แวะมาทักทายพร้อมรบกวนค่าพี่กระติ๊บน้อย

โดย: ตะวันฉาย [IP: 110.171.192.xxx]
เมื่อ: 2013-07-13 22:52:02
สวัสดีค่าพี่กระติ๊บน้อยสุดสวยที่สุดใส 3 โลก

ไม่ได้เข้ามาซะนานเลยค่ะ วันนี้ แวะมาเยี่ยม Webbord ด้วยความคิดถึงพร้อมมีเรื่องรบกวนพี่กระติ๊บน้อยเรื่องไพ่ยิปซีด้วยค่ะ คือหนูถามไพ่เรื่องความรักจะเป็นอย่างไร หนูยังโสด (แต่กำลังแอบคิดว่าสงสัยดวงจะไร้คู่แน่ๆ) และ มันก็ได้คำตอบจากไพ่ยิปซีว่า !!!!~

1.Hermit

2.5ถ้วย

3.9เหรียญ

4.Strengh

5.อัศวินถือเหรียญ

6.TheMoon

7.2ถ้วย

8.เด็กถือไม้เท้า

9.Hierophant

10.Tower

หนูก็พอรู้ตัวว่าสถานะภาพ โสดโตตร สันโดดสุดยอด (Hermit) แล้ว ไพ่ 5ถ้วย มันเกี่ยวเนื่องกับอัศวินเหรียญในตำแหน่งอดีตพร้อมกับ Strenght คือ การเยียวยารักษาใจจากอดีตแต่ยังตัดไม่ขาดซะทีเดียว (ไหง ไพ่ถึงว่างั้นอ่ะ ในเมื่อปัจจุบันหนูก็ไม่ได้คิดถึงโจทก์เก่าเลยแม้แต่คนเดียวอ่ะ??)

ตำแหน่ง 3 และ 6 คือ โสดโคตรๆ แต่อาจจะแอบชอบบางคนอยู่....เอิ่ม มีแอบชอบบ้างแต่หนูไม่กล้าคิดอะไรมาก ดังนั้นสถานะหนูจึงโคตรโสด

ตำแหน่งที่ 7 เป็นปัญหา ไพ่ 2ถ้วย ดันมาขึ้นตรงนี้อีก..ความรักของหนูมันจะไม่มีวันสมหวังแม้กระทั่งเรื่องคู่ใ่ช่ไหมคะ????

ลงท้าย Tower อีก อ๊ากกกก!!!~ ดวงไร้คู่แน่แท้ใช่ไหมคะพี่กระติ๊บน้อย !!! ฮือ ฮือ T_T
#1 โดย: Sakura [IP: 124.120.154.xxx]
เมื่อ: 2013-08-14 21:23:53
แวะมาตอบไพ่ค่ะ

ไพ่บอกว่าช่วงนี้ค่อนข้างจะเหงา (The Hermit) แต่ว่าไพ่ลักษณะนี้อาจจะมีคนเก่าๆวนเวียนกลับมาในชีวิตได้ด้วยเช่นกันค่ะ หรือหมายถึงได้ข่าวคราวของคนเก่าๆก็ได้ค่ะ

คือในช่วงนี้ยังไม่ขึ้นว่าจะเจอใครหรือมีแฟนจริงๆจังๆ ถ้ามีเข้ามาก็จะเป็นลักษณะเข้ามาคุยด้วยเฉยๆ (อารมณ์แบบคุยกุ๊กกิ๊กแต่อาจจะยังไม่ใช่แฟน) อีกอย่างก็คือถ้าดูแลตัวเองดีๆมันก็จะมีคนเข้ามาค่ะ ไพ่ฐานดวงขึ้นแบบนั้น

พอดีคุณตะวันฉายไม่ได้บอกอายุมาด้วย เรื่องคู่นั้นในช่วงอายุ 24 ก็น่าจะมีโอกาสเรื่องความรักค่ะ แต่ถ้าชัดๆเลยก็ตอน 30-33 ปี ก็มีโอกาสเรื่องความรักค่อนข้างสูงค่ะ ^^
#2 โดย: kratibnoi [IP: 110.164.244.xxx]
เมื่อ: 2013-09-21 10:27:25
ลูกศิษย์มาตอบให้ Thanks ja

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 355,921