เรื่องการติดต่อ

โดย: หน่อมแน้ม [IP: 118.174.158.xxx]
เมื่อ: 2013-06-23 15:40:24
รบกวนอาจารย์กระติ๊บน้อย

จับไพ่ 10 ใบ ถามว่าช่วงปลายเดือนมิถุนายน ถึงกลางเดือนกรก

ฎาคมนี้ ติดต่อเพื่อนคนหนึ่งเพื่อจะคุยด้วย เค้าจะคุยด้วยไหม ไม่อยากมีเรื่องคาใจ หรือเป็นศัตรูกัน เรา 2 คนมีเรื่องขัดแย้งมาครึ่งปีกว่าแล้ว เลยไม่ได้คุยกัน ฝั่งโน้นไม่รู้หายโกรธหรือยัง แต่เรายังต้องการเป็นเพื่อนกับเค้า เสียดายหากต้องมาขัดแย้งกัน แล้วจบความเป็นเพื่อนไป คือลองตีความเองดูค่ะ ผิดถูกอย่างไร รบกวนท่านอาจารย์แก้ไขค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)

1. 7 ถ้วย

2. Hanged man กลับหัว

3. Death

4. อัศวินเหรียญ

5. Emperor กลับหัว

6. Temperance

7.อัศวินไม้เท้า

8.Justice

9. High Priestess

10. 1 ไม้ กลับหัว

ดูแล้วตีความน่าจะเป็น เพื่อนคนนี้เค้าคิดว่า ในกรณีที่เราติดต่อไป เค้าคงคิดมาก ใช้เหตุผลพิจารณาไตร่ตรองสารพัด แล้วคิดว่าเป็นไปไม่ได้อีกแล้วที่เราจะกลับมาคุยกันเหมือนก่อน รู้สึกกดดันว่าจะคุยดีไหม อันนี้ดูจากใบ 1 2 8 10 ( เรียนจาก web ท่านอาจารย์น่ะค่ะ ) ใบ 4 และ 5 นี่ บอกถึงอดีตว่าเราขัดแย้งกัน ตอนนั้นเค้ารู้สึกเบื่อที่จะพูดกับเรา ส่วนสรุป 3 6 และ 10 สรุปความน่าจะเป็นคือ เราติดต่อไป เค้าก็อาจจะคุยไปงั้นๆ ไม่ได้จะอะไรมากมายเหมือนแต่ก่อน

ตอนนี้ไม่ควรติดต่อไปใช่ไหมคะ แต่ดูไม่ออกว่าไพ่ได้แนะว่าเมื่อไหร่ควรจะติดต่อไปดี
#1 โดย: kratibnoi [IP: 110.164.244.xxx]
เมื่อ: 2013-07-01 17:07:42
ดูตามไพ่ติดต่อไปช่วงเดือนกรกฏาคมและสิงหาน่าจะดีที่สุดค่ะ แต่ว่าโดยพื้นฐานดวงแล้วถึงเป็นช่วงที่ดีที่สุดแต่ไม่ได้หมายความว่าการตอบรับจะดีตามมาด้วยค่ะ

โดยรวมแล้วถือว่าแปลใช้ได้ค่ะ ซึ่งการติดต่อก็ล้วนแต่ต้องเป็นทางคุณติดต่อไปแต่ว่าอย่างที่บอกไปว่าพื้นฐานที่ ตน 4และ5 ไม่ดี การติดต่อการอาจจะพอคุยได้แต่ไม่ดีมากและอาจจะต้องอดทนมากด้วยค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 356,437