สอบถามเรื่องงานครับ

โดย: ตี้ [IP: 223.204.72.xxx]
เมื่อ: 2012-12-06 23:38:10
อันนี้เปิดไพ่ดูให้ตัวเองเมื่อประมาณต้นพ.ย.ที่ผ่านมาครับ กะผลเอา 3 เดือน

1.Two Wands

2.The Sun

3. Justice

4.Hermit

5.Page of Pentacles

6.Two swords

7.Knight of Cups

8.Two pentacles

9.Queen of pentacles

10.Page of wands

คือส่วนตัวอ่านได้ว่า

-ปัจจุบันมีอาการเบื่องานที่ทำอยู่ จะมีเกณฑ์ได้งานใหม่ และมีโอกาศดีๆเข้าในชีวิต

-เรื่องการเงิน จะมีได้เงินก้อนในช่วงพ.ย. แต่ก็มีรายจ่ายพอๆกับรายได้ ไม่เหลือเก็บและมีเงินหมุนทัน

-มีจุดที่แปลไม่ได้ 2 ใบคือตำแหน่งที่ 6 ทายว่าอนาคตอันใกล้นี้มีเรื่องที่ต้องตัดสินใจ แต่ไม่แน่ในว่าเรื่องงานหรือไม่ เพราะว่าติดกับตำแหน่งที่ 3 ส่วนตำแหน่งที่ 7 เป็นเรื่องของการปัญหา ไม่เข้าใจว่าในส่วนของอัศวินถ้วยจะเป็นปัญหาในรูปแบบไหน หรือจะอ่านได้ในแบบอื่นอีก

นอกจากนี้ อยากทราบว่าจะแปลเป็นได้อย่างอื่นอีกไหมครับ หรือว่าผมอ่านอะไรไม่ครบถ้วนไปไหม

ที่นี้มาถึงส่วนที่อยากรู้ คิอว่า ตอนนี้ผมมีความต้องการเข้าทำงานกับ Big4 ที่เป็นบริษัทสอบบัญชีใหญ่ๆ 4 ที่ เลยเปิดไพ่ถามว่าจะได้เข้าทำงานที่ไหนมากที่สุด

D : Eight Swords, Emperor, Six Pentacles, Ten Cups

K : The Fool, Queen of Wands, King of Pentacles(R), Two Swords

E : Temperance, Ten Swords, Ace of Pentacles, Knight of Pentacles

P : World, Strenth(R), Knight of Swords, Ace of Swords

จากการเปรียบการเปิดไพ่ทั้ง 4 ที่ เรียงตามลำดับความน่าจะเป็นที่เข้าได้คือ D, E, P ส่วน K ผมมองว่าไม่น่าจะได้เพราะว่าไพ่ขึ้นไม่สวยเท่าไหร่

แล้วทีนี้ผมนึกขึ้นมาได้ว่ายังไม่ได้ถามไพ่เลยว่าจะมีโอกาสเข้าทำงานใน Big4 ไหม เลยเปิดอีกรอบ ได้ดังนี้

Five Wands, Hierophant, Three Wands, Queen of Cups(R)

อ่านไพ่ได้ว่ายังไม่ได้ต้องรอไปก่อน ??? รู้สึกสับสนกับที่อ่านไปก่อนหน้านี้หน่อยจึงถามอีกคำถามนึงว่า จะได้ทำงานด้านตรวจสอบกับบ.ต่างชาติอื่นๆหรือไม่

High Priestress, Five Pentacles, Three Pentacle, Eight Pentacles

อ่านไพ่ว่าได้ แต่การเงินจะไม่ดีมากนัก ถ้าอยู่ไปนานๆก็จะทำรายได้มากขึ้น

อยากรบกวนพี่กระติ๊บ และพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ คนอื่นๆช่วยมาตรวจทานร่วมแสดงความเห็นในการเจียระไนแถลงไขการทำนายไพ่ครั้งให้กระจ่างใจเจ้าชะตาด้วยเถอะ เพราะว่าตอนนี้พารานอยด์เรื่องงานเหลือเกินแล้วครับ อยากได้งานก็อยากได้ แต่อ่านไพ่ไปแล้วก็แลดูแต่แปลกๆชอบกล ยังไงก็ช่วยกันอ่าน ช่วยกันทำนายให้ผมหน่อยนะครับ T0T
#1 โดย: kratibnoi [IP: 183.88.0.xxx]
เมื่อ: 2012-12-10 09:38:58
เดี๋ยวรอพี่ว่างก่อนนะจ้ะตี้
#2 โดย: Sakura [IP: 58.8.247.xxx]
เมื่อ: 2012-12-19 12:07:07
1.Two Wands
2.The Sun
3. Justice
4.Hermit
5.Page of Pentacles
6.Two swords
7.Knight of Cups
8.Two pentacles
9.Queen of pentacles
10.Page of wands

>> หลักๆไพ่มันอ่านเป็นเรื่องของการตัดสินใจ คือหมายถึงมีโอกาสใหม่ๆ หรือทางเลือกที่ทำให้ลังเลก็ได้ ไพ่หลายใบแสดงถึงความสับสนและลังเลใจหลายอย่าง แต่ถ้าเป็นเรื่องงานใหม่มีโอกาสได้ในช่วง ธ.ค. 55 ถ้าเลยไปแล้วก็น่าจะเป็นช่วง มิ.ย. 56 เลยค่ะ
ตำแหน่งอดีต อันนี้บ่งบอกว่าพี่ตี้รู้สึกว่าบรรยากาศการทำงานเหมือนทำอยู่คนเดียว หรือรู้สึกว่าทำงานมานานก็ได้ แล้วก็เริ่มเบื่อหน่าย ในลักษณะที่ว่าทำงานนานแล้วไม่ค่อยก้าวหน้า.....ถ้าเป็นเรื่องงานไพ่บอกว่ามีโอกาสได้งานจากคนที่รู้จักแต่ไม่ได้สนิทค่ะ

>> ส่วนเรื่องการเงินก็อย่างพี่ตี้อ่านค่ะ ว่ามีพอหมุนทันแต่ก็ไม่มีให้เก็บเท่าไรนัก ออกแนวได้มาใช้ไป

>> ตำแหน่งที่ 6 กับ 3 สองใบอ่านเป็นเรื่องการตัดสินใจได้ทั้งสองใบ หรือจะหมายถึง การไปสัมภาษณ์ ติดต่องานก็ได้ค่ะ....ถ้าในลักษณธเรื่องงานก็คืออาจจะได้รับข่าวสารเรื่องงานจากเพื่อน

>> ส่วน 7-10 ไพ่บอกว่าชีวิตช่วงนี้เรียบๆเรื่อยๆ แล้วก็มีโอกาสเรื่องงานใหม่ หรือข่าว/โอกาสใหม่ๆเข้ามาหลังจากนี้ค่ะ

ส่วนคำถาม 4 ใบ เรื่องงาน... ไพ่บอกว่า บริษัท K มีโอกาสสัมภาษณ์แต่ไม่ได้ชัวร์ว่าจะได้ แบบให้ลองเสี่ยงดู 50/50

ที่ถามว่าจะมีโอกาสได้เข้า Big4 มั้ย........ ไพ่เหมือนว่าได้มีโอกาสสัมภาษณ์มากกว่านะคะ

ส่วนเรื่องบริษัทต่างชาติ.... ถ้าได้ทำก็น่าจะ work ค่ะ แต่ถ้ามีเส้นสายเข้าได้น่าจะชัวร์กว่าน่ะค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 355,875