คำถามจาก gypsybellin

โดย: gypsybellin [IP: 183.88.1.xxx]
เมื่อ: 2012-09-15 17:48:44
+ คำถาม ลำดับที่ 000369

จากคุณ gypsybellin [ 125.26.60.51 ] 15/05/2011 - 09:02:50 [ 5 คำตอบ ]

ช่วยด้วยค่ะ น้องหายไปจากบ้าน

น้องสาวหายไปจากบ้านตอนนี้ทุกคนเครียดมาก ก็เลยให้แม่เลือกไพ่ 4 ใบถามเกี่ยวกับน้องสาว

1. น้องหายไปไหน ทำอะไรอยู่

1) ควีนดาบ(กลับหัว) 2) ไพ่ราชินี 3) เดอะสตาร์ กลับหัว 4) 9 ถ้วย

หนูทำนายว่า น้องมีแฟน เป็นเพื่อนของน้องสาวอีกทีหนึ่ง

2. น้องจะกลับมาบ้านไหม ช่วงนี้

1) 8 ถ้วย 2) 4 ถ้วย 3) คิงถ้วย 4) 10เหรียญ กลับหัว

อันนี้งงค่ะ ทายไม่ออก

3. แฟนน้องเป็นยังไง สภาพความเป็นอยู่ดีมั้ย(แม่ห่วงน้องมากค่ะ)

1) 7 เหรียญ กลับหัว 2) ไพ่อัศวิน 3) เดวิล 4) ราชินี สิงโต

หนูทายว่า ทำอาชีพไม่ค่อยดี เป็นคนอยู่ไปวันวัน

4. แม่ถามอีกว่า น้องจะรับเคราะห์ แทนผู้ชายคนนี้ไหม คือผู้ชายคนนี้เขาขายของผิดกฎหมายนะค่ะ

1) ไพ่ฤาษี 2) อัศวินเหรียญ กลับหัว 3) มหาดเล็กเหรียญ 4) 9ถ้วย กลับหัว

อันนี้ไม่กล้าทายค่ะ กลัวทายผิด พี่กระติ๊บช่วยด้วยนะค่ะ

เรื่องคือว่า น้องสาวเคยมีแฟนและมีลูก 1 คน เขาโดนแฟนทิ้งไป ตอนนี้เขาคบกับผู้ชายแถวบ้าน ซึ่ง ทำอาชีพไม่ดี แม่กลัวว่า น้องสาวจะไปอยู่กับผู้ชายคนนี้ แล้วจะถูกจับหรือโยนความผิดให้ต้องติดคุก อะไรทำนองนี้ค่ะ

รบกวนพี่กระติ๊บช่วยด้วยนะค่ะ ร้อนใจมากค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

1 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.121.113 ] 15/05/2011 - 10:19:09

1. น้องหายไปไหน ทำอะไรอยู่

1) ควีนดาบ(กลับหัว) 2) ไพ่ราชินี 3) เดอะสตาร์ กลับหัว 4) 9 ถ้วย

หนูทำนายว่า น้องมีแฟน เป็นเพื่อนของน้องสาวอีกทีหนึ่งคะ

ไพ่บอกว่าเขาหายไปก็จริงแต่ไม่ลำบากนะถึงที่อยู่จะไม่ถูกใจเขานัก ไปอยู่กับคนที่เขาก็ชอบพอกันอยู่ ถ้าตรงที่ไปมีผู้หยิงก็มี2คนค่ะ แต่ไม่เชิงสนิทกันนัก

2. น้องจะกลับมาบ้านไหม ช่วงนี้

1) 8 ถ้วย 2) 4 ถ้วย 3) คิงถ้วย 4) 10เหรียญ กลับหัว

อันนี้งงค่ะ ทายไม่ออก

คือแปลได้ว่ากลับค่ะแต่ช้าเหมือนเขาอึดอัดใจที่ไปอยู่ก็จะกลับมา

3. แฟนน้องเป็นยังไง สภาพความเป็นอยู่ดีมั้ย(แม่ห่วงน้องมากค่ะ)

1) 7 เหรียญ กลับหัว 2) ไพ่อัศวิน 3) เดวิล 4) ราชินี สิงโต

หนูทายว่า ทำอาชีพไม่ค่อยดี เป็นคนอยู่ไปวันวัน

ราชินีสิงโตที่น้องพูดนี่หมายถึงผู้หญิงกดหัวสิงโตใช่ไหม ถ้าใช่นั่นคือไพ่ Strength

สภาพความเป็นอยู่ ทำมาหากินได้เงินไม่มากนัก ก็เลยท้อๆไม่อยากทำงานเป็นพักๆ แต่เห็นว่ามีการวิ่งติดต่อหางานแบบรับจ้างเพื่อให้ได้เงิน

แต่ดวงเขาทำงานกับนายผู้หญิงดีกว่่านายผู้ชาย

4. แม่ถามอีกว่า น้องจะรับเคราะห์ แทนผู้ชายคนนี้ไหม คือผู้ชายคนนี้เขาขายของผิดกฎหมายนะค่ะ

1) ไพ่ฤาษี 2) อัศวินเหรียญ กลับหัว 3) มหาดเล็กเหรียญ 4) 9ถ้วย กลับหัว

อันนี้ไม่กล้าทายค่ะ กลัวทายผิด พี่กระติ๊บช่วยด้วยนะ

มีโอกาสค่ะ แต่เป็นลักษณะว่าน้องสาวสงสารเขาและเต็มใจที่จะช่วยเขา หรือเกรงใจกันก็ได้ ดังนั้นถ้าจะรับเราะห์ก็คือน้องสาวเราไปออกปากช่วยเขานั่นเอง

2 จากคุณ gypsybelli [ 125.26.48.26 ] 16/05/2011 - 20:28:11

ขอบคุณพี่กระติ๊บน้อยมากมากเลยค่ะ ตอนนี้เบาใจไปเยอะเลย ค่ะ และน้องก็ติดต่อมาแล้วค่ะ บอกว่ากำลังจะกลับมาบ้าน และเขาก็บอกว่า ได้ออกไปหางานทำแถวๆ ที่เขาไปด้วยแต่ไม่มีตำแหน่งว่าง เลยจะกลับมาบ้านก่อน

ไพ่แม่นมากจริงๆ ค่ะ แต่หนูยังอ่านไพ่ไม่เก่ง หนูจะพยายามฝึกฝนให้มากมากค่ะ

พี่กระติ๊บน้อยแนะนำหนังสือให้หน่อยซิค่ะ เพิ่งเริ่มต้นควรศึกษาจากตำราเล่มไหนดี ขอบคุณมากมากค่ะ

3 จากคุณ kratibnoi [ 124.122.95.55 ] 18/05/2011 - 22:39:19

ดีใจด้วยนะจ้ะ

4 จากคุณ gypsybelli [ 125.26.62.132 ] 20/05/2011 - 08:41:09

สวัสดีจ๊ะ พี่กระติ๊บน้อย ตอนนี้กำลังตื่นเต้นกับการศึกษาไพ่ยิปซี เบลล์ลินว่าเหมือนเขามีชีวิตเลย

เพราะในการเปิดไพ่แต่ละครั้ง คำตอบที่ได้ก็จะตรงกับที่ใจเราคิดเกือบ 90 % แทบไม่น่าเชื่อ เบลล์ลิน

ได้ศึกษาจากการดูไพ่ให้กับเพื่อน และคนที่เรารู้จัก แต่ก็เป็นเพียงการเริ่มต้นนะค่ะ เพราะยังต้องเปิดตำราดูยังจำได้ไม่หมดค่ะ เพื่อนเขาก็งง กันว่าทายใจเขาถูกได้ยังไง เบลล์ลินก็งงค่ะ แต่แอบดีใจเล็กๆ เจอไพ่บางชุดเปิดออกมา เป็นใบ้เลยค่ะ ตีไม่ออก แต่ก็จะเก็บใส่สมุดโน้ตไว้ อ่านในวันหลัง

วันนี้รบกวนพี่กระติ๊บน้อย อ่านให้หน่อยนะค่ะ รู้สึกคาใจมากค่ะ เป็นไพ่ปัจจุบัน ดูว่าปีนี้การงานและการเงิน เป็นอย่างไรบ้าง ของน้าชายค่ะ ดูแล้วเหมือนจะมีปัญหากับเพื่อนเกี่ยวกับการเงิน เบลล์ลินเป็นห่วงจังเลย แต่ตีความไม่ออก ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

1 ไพ่ The Moon กลับหัว

2. ไพ่ Hiero Phant กลับหัว

3. ไพ่ คิงไม้เท้า

4. ไพ่ 2 เหรียญ

5. ไพ่ 5 เหรียญ กลับหัว

6. ไพ่ 9 ดาบ กลับหัว

7. ไพ่ Judgement กลับหัว

8. ไพ่ Page of swords

9. ไพ่ Knight of cups กลับหัว

10. ไพ่ 8 เหรียญ

เบลล์ลิน ทำนายได้ว่า

1,2,8,10 ปีนี้ธุรกิจต้องประคองตัวไปก่อน

4,5 การเงินไม่คล่องตัว อยู่ในภาวะเงินฝืด

6,3,10 แต่ปัญหาก็จะคลี่คลายไปได้

7,8,9,10 ให้ระวังมีปัญหากับเพื่อนร่วมธุรกิจ เอกสารสำคัญต่างๆ ให้รอบคอบมากกว่าเดิม

พี่กระติ๊บน้อยช่วยแปลและแนะนำเบลล์ลิน ด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

5 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.121.124 ] 26/05/2011 - 08:28:59

1,2,8,10 ปีนี้ธุรกิจต้องประคองตัวไปก่อน

ดวงเอกสารและการเจรจามีปัญหานะ ดังนั้นควรชัดเจนทั้งคำพูดและเอกสารไม่อย่างนั้นมีปัญหาตามมาภายหลังได้ไพ่บอกว่าต้องพึ่งพาตัวเองมากๆ พึ่งคนอื่นให้น้อยลง

4,5 การเงินไม่คล่องตัว อยู่ในภาวะเงินฝืด

การเงินพอหมุนไปได้แต่ต้องไม่ใช้เงินเกินงบที่ตั้งไว้ไม่อย่างนั้นจะหมุนไม่ทัน

6,3,10 แต่ปัญหาก็จะคลี่คลายไปได้

ความปวดหัวในเรื่องการงานมีการคลายตัวลง และมีโอกาสมีเงินเข้ามาจากงานของเรา หรืองานนอกที่ลงทุนไว้ก็ได้

7,8,9,10 ให้ระวังมีปัญหากับเพื่อนร่วมธุรกิจ เอกสารสำคัญต่างๆ ให้รอบคอบมากกว่าเดิม

งานต้องระวังเรื่องเอกสารค่อนข้างมากอย่าพูดปากเปล่าทำอะไรควรมีเอกสารยืนยันไว้ตลอดจะดีกว่า ลูกค้าหรือเพื่อนที่ร่วมหุ้นนั้นถ้าไม่ขี้เกียจก็จะเอาเปรียบเรา ซึ่งไพ่บอกว่าจะได้เรียนรู้อะไรหลายอย่างแตท้ายสุดก็ได้เงินด้วย

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 355,866