รบกวนอ่านไพ่อีกแล้วค่ะ

โดย: bb [IP: 202.28.45.xxx]
เมื่อ: 2012-11-25 15:11:26
ไม่ได้แวะมานานเลยค่ะ งานยุ่งมาก ตอนนี้มีคนเข้ามาอีกแล้ว จิตใจวุ่นวายดีจัง

เลยลองเปิดไพ่แต่อ่านไม่ถูกค่ะ ใครว่างรบกวนอ่านหน่อยนะคะ

ถามเกี่ยวกับเขา ก่อน ว่าสถาพการ์ของเขาทั่วไปขณะนี้เป็นยังไงบ้าง

8 ไม้ / 7ดาบ / 5 ดาบ / 1 ถ้วย

(ท่าทางวุ่นวายอยู่ไม่น้อยแต่ก็กำลังจะเข้ารูปเข้ารอย)

เข้ารู้สึกยังไงกับเรา (มีเรื่องที่คนที่เกี่ยวข้องกับเขาทำให้เราไม่พอใจอย่างมาก เลยมีเหตุนิดหน่อย เหมือนทำให้เขารู้สึกแปลกไป)

5 ถ้วย/ 9 ดาบ/ 6 ไม้/ เด็กไม้

แล้วต่อไปจะเป็นยังไง ยังจะคบกันต่อไปไหม

วงล้อ / ราชาดาบ/ สังฆราช / 3 ถ้วย

ถามว่า แล้วถ้ามองตัวเราล่ะ

เราควรหยุดคบเขาไหม

lover / 2 ไม้ / 1 ถ้วย / highprietess

แล้วจะยังไงต่อดี

2 ถ้วย/ 4 ถ้วย/ 7 ถ้วย / ราชินีดาบ

เราควรวางตัวอย่างไรกับเขาดี

8 เหรียญ/ ราชินีถ้วย / โลก / ราชาเหรียญ

ถามว่าจริงๆแล้วเขาจริงจังกับเราไหม (ไพ่ขึ้นได้น่ากลัวดี)

4 เหรียญ/ 3 ไม้ / 1 ดาบ/ devil / sun

เขาต้องการอะไรจากเรา

2 ถ้วย / death / 7 ดาบ / เด็กไม้

ขอบคุณค่ะ กังวลใจมากๆ เพราะอะไรๆ ไม่เคลียร์เลย...

#1 โดย: kratibnoi [IP: 183.88.0.xxx]
เมื่อ: 2012-12-10 09:36:38
ถามเกี่ยวกับเขา ก่อน ว่าสถาพการ์ของเขาทั่วไปขณะนี้เป็นยังไงบ้าง

8 ไม้ / 7ดาบ / 5 ดาบ / 1 ถ้วย

งานเยอะเครียดงานค่ะ

เข้ารู้สึกยังไงกับเรา (มีเรื่องที่คนที่เกี่ยวข้องกับเขาทำให้เราไม่พอใจอย่างมาก เลยมีเหตุนิดหน่อย เหมือนทำให้เขารู้สึกแปลกไป)

5 ถ้วย/ 9 ดาบ/ 6 ไม้/ เด็กไม้

มีคนแจ้งข่าวนี้ให้เขารู้ หรือไม่เขาก็รู้เอง จึงอยากห่างๆหน่อย

แล้วต่อไปจะเป็นยังไง ยังจะคบกันต่อไปไหม

วงล้อ / ราชาดาบ/ สังฆราช / 3 ถ้วย

โอกาสคบพอมีแต่ไพ่เป็นแบบดีตอนเริ่มต้น จากนี้จะมีเรื่องที่เขาให้เสียใจรออยู่ค่ะ

ถามว่า แล้วถ้ามองตัวเราล่ะ

เราควรหยุดคบเขาไหม

lover / 2 ไม้ / 1 ถ้วย / highprietess

ตามนี้เสียเพราะเขาได้บ่อยค่ะ

แล้วจะยังไงต่อดี

2 ถ้วย/ 4 ถ้วย/ 7 ถ้วย / ราชินีดาบ

ไพ่ยอกว่าคุณเครียดเรื่องความรักไปเรื่อยๆ แต่อนาคคมีคนเข้ามาอีก

เราควรวางตัวอย่างไรกับเขาดี

8 เหรียญ/ ราชินีถ้วย / โลก / ราชาเหรียญ

ทำตัวปกติค่ะ ตอนนี้ไพ่คุณมีความคาดหวังเขามากก็ผิดหวังมาก

ถามว่าจริงๆแล้วเขาจริงจังกับเราไหม (ไพ่ขึ้นได้น่ากลัวดี)

4 เหรียญ/ 3 ไม้ / 1 ดาบ/ devil / sun

เขาต้องการอะไรจากเรา

2 ถ้วย / death / 7 ดาบ / เด็กไม้

ตอนนี้เหมือนอยากห่างนิดหน่อยค่ะ
#2 โดย: bb [IP: 202.28.45.xxx]
เมื่อ: 2012-12-24 20:44:19
ขอบคุณมากค่ะพี่กระติ๊บน้อย แต่ก็แปลกดีคะ หลังจากนั้นก็ติดต่อกันแบบค่อนข้างดี เขาติดต่อเข้ามาก่อน
แต่ก็ยังไม่แน่ใจ ลองเปิดดูอีก หลายคำถามหลังจากที่อ่านคำแปลของพี่ติ้บ ก็ได้ดังนี้ค่ะ

๑. เขามีคนอื่นอยู่แล้วหรือเปล่า
6ดาบ ราชาเหรียญ 6ถ้วย 9ดาบ

๒. ถ้าอีกหน่อยคบกันแล้วจะมีปัญหาตอนหลัง ปัญหาอะไร
อัศวินเหรียญ 7ดาบ 3ดาบ Judgement

๓. สรุปเราต้องคบกับคนนี้หรือเปล่า (คบไปก่อนเจอคนอื่น)
เด็กไม้ 6ดาบ 1ถ้วย 4ดาบ

๔. คนคนนี้ มีจุดประสงค์หรือจุดมุ่งหวังอะไรกับเรา ที่เข้ามาเริ่มต้นกะเรา
7ดาบ ราชาไม้ 1 เหรียญ 2ไม้ 5ดาบ

๕. ณ ขณะนี้ คนคนนี้รู้สึกยังไงกับเรา
Hermit Justice 10 เหรียญ 5ไม้

๖. คนนี้มาจีบเราทำไม
อัศวินดาบ hermit 9เหรียญ 3ดาบ

๗. ควรเก็บไว้เป็นเพื่อนไหม
Tower 8ไม้ 5ไม้ chariot 8ดาบ (เห็นแล้วรุ้สึกน่ากลัว)

๘ เป็นคนนิสัยอย่างไร
Devil fool 9 ถ้วย hermit

๙. เราควรเงียบหายไปจากเขาดีไหม
7 ไม้ 10ดาบ เด็กถ้วย 4 ดาบ

คือก็ชอบอะไรบางอย่างในตัวคนนี้ค่ะ แต่ก็รู้สึกแปลกๆในบางอย่างด้วย
ขอบคุณพี่ติ๊บมากนะคะ กวนแต่เรื่องหนักๆ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 356,143