รบกวนพี่กระติ๊บแปลไพ่ให้ทีครับ

โดย: แช่เย็น [IP: 125.25.34.xxx]
เมื่อ: 2012-12-12 00:56:47
จับไพ่แบบ 4 ใบนะครับ

1.the empress

2.death

3.knight of pentacles

4.four of pentacles

อยากจะถามว่า เพื่อนผู้ชายคนนี้คิดยังไงกับผมครับ

แล้วถ้าผมไปบอกชอบเค้าจะเป็นยังไงครับ

คือต้องออกตัวก่อนนะครับว่าผมเป็นเกย์ แล้วเรื่องมันก็มีอยู่ว่า

ช่วงก่อนหน้านี้กับเพื่อนคนนี้มีเหตุต้องให้มาพูดคุยรู้จักกันมากขึ้น

ทั้ง ๆ ที่ตอนแรกก็ไม่ได้คุยอะไรมากมายหรอกครับ

หลังจากสนิทสนมมากขึ้น มันก็มีเหตุการณ์หลาย ๆ อย่างที่ทำให้ผมคิดไปว่า

เค้าก็สนใจผมเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่า เค้าคิดอะไรกับผมครับ

แต่ช่วงหลังมานี้ก็ไม่ได้คุยเหมือนเดิมครับ เค้าก็พยายามที่จะเข้ามาชวนคุย

แซวเล่นอะไรแบบนี้ แต่ผมทำนิ่ง ๆ เฉยชาใส่ไปเพราะกลัวเค้าจะรู้ครับว่าผมชอบเค้า จริง ๆ ก็อยากจะเล่นกลับไปบ้างแต่ไม่รู้ทำไมทำไม่ได้ครับ

สถานการณ์ตอนนี้ก็เลยดูแย่ ๆ เอามากทีเดียว

รบกวนพี่กระติ๊บทีนะครับ
#1 โดย: kratibnoi [IP: 183.88.0.xxx]
เมื่อ: 2013-01-03 10:06:26
ตรงนี่้อ่านได้ว่าเขาไม่เข้าใจว่าทำไมคุณเฉยชากับเขาค่ะ นานไปเขาก็จะโกรธแล้วก็รู้สึกอยากคุยด้วยเป็นรอบๆไปค่ะ แต่หากถามเรืื่องชอบไหม ตรงนี้เขาต้องการเป็นเพื่อนก่อนค่ะ ยังไม่ได้ขึ้นเรื่องชู้สาวเขาว่าคุณเป็นคนน่ารัก รู้สึกสบายๆเวลาอยู่ใกล้ๆค่ะ
#2 โดย: แช่เย็น [IP: 171.99.86.xxx]
เมื่อ: 2013-01-03 21:20:44
ขอบพระคุณครับพี่กระติ๊บ
วันที่ 28 ที่ผ่านมาก็ได้บอกชอบไปแล้วครับ เค้าก็รับฟังนะ แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไร
อีกอย่างผมเองก็ไม่ได้ถามเค้าด้วย เพราะคิดว่าคำตอบมันก็รู้ ๆ กันอยู่
จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้คุยกันเลยครับ แต่มันแปลก ๆ นะครับ
หลังจากบอกไปแล้วก็โอเคดี ปลดปล่อย ทำอะไรได้สะดวก มันก็มีความสุขดีนะครับ
ถึงมันจะแอบเหงา เสียใจบ้าง แต่ก็ถือว่าดีกว่าที่ผ่านมาเยอะเลย
ยังไงก็ขอขอบพระคุณอีกครั้งนะครับ
#3 โดย: kratibnoi [IP: 183.88.0.xxx]
เมื่อ: 2013-01-11 13:27:11
ขอบคุณค่ะที่มาอัพเดต

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 356,359