฟันธงป่าวคะ

135 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.93.39 ] 19/05/2011 - 21:26:52
วันนี้เค้ารู้สึกยังงัยกับหนู เอมเพอเรอร์ เดอะเวิลด์ เลิฟเวอรส์ แปดเหรียญ
ก็ยังรู้สึกดีกับเราอยู่นะ แต่คิดเรื่องงานเงินมากกว่า

เพราะอะไรเค้าบลอคแชทของหนู(บลอคก่อนนอน อันบลอคตอนตื่นค่ะ)
4เหรียญ 5เหรียญ 7ถ้วย มูน
บางทีก็มีอารมณ์แบบไม่อยากคุยด้วยคือเหมือนอย่างทำอะไรตามอารมณ์เขา

รู้ได้ไงเขาบล็อกหรือไม่บล็อกเรา? ถ้าไอ้ระบบที่ใช้เช็คว่าใครบล็อกเราหรือเปล่านี่ก็ไม่workนะ เพราะะพี่ทดลองดูไม่เห็นตรงเลย

สุดท้าย คนที่เพื่อนหนูเจอที่มหาลัยใช่คนที่เราคิดไว้ว่าใช่รึเปล่า หรือว่าแค่คนหน้าคล้าย
เดอะเวิลด์ เฮอร์มิท ควีนถ้วย 2ดาบ

ไพ่ไม่สวยเท่าไหร่ โอกาสที่ใช่มีแค่50%

136 จากคุณ taratip [ 124.121.119.17 ] 25/05/2011 - 13:48:03
หนูไมไ่ด้ใช้โปรแกรมที่เอาไว้เช๊คหรอกค่ะ หนูมีวิธีรู้ที่ชัวร์แบบล้านเปอร์เซนต์น่ะค่ะพี่ รับรองว่าแน่นอน100เปอร์เซนต์ค่ะ

ส่วนข้อสุดท้ายตกลงว่าใช่ค่ะพี่

พี่เป็นยังงัยบ้าง ช่วงนี้หนูอ้วนมากๆๆๆๆๆๆๆ หน้าอืดจะเท่าก้นละค่ะ :)

137 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.121.124 ] 26/05/2011 - 08:50:21
เห็นในfbตัวเล้กจะตายไป

138 จากคุณ taratip [ 124.121.59.123 ] 27/05/2011 - 00:43:37
ก่อนอื่น ขอรบกวนถาม4ข้อค่ะพี่

ถ้าหนูเล่าเรื่องที่มีคนยี้เค้า ว่าเค้าว่าชอบหลอกผู้หญิง รู้ปูมหลังเค้าต่างๆนานๆ เค้าจะทำยังงัย รู้สึกยังงัยคะ
สเตรงท์/คิงดาบ/สตาร์/8ถ้วย

เค้าจะคิดว่าหนูพูดเองรึเปล่าคะ
1ไม้/7เหรียญ/เอมเพอเรอร์/8ดาบ

แล้วเค้าจะอาละวาดใส่หนูป่าวคะ
3ถ้วย/6ไม้/6ดาบ/4ถ้วย

หลังจากบอกเค้า ความสัมพันธ์เค้ากับหนูจะเป็นงัยต่อไปคะ
เทมเพอแรนซ์/10ดาบ/ควีนเหรียญ/7ไม้

ตอนนี้อ้วนขึ้นค่ะพี่ เฟซบุ๊คมันเก่าหน่อยละค่ัะ ป่วยด้วย เรี่ยวแรงออกกำลังไม่มี แต่แรงกินยังไม่ตกค่ะ กินได้เรื่อยๆ

139 จากคุณ kratibnoi [ 124.121.228.96 ] 31/05/2011 - 09:18:45
ถ้าหนูเล่าเรื่องที่มีคนยี้เค้า ว่าเค้าว่าชอบหลอกผู้หญิง รู้ปูมหลังเค้าต่างๆนานๆ เค้าจะทำยังงัย รู้สึกยังงัยคะ
สเตรงท์/คิงดาบ/สตาร์/8ถ้วย
เค้าไม่พอใจแต่อาจจะทำนิ่งๆไม่สนใจ แต่มีโอกาสที่เขาอาจไม่คุยกับคนๆนั้นไปเลย

เค้าจะคิดว่าหนูพูดเองรึเปล่าคะ
1ไม้/7เหรียญ/เอมเพอเรอร์/8ดาบ
ไม่จ้ะเขาว่าเพื่อนๆพุด

แล้วเค้าจะอาละวาดใส่หนูป่าวคะ
3ถ้วย/6ไม้/6ดาบ/4ถ้วย
ก็ทำให้เราอึดอัดใจไปพักใหญ่ อาจจะดีๆด้วยแล้วเฉยไม่พูดด้วยขาดการติดต่ออะไรแบบนั้น

หลังจากบอกเค้า ความสัมพันธ์เค้ากับหนูจะเป็นงัยต่อไปคะ
เทมเพอแรนซ์/10ดาบ/ควีนเหรียญ/7ไม้

ไม่ดีนะ จริงๆไม่ควรบอก

140 จากคุณ taratip [ 115.87.63.134 ] 06/06/2011 - 00:41:50
ขอบคุณค่ะพี่

ตกลงหนูก็ยังไม่ได้พูดหรอกค่ะ ไม่มีจังหวะดีๆ ปล่อยไปก่อน....

ตอนนี้ลดนน.จริงจังละค่ะ ผอมลงมาสามโลละ แต่เหนื่อยจังเลย หนูทานน้อยมาก วันนึงทานแต่ผักกับผลไม้แค่นั้น

.....................................

เมื่อกี้เปิดไพ่ดูเล่นๆค่ะ ถามไพ่ว่าหนูต้องทำยังงัยให้เค้ามีความสุข ไพ่ออกมาน่าสนใจดี คือ 3ถ้วย/2ถ้วย/8เหรียญ/เดธ ที่คิดว่าน่าสนใจคือมันมีทั้งไพ่ดีที่สุดและแย่ที่สุดรวมกันน่ะค่ะ แบบนี้มันจะถอดออกมาได้ยังงัยคะพี่ หนูถอดเองเล่นๆ ประมาณว่าให้เลิกพยายามที่จะรักเค้าเหรอคะ หรือแปลว่าให้เลิกไปซะ

141 จากคุณ teemaster [ 203.151.40.8 ] 06/06/2011 - 11:05:29
ขอลองตอบดูนะครับ

คำถาม - ทำอย่างไรให้แฟนมีความสุขมากขึ้น
3ถ้วย / 2ถ้วย / 8 เหรียญ / เดธ

ทายว่า ให้ออกไปเที่ยวด้วยกัน ใช้เวลาร่วมกันมากขึ้น เค้าก็รู้สึกดีขึ้นแล้ว แต่เราจะรู้สึกว่าทำให้ไม่ค่อยได้ ต้องปรับตัวเยอะ

รอพี่กระติ๊บน้อยตรวจการบ้านอีกที

142 จากคุณ taratip [ 124.121.28.101 ] 06/06/2011 - 15:24:43
ขอบคุณค่ะคุณtheemaster

คำถามมันคือประมาณว่าทำยังงัยให้เค้ามีความสุขน่ะค่ะ เพราะดีด้วยก็ไม่ชอบ ไม่ดีด้วยก็บอกว่าไม่สนใจ ดีด้วยมากๆก็รำคาญซะงั้น ดิฉันเลยทำตัวไม่ค่อยถูกน่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าคำตอบจะเปลี่ยนไปอีกรึเปล่านะคะ

143 จากคุณ kratibnoi [ 203.154.144.2 ] 07/06/2011 - 16:11:01
- ทำอย่างไรให้แฟนมีความสุขมากขึ้น
3ถ้วย / 2ถ้วย / 8 เหรียญ / เดธ

ได้ไพ่เดทตัวสุดท้ายเลยรวมกับไพ่ทุกตัวแล้วแปลว่ารักมากเกินไป หลงมากเกินไป ทุ่มเทเกินไป ลดระดับลงมาบ้างอย่าอินจัด หรือมีสมาธิที่เขามาก

คือไพ่มันเป็นแบบคนไม่มีตรงกลางน่ะ จะว่ายังไงดี คือมีแค่รักเลย หรือ เกลียดเลย ไม่มีตรงกลางที่เป็นสบายๆ แบบรักน้อยๆแต่รักนานๆไง

144 จากคุณ taratip [ 124.121.182.190 ] 14/06/2011 - 03:08:36
ขอบคุณมากค่ะ เป็นไปได้นะคะเนี่ย ปรับตัวแล้วค่ะพี่

145 จากคุณ taratip [ 124.121.117.150 ] 15/06/2011 - 14:55:11
วันนี้เปิดไพ่เล่นๆค่ะ ถามไพ่ว่าหนูควรทำยังงัยเรื่องพี่เค้าค่ะ ไพ่ตอบว่า
10ดาบ 6ดาบ 9ดาบ 10เหรียญ

แปลว่าไพ่บอกให้หนูมีความสุขมากๆเหรอคะ คิดมากไปไม่ดี แนวนี้เหรอคะพี่
หรือแปลว่าเลิกไปเหอะ จะคิดมากไปซักระยะ แต่เดี๋ยวจะแฮปปี้เอง
พยายามลองตอบเองแต่งงๆค่ะ

146 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.118.235 ] 16/06/2011 - 23:08:51
แปลเหมือนเดิมแปลว่า คบแบบสบายๆอย่าไปอะไรมากชิวๆไปวันๆอย่าไปกะเกณฑ์อะไรมากจ้ะ

147 จากคุณ taratip [ 124.121.6.182 ] 23/06/2011 - 02:22:57
ปัญหามาอีกแล้วค่ะ คราวนี้หนักซะด้วย สงสัยเราจะได้เจอกันเร็วๆนี้ค่ะ

รบกวนซักนิดค่ะ ถามไพ่ว่า มีการขึ้นคอนโดกันไปรึยัง

สตาร์ 10ถ้วย เลิฟเวอรส์ เดธ

แปลเองได้ว่าหวังจะฟันแต่ไม่สำเร็จป่าวคะ

148 จากคุณ taratip [ 124.121.15.140 ] 25/06/2011 - 02:41:52
รบกวนเพิ่มอีก1คำถามค่ะ ถามว่าหนูจะมีแฟนมั๊ยคะเร็วๆนี้ ได้เดอะซัน จัดจ์เมนท์ สเตรงท์ 1ถ้วย

หนูแปลเองได้ความประมาณว่าจะมีรักใหม่แบบปุบปับเลยถ้าดูดีทั้งรูปร่างหน้าตาการงาน ไม่ก็
แฟนเก่าจะกลับมารักใหม่ถ้าดูดีทั้งรูปร่างหน้าตาการงาน

ถูกมั๊ยคะๆๆๆ :)

149 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.123.95 ] 29/06/2011 - 08:37:48
มีการขึ้นคอนโดกันไปรึยัง สตาร์ 10ถ้วย เลิฟเวอรส์ เดธ

แบบนี้ยังนะ แต่ว่าคงไม่นานนักจ้ะ

ถามว่าหนูจะมีแฟนมั๊ยคะเร็วๆนี้ ได้เดอะซัน จัดจ์เมนท์ สเตรงท์ 1ถ้วย

มีคนเข้ามาแต่อาจจะยังไม่ถูกใจ เพราะไพ่ขึ้นว่าต้องใช้เวลากว่าจะเจอคนถูกใจ ส่วนคนเก่านี่ต้องบอกว่ามีวนเวียนมาเรื่อยๆแต่ก็เหมือนนับหนึ่งตลอด

150 จากคุณ taratip [ 115.87.37.80 ] 30/06/2011 - 13:46:11
ขอบคุณมากค่ะพี่

นี่หนูก็ปลงไปเยอะละ เอาเลย อยากทำอะไรก็ทำ โดนมาเรื่อยๆชักเริ่มชินละค่ะ

หนูขอรบกวนพี่ซักนิดนะคะ หนูเปิดไพ่ถามค่ะว่าวันนึงเค้าจะมีอะไรกับป้าคนนั้นรึเปล่า ไพ่ตอบว่า

สตาร์ ทาวเวอร์ 7ดาบ 1เหรียญ

หนูแปลเองได้ความว่ามีการกอดจูบอะไรแบบนี้แน่ๆ จาก1เหรียญที่ติดกับ7ดาบ แต่สตาร์กับทาวเวอร์นี่คืออะไรคะพี่ แต่จากที่ดูเหมือนไม่ค่อยดีค่ะ แต่แปลออกมาไม่ได้

151 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.123.4 ] 02/07/2011 - 07:50:55
ต้องบอกว่ามีโอกาสที่จะมีนะจ้ะ แต่เป็นแบบที่ว่าเขาเองก็ไม่ได้คิดมาก่อน จู่ๆก็มีอะไรแบบนี้น่ะจ้ะ

152 จากคุณ taratip [ 124.121.40.237 ] 05/07/2011 - 02:43:16
รบกวนพี่4คำถามนะคะ

วันนี้หนูคุยกะพี่เค้าเรื่องป้านั่นละว่าหนูรู้นะ เค้าปฏิเสธค่ะ บอกว่าไม่ได้จีบ หนูคิดมาก มาโยนความผิดให้เค้า ไม่เชื่อก็อัดเสียงเค้าไปแล้วไปเปิดให้ป้านั่นฟังเลย หนูถามไพ่ว่าเค้ารู้สึกงัยที่หนูถามถึงเรื่องป้านี่ขึ้นมาคะ
เลิฟเวอรส์ 7ไม้ 4ไม้ เดอะซัน >> จากที่ดูเหมือนประมาณว่าเค้าจะรู้สึกดีนะคะ เหมือนอุปสรรคอะไรซักอย่างจะหมดไปเหรอคะ

ข้อสอง ตอนนี้กำลังชอบผู้ชายอยู่คนค่ะ เพื่อนจะเซทอัพให้ อยากถามว่าจะเป็นยังงัยต่อไปคะ
เลิฟเวอรส์ 10ถ้วย ทาวเวอร์ 6ดาบ>> ประมาณว่ารออีกนานกว่าจะชอบ แต่ถ้าชอบก็คือชอบกะทันหันเลยแบบนี้เหรอคะ

สาม ที่วันนี้เค้าตอบมาเรื่องป้านั่นเค้าโกหกป่าวคะ (คือจริงๆหนูก็ไม่ได้เชื่อเค้าหรอกนะคะ)
3ถ้วย เด็กถ้วย ทาวเวอร์ 5ถ้วย>>ประมาณว่าจริงๆก็ตกใจ แต่ทำเป็นเฉยๆ จริงๆก็รู้ว่าตัวเองคบ2คนพร้อมกันใช่มั๊ยคะ

สุดท้าย ทำไมวันนั้นเค้าให้ไปนอนบ้านเค้าคะ
ควีนถ้วย 4เหรียญ 4ไม้ 1เหรียญ>> ประมาณว่าอยากเล่นกุ๊กกิ๊กด้วย ก็ไม่ไ่ด้มาบ้านนานแล้วนี่ ประมาณนี้รึป่าวคะพี่

ขอบคุณพี่ล่วงหน้าเลยนะคะ

153 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.93.26 ] 07/07/2011 - 07:57:44
หนูถามไพ่ว่าเค้ารู้สึกงัยที่หนูถามถึงเรื่องป้านี่ขึ้นมาคะ
เลิฟเวอรส์ 7ไม้ 4ไม้ เดอะซัน >> จากที่ดูเหมือนประมาณว่าเค้าจะรู้สึกดีนะคะ เหมือนอุปสรรคอะไรซักอย่างจะหมดไปเหรอคะ

เหมือนคิดโปรเจคงานอยู่ แต่ถ้าแปลเรื่องรักก็คงจะรู้สึกดีไปพักหนึ่ง

ข้อสอง ตอนนี้กำลังชอบผู้ชายอยู่คนค่ะ เพื่อนจะเซทอัพให้ อยากถามว่าจะเป็นยังงัยต่อไปคะ
เลิฟเวอรส์ 10ถ้วย ทาวเวอร์ 6ดาบ>> ประมาณว่ารออีกนานกว่าจะชอบ แต่ถ้าชอบก็คือชอบกะทันหันเลยแบบนี้เหรอคะ
ไพ่ดูแล้วใช้เวลานานนะ แล้วก็ยังไม่ได้บอกว่าจะดีทันทีในเรื่องนี้

สาม ที่วันนี้เค้าตอบมาเรื่องป้านั่นเค้าโกหกป่าวคะ (คือจริงๆหนูก็ไม่ได้เชื่อเค้าหรอกนะคะ)
3ถ้วย เด็กถ้วย ทาวเวอร์ 5ถ้วย>>ประมาณว่าจริงๆก็ตกใจ แต่ทำเป็นเฉยๆ จริงๆก็รู้ว่าตัวเองคบ2คนพร้อมกันใช่มั๊ยคะ
ไม่ได้โกหก แต่ว่าบอกไม่หมด

สุดท้าย ทำไมวันนั้นเค้าให้ไปนอนบ้านเค้าคะ
ควีนถ้วย 4เหรียญ 4ไม้ 1เหรียญ>> ประมาณว่าอยากเล่นกุ๊กกิ๊กด้วย ก็ไม่ไ่ด้มาบ้านนานแล้วนี่ ประมาณนี้รึป่าวคะพี่
ก็ด้วยและคิดว่าคงทำให้เราเชื่อใจเขามากขึ้น

154 จากคุณ taratip [ 124.121.109.124 ] 18/07/2011 - 02:25:05
ขอบคุณมากค่ะพี่ โทษทีนะคะ หนูมาขอบคุณช้ามากเลย พอดีช่วงนี้ป่วยๆค่ะ

155 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.94.210 ] 19/07/2011 - 08:25:46
พี่ก็ป่วยบ่อย เบื๊อเบื่อ

156 จากคุณ taratip [ 115.87.36.172 ] 30/07/2011 - 01:49:34
ป่วยไหนอีกคะพี่ หลังหรือโรคใหม่ ตอนนี้หนูมีโรคใหม่ละ ต้องเลิกบุหรี่เลยล่ะค่ะ ก็ดีเหมือนกัน ไม่งั้นเลิกไม่ได้ซักที :)

พี่สบายดีมั๊ยคะ วันไหนว่างๆไปทานข้าวกันดีกว่า่ค่ะ เครียดต้องระบายออกด้วยการกิน :)

157 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.179.127 ] 31/07/2011 - 22:01:56
ดีใจด้วยที่จะเลิกบุหรี่ ตอนนี้พี่ไดเอตอีกแล้วล่ะ 555

158 จากคุณ taratip [ 124.121.205.104 ] 10/08/2011 - 01:01:46
รบกวนนิดค่ะพี่

ไพ่แบบนี้จะได้แต่งมั๊ยคะ
ซัน หกไม้ สิบถ้วย เจ็ดไม้

มันแปลยากเพราะดันมีไพ่อุปสรรคมาแปะท้ายโดยที่สามใบแรกมันโอเคน่ะค่ะพี่

หนูเลิกบุหรี่แล้วค่ะ แล้วก็เลิกไดเอทด้วย 5555

159 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.210.85 ] 11/08/2011 - 09:44:54
เลิกไดเอต แสดงว่าหุ่นงามสมใจแล้วล่ะซิ

ถามว่าได้แต่งไหม ได้แต่ง แต่กว่าจะได้แต่งก็เหนื่อยมากหืดขึ้นคอ
พอแต่งไปก็ดีๆให้ชื่นใจพักนึงแล้วก็มีปัญหาเดิมกลับมาอีก

อีกอย่างอย่าจะทะเบียนจนกว่าจะพ้นสองปีไปแล้ว

160 จากคุณ taratip [ 124.121.88.40 ] 11/08/2011 - 15:39:12
เลิกไดเอทเพราะเหนื่อยแล้วอ่ะค่ะ หุ่นงามค่ะถ้าไปอยู่แถบที่พี่มืดเค้าอยู่กัน หนูจะต้องหุ่นงามที่สุดในเมืองแน่ๆ 5555

ขอบคุณมากนะคะพี่ :)

161 จากคุณ kratibnoi [ 110.168.104.154 ] 15/08/2011 - 11:38:34
ว่าไปนั่นเชียว ถล่มตัวจริง ไว้ว่างก็เจอกันอยากเห็นว่าสวยแค่ไหนแล้ว ^^

162 จากคุณ taratip [ 124.121.41.138 ] 17/08/2011 - 12:51:10
พี่ขา ไม่ถล่มตัวใดๆค่ะ อ้วนจริง นี่ยิ่งไม่สบายไม่ได้ออกกำลังเป็นอาทิตย์ โอ้โห อ้วนสุดๆๆๆๆ นี่ดีขึ้นจะเริ่มสังคายนาตัวเองใหม่ละค่ะ

รบกวนพี่2คำถามนะคะ
1) คนนี้คิดยังงัยกับหนูคะ/ 2ถ้วย เดวิล เฮอร์มิท 3ดาบ
เค้าคิดว่าหนูรักเค้าแรงไปทำเค้าเซ็งหงุดหงิด อารมณ์เสียเหรอคะ

2) วันเกิดปีนี้จะได้ไปทานข้าวกะคุณพี่รึเปล่าคะ/ จัดจ์เมนท์ 5ดาบ 2ไม้ สตาร์
สงสัยจะไม่ได้ไปนะคะแบบนี้ ประมาณว่าหงุดหงิดนี่อยู่ดีๆเค้าก็ไม่มาซะงั้นแบบนี้ป่าวคะ

ขอบคุณมากนะคะพี่

163 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.45.213 ] 19/08/2011 - 12:18:02
รบกวนพี่2คำถามนะคะ
1) คนนี้คิดยังงัยกับหนูคะ/ 2ถ้วย เดวิล เฮอร์มิท 3ดาบ
เค้าคิดว่าหนูรักเค้าแรงไปทำเค้าเซ็งหงุดหงิด อารมณ์เสียเหรอคะ

ก็ชอบๆนะ แต่บางทีเขาก็อยากอยู่คนเดียวบ้าง

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 356,579