อยาดดูไพ่เป็นนะครับที่ไหนสอนมั่ง

โดย: พิภูษณะ [IP: 182.93.182.xxx]
เมื่อ: 2012-11-19 19:42:11
อยากดูไพ่เป็นนะครับ แต่ไม่ได้ดูเป็นอาชีพ ดูให้เพื่อนฝูงหรือคนรอบตัว หรือตัวเองนะครับ ที่ไหนมีสอนไหมครับ อยากเรียนมากๆ
#1 โดย: kratibnoi [IP: 183.88.108.xxx]
เมื่อ: 2012-11-20 09:34:37
หลายที่เปิดรับสอนค่ะ ไม่ว่าจะเป็นสมาคมโหราศาสตร์แห่งประเทศไทย หรือ สมาคมโหรนานาชาติ และตามเวปไพ่ต่างๆที่มีเปิดรับสอน ซึ่งเวปtrendy tarotนี้ก็รับสอน เช่นกันค่ะซึ่งเป็นการสอนแบบไพ่tarotแท้ๆไม่มีเอาศาสตร์อื่นๆมาปนเลยค่ะ

แต่คุณต้องถามตัวเองก่อนว่าถนัดแบบไหนน่ะค่ะ เช่น จะดูไพ่หัวตั้งอย่างเดียว หรือจะเรียนดูแบบมีหัวกลับด้วย และ จะอ่านไพ่แบบดูตามภาพ หรืออยากดูความหมายไพ่ด้วย เพราะแต่ล่ะที่ก็สอนไม่เหมือนกันค่ะ
#2 โดย: พิภูษณะ [IP: 182.93.182.xxx]
เมื่อ: 2012-11-22 10:17:04
คือแบบไหนที่แม่นน่ะครับ ผมศึกษาได้ทั้งนั้นล่ะ ที่นี้มีสอนด้วยเหรอครับ แล้วถ้าจะเราทำไงครับ หรือจะให้ซื้อหนังสือเล่มส้มๆไปอ่านก่อนดีครับ ส่วนใหญ่ผมจะว่างเสาร์อาทิตย์ เพราะอยู่แถวดอนเมือง แต่วันธรรมดาผมไปสอนดนตรีที่สระบุรีครับ เลยไม่ค่อยสะดวก อยากเรียนมาก เพราะปกติ เราแบบดูจากหนังสือ รู้สึกบางครั้งมันถอดความหมายไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นที่ผมที่ตีความไม่เป็น หรือไพ่ที่ออกมามันสะเป๊สะปะกันแน่ครับ อยากเรียน อยากมีคนชี้แนะมากครับ
#3 โดย: ผ่านมา [IP: 110.169.170.xxx]
เมื่อ: 2012-11-24 17:27:33
ถ้าสนใจจริง ๆ ผมว่าหาหนังสือมาอ่านก่อน
ทดลองทายไปเรื่อย ๆ หาประสพการณ์
จากนั้นค่อยเข้าอบรมจากสำนักต่าง ๆที่เปิดสอน
จะทำให้เรียนรู้ได้ไว
#4 โดย: kratibnoi [IP: 183.88.108.xxx]
เมื่อ: 2012-11-26 19:46:52
ที่บอกว่าอ่านไพ่ไม่เป็นถอดความหมายไม่ได้ นี่เรื่องปกติค่ะ ซึ่งทุกคนจะติดเรื่องนี้เหมือนกันหมดค่ะ
ส่วนมากที่เขามาเรียนกับกระติ๊บน้อยก็มาเรียนการอ่านไพ่กันทั้งนั้นค่ะ^^
ส่วนมากเขามีพื้นความหมายไพ่มาแล้วและมาเรียนการอ่านไพ่กันค่ะเพราะเชื่อมไพ่ไม่ได้

ส่วนเรื่องแบบที่แม่นหรือไม่แม่นนี่ก็ต้องบอกว่าแล้วแต่ตัวคนมาเรียนด้วยค่ะ
บางคนเป็นคนที่หัวไม่ไวทางด้านโหราศาสตร์ กระติ๊บน้อยสอนก็จะดูเป็นขั้นหนึ่งแต่เขาพัฒนาต่อไม่ได้
ดังนั้นการดูแม่นก็ต้องอาศัยตัวคุณเองเป็นหลักด้วยค่ะ
ต้องช่างสังเกตุ หัวไวและมีจินตนาการที่ดีและแอปพลายได้เร็ว ก็จะทำให้เรียนแล้วดูเป็นได้เร็ว
ที่สำคัญต้องไม่อาย บางคนเรียนแล้วไม่กล้าออกไปทำนายก็ไม่มีประสบการณ์
ซึ่งประสบการณ์นั้นสำคัญมากค่ะ จะทำให้คุณจำแม่นขึ้นเพราะมีเคสให้จำค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 355,857