มาแชร์ความรู้และเรื่องเกี่ยวกับไพ่ยิปซีกันนะคะ

โดย: Sakura [IP: 183.88.0.xxx]
เมื่อ: 2012-09-23 12:13:31
+ คำถาม ลำดับที่ 000444

จากคุณ Sakura [ 124.120.109.24 ] 08/01/2012 - 15:03:12 [ 96 คำตอบ ]

มาแชร์ความรู้และเรื่องเกี่ยวกับไพ่ยิปซีกันนะคะ

สวัสดีค่ะทุกคน

พอดีเราเห็นว่าตอนนี้สมาชิกในบอร์ดที่สนใจไพ่ยิปซีก็มีเพิ่มขึ้น ก็เลยมีไอเดียว่าอยากจะตั้งกระทู้ไว้เป็นห้องแชท แบบเอาไว้พูดคุยทักทาย รวมทั้งอาจจะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการหัดอ่านไพ่ของหลายๆคนกัน แบบมาแชร์ความรู้เรื่องไพ่กันน่ะค่ะ (ออกตัวก่อนว่าเราก็กำลังหัดดูไพ่เหมือนกัน -- ยังไม่ได้เก่ง แหะๆ)

คือไม่เน้นมาถามไพ่ในกระทู้นี้ แต่แชร์ความรู้กันมากกว่า หรือใครเคยเปิดได้ไพ่แปลกๆแล้วเรื่องราวตรงกับไพ่อะไรยังไง ก็ลองมาแลกเปลี่ยนกันดูนะคะ

ปล. ยินดีต้อนรับเพื่อนๆทุกคนที่มีใจรักไพ่เหมือนกันค่ะ

1 จากคุณ invisible1 [ 180.183.121.130 ] 08/01/2012 - 16:48:51

สวัสดีฮะ ยังไม่ได้แนะนำตัวเลยตั้งแต่สมัครมา เพราะว่ากระทู้มาแรงซะแล้ว ฮ่าๆ ฝึกอ่านไพ่เหมือนกัน จากเอ้เลย

เพิ่งฝึกอ่านเหมือนกันจ้าาา ว่าแต่จะเอามาแชร์ยังไงละหนิ งั้นลองดูเซตนี้ละกัน จริงยังอ่านไม่ออกแต่รู้แค่ว่าใช่หรือไม่

จะมีโอกาสได้ถ่ายรูปวันที่ 7 มค.นี้มั้ย

10 ไม้ / 10 ดาบ /เลิฟเวอร์ / 9 เหรียญ

ควีนเหรียญ / 2 ถ้วยกลับหัว /4 ถ้วย / คิงไม้

ถ้าอ่านแบบนี้มันตอบว่ามีงานถ่ายรูปแน่ๆ วันนี้ ปรากฏใกล้ถึงวันนี้จริงๆ ไม่ใช่งานถ่ายรูปค่ะ เป็นงานออกแบบจุกจิกแทน จากพี่คิงไม้ค่ะ แล้วก็ขอดูผลงานที่เราเคยทำมาด้วย สรุปว่างงเลย นึกว่าจะมีงานถ่า่ยรูปเข้ามา

เดี๋ยวมีที่อ่านได้ประหลาดกว่านี้เอามาลงนะค่ะ ยังอ่านไพ่แบบละเอียดๆไม่ได้เรย

2 จากคุณ Sakura [ 124.120.109.24 ] 08/01/2012 - 20:27:38

ควีนเหรียญ / 2 ถ้วยกลับหัว /4 ถ้วย / คิงไม้

>> แสดงว่าอันนี้บอกว่ามีงานเข้ามา (ราชาไม้) แต่ไม่ใช่งานถ่ายรูปสินะ โอ้ว...

ขอบคุณเชอรี่ที่เข้ามาแชร์กันนะคะ (พูดเป็นทางการ เราแอบเขิน 555)

3 จากคุณ invisible1 [ 180.183.121.130 ] 08/01/2012 - 20:48:45

ไพ่อาจจะบอกว่า

จะมีงานเข้ามา (คิงไม้) หาคนมาช่วยเหลือ เรา (ควีนเหรียญ) ดูผลงานด้วย แต่บอกว่าอย่าใจผิดนะ (2ถ้วยกลับหัว) คาดว่าเป็นงาน จุกจิก ละเอียด แก้แบบ (4ถ้วย)

4 จากคุณ Sakura [ 124.120.109.24 ] 08/01/2012 - 20:59:50

เอ..ถ้าดูแบบละเอียดมันจะอ่านได้แบบนี้มากกว่านะ

>> ราชาไม้ใบหลังบอกว่ามีงานเข้ามา (ได้งานจากคนแบบนี้ก็ได้) ซึ่งราชินีเหรียญ ใบแรก บอกว่าเป็นช่วงที่มีโอกาสเรื่องการเงินมากกว่า แต่ 2 ถ้วย หัวกลับ + 4 ถ้วย นี่อาจจะเป็นตัวขยายว่าระวังการสื่อสารในเรื่องงานผิดพลาด หรืองานจุกจิกแก้บ่อยก็ได้เหมือนกัน

5 จากคุณ invisible1 [ 180.183.121.130 ] 08/01/2012 - 21:25:29

ฮ่าาาาา ขอบคุณค่ะ แปลผิดเต็มๆ

6 จากคุณ invisible1 [ 180.183.51.117 ] 08/01/2012 - 21:57:26

ว่าแต่ถ้าเราไม่มีเอ้เป็นผู้ชี้แนะนะ เราว่าเราระเบิดไปนานละ 555555+

7 จากคุณ Sakura [ 124.120.109.24 ] 08/01/2012 - 22:36:45

5555+ ไม่เป็นไรจ้า จากประสบการณ์เราก็เคยเจอไพ่แปลกๆเหมือนกัน เซ็ตนี้เชอรี่เคยเห็นแล้วแต่เอามาแชร์ให้เพื่อนๆคนอื่นที่กำลังหัดอ่านไพ่กันนะคะ

จำได้ว่าเปิดไว้ช่วงตุลา...ถามว่าดวงความรักเป็นอย่างไรบ้าง

- Queen ถ้วย / The Tower / The Hanged Man / Queen เหรียญ

คือถ้าดูแบบนี้จะเห็นว่าไพ่ใบแรกแปลว่าอ้วน (ควีนถ้วย) แต่ลงท้ายเป็นราชินีเหรียญ = ผอมลงนั่นเอง ส่วน The Tower + The Hanged Man เป็นตัวบอกว่าน่าจะมีเรื่องเกิดขึ้นที่ทำให้จู่ๆผอมลง...

ตอนแรกเราก็งงๆ เอ๊ะเจอทาวเวอร์ แปลว่าอุบัติเหตุก็ได้ ส่วนแฮงค์แมนแปลว่าโรงพยาบาล ก็เลยคิดว่าเอ๊...หรือเราจะเจออุบัติเหตุ ไปนอนโรงบาล แล้วผอมลงหว่า (แปลได้น่ากลัวจริงๆ 555)

ปรากฏว่า เรื่องจริงๆเป็นแบบนี้ค่ะ...เคยมีผู้ชายคนนึงที่เค้ามาคุยๆด้วยแล้วก็หายไป แล้วจู่ๆก็ดันโผล่มาอีก ซึ่งเค้าก็ทำอะไรบางอย่างให้เราเสียความรู้สึกอย่างมาก ก็เลยกินข้าวไม่ลงไป 4-5 วัน ไม่ได้ชั่งน้ำหนักว่าลงไปเยอะไหมแต่ว่าเสื้อผ้าหลวมลงเลยหน่อยนึงค่ะ

คือเหมือนมาทำแย่ๆใส่แล้วก็ไป ก็เล่าให้เพื่อนสนิทฟัง..เพื่อนดันบอกว่าถ้าเค้ามาอีกก็ดีนะเธอ จะได้ผอมๆลงไง 555+ ซะอย่างนั้น

8 จากคุณ ugrits [ 58.8.23.206 ] 09/01/2012 - 03:10:39

ดีคับ มาทักทายด้วยคนครับ

ก็คือว่า....

ประสบการณ์เกี่ยวกับไพ่ของผมก็คือ ก็เรื่องของการซื้อไพ่

กล่าวคือ สำหรับคนที่ซื้อไพ่แล้ว

1. ซื้อมาแล้วแต่ไม่ยอมใช้ ซื้อมาเก็บ

2. ซื้อแบบไม่หยุด ไม่หย่อน

สำหรับข้อ 1 คงเป็นกันมาก และผมก็ยังหาทางแก้ไมไ่ด้ครับ

เป็นเรื่องที่น่าลำบากใจ และก็เป็นที่ภูมิใจพร้อม ๆ กัน

ในการที่ต้องใช้ไพ่ชุดใหม่เอี่ยม

ที่ถูกใจมาก ๆ ผลก็คือไม่กล้าใช้นะครับ....

เพราะกลัวเก่า กลัวดำ...อันนี้ขอผ่านครับ

เพราะยังไม่รู้จะแก้ยังไงครับ...

ข้อ 2 ซื้อแล้วแต่ไม่เคยพอ หยุดไม่ได้ และยังคงมี wish list เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ...

สำหรับข้อนี้ ผมแนะนำให้พบจิตแพทย์ !! เอ้ย พูดเล่นครับ ไม่ใช่ ๆ

ผมพบว่าไพ่ แทบทุกสำรับ ถ้านั่งมองดี ๆ มันมีเสน่ห์หมด

ดังนั้น ถ้าไม่อยากเสียตังค์ อย่าไปนั่งมองมันบ่อย ๆ ครับ

อย่าดูเวป review ไพ่ และอย่าไปดูที่ร้านบ่อย ๆ ไปดูขำ ๆ ก็ควรละเว้น...

artist ผู้ที่สร้างไพ่มาค่อนข้างใส่ใจ ในความรู้สึกในแต่ละรูป แต่ละรูป

ยิ่งถ้าสำนักพิมพ์ตั้งใจทำไพ่ชุดนั้น ให้ออกมาอย่างดีแล้ว...

ไพ่ชุดนั้นแทบเป็น killer สำหรับคนชอบซื้อไพ่เลยทีเดียว

ก็ทำไงได้ มันน่าถนุถนอม มันมีเสน่ห์ มันมีความน่ารักในตัวมันเอง

แทบทุกสำรับแหละครับ...เพียงแต่ว่าอารมณ์ไหนนะครับ

แต่ผมก็ไม่ได้ชอบมันหมดนะ

ผมยังเลือกที่จะชอบ แต่ก็เยอะครับ...ทำให้ลำบากใจมาก..

เข้าประเด็น วิธีแก้ก็คือ

1. ตั้งใจกับตัวเองครับว่าจะซื้อชุดไหน ๆ ก็ตามว่าจะเป็นชุดสุดท้ายครับ

อันนี้ผมลองแล้วครับ ทำไม่ได้ครับ... ขอให้ผ่านไปครับ

2. ขอให้กำหนดไปเลยครับ ตาม budget เช่น ไตรมาสละสำรับ

หรือครึ่งปีละสำรับ หรือถ้าไม่ลำบาก ก็เดือนละสำรับ กำหนด

ให้ชัดเจนว่า จะไม่ซื้อเกินนี้ อันนี้ผมว่ามันก็ช่วยเหลือได้บ้างนะครับ

สำหรับคุณผู้หญิงคงเอาวิธีนี้ เอาไปจัดการ budget ในการซื้อ

เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า ได้บ้างนะครับ 55

ผมเดาว่าอารมณ์ อาจจะใกล้ ๆ กัน หรือมากกว่าพวกไพ่ กระมังครับ ?!

9 จากคุณ invisible1 [ 180.183.51.117 ] 09/01/2012 - 04:07:19

ประสบการณ์เกี่ยวกับไพ่ของผมก็คือ ก็เรื่องของการซื้อไพ่ = การกินเหล้าที่มีหลากหลายยี่ห้อนะฮะ แน่นอนว่าแต่ละยี่ห้อ รสชาติ ความอร่อยก็ต่างกันอีก อันไหนนุ่มลิ้น บาดคอ แล้วสุดท้ายก็มักจะชอบสนใจยี่ห้อนั้นๆไป เก็บมากินอีก อันนี้ท่าทางจะพูดยากในการจัดการจัดสรรปันส่วนในการใช้เงิน อิอิ

และที่สำคัญยิ่งมี community มากขึ้น จะเริ่มมีการแชร์ประสบการณ์ เห้ยว่าีมีอะไรอันไหนกันบ้าง ทำให้เกิดความหลากหลาย พอใจอันไหนก็จัดเซตนั้นไป ถ้าเทียบกับ การกินเหล้าอีกเช่นกัน แน่นอนว่าต้องรีบเก็บมาสะสมกันเลยทีเดียว 5555555555+

10 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.87.232 ] 09/01/2012 - 08:59:38

พี่อยากมาแชร์เหมือนกัน รออีกนี๊ดดดจะว่างแล้ว

11 จากคุณ alpha13th [ 180.222.148.44 ] 09/01/2012 - 09:44:45

สมาชิกใหม่ครับ อิอิ

ก็ว่าจะมาแชร์บ้างครับ อาจจะไม่เชิงแปลกนะครับ

ก่อนหน้านี้ประมาณซักเดือนที่แล้ว ระหว่างสับไพ่อยู่ พอดีทำไพ่หลุดออกมาใบนึง

เห็นเป็นไพ่ strength ก็เลยจัดเข้ามาแล้วสับไพ่ ปรากฏว่าสับไป 10 กว่าครั้งก็พลาด

หลุดออกมาอีกใบนึง ซึ่งก็เป็นไพ่ใบเดิม ไพ่ strength

ก็ไม่รู้ว่าเป็นการเตือนอะไรจากไพ่หรือเปล่านะครับ แฮะ แฮะ (ประมาณจะโดนใครจับ

แหกปากหรือเปล่า อะไรแบบนี้) ซึ่งจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีเหตุการณ์ที่น่าจะเกี่ยวข้องกับ

ไพ่ใบนั้นเท่่าไหร่ ก็เป็นไปได้ี่ที่มันจะบังเอิญอะนะครับ

จากนั้นก็ตอนจะสิ้นปี ก็ไปกินข้าวกับเพื่อน เลยแวะร้านหนังสือ ตอนแรกว่าจะซื้อไพ่

สำรับใหม่ แทนไรเดอร์เวทที่แถมมากับหนังสือของคุณขุนทอง (สำรับนั้นนานประมาณ

15 ปีได้แล้วมั้งครับ มีบางช่วงไม่ได้หยิบมาใช้เป็นปีๆ ก็มี) ตัวไพ่ค่อนข้างโทรมแล้ว

เพราะสมัยเด็กๆ หัดดูบ่อยๆ เลยว่าจะถอยไรเดอร์เวทใหม่ เพื่อนก็ทักขึ้นมาว่า ยิ่งเก่า

ยิ่งดี จะได้ดูมีมนต์ขลัง ไอ้เราก็ เออเนาะ มันก็มองมุมนี้ได้ ก็เลยดูไพ่สำรับอื่นๆ แทน

ก็มาเจอะกับสำรับ sacred art tarot เข้า งามดีเลยถอยมาซะ

พอวันที่ 1 ผมเลยลองหยิบไพ่ทำนายแบบใบเดียวดู (จากทั้ง 2 สำรับ) ปรากฏว่า

หยิบได้ไพ่ 9 ดาบเหมือนกันทั้ง 2 สำรับ (ทำไมชอบหยิบได้เบิ้ลหว่า )

แต่อย่างอันนี้ ก็ตามหน้าไพ่อะครับ แสดงความกังวลจนเกินเหตุเพราะวันหยุดปีใหม่

เหลือแค่ 2 วัน เลยกังวลจนเกินไป แฮะ แฮะ

12 จากคุณ BrownieX [ 202.149.29.81 ] 09/01/2012 - 11:35:46

ไพ่ที่เกลียดสุดๆใบนึงในการถามเรืื่องใดๆ

3 ดาบ

ถ้าช่วงไหนจับได้บ่อยๆเตรียมทิชชู่ไว้ได้เลย มันจะมีเรื่องให้เสียใจจนน้ำตาไหลได้ทุกครั้งไป บางทีถามเรื่องนี้ แต่ออกสามดาบ ก็ร้องไห้นะ แต่เป็นเรื่องอื่นที่ไม่ถาม

อีกใบ 9 ไม้เท้าถ้าช่วงไหนจับได้ต้องรีบสมัครงานที่ใหม่รอไว้ก่อนเลย สุดท้ายก็ต้องมีเรื่องให้ได้ออกจากที่เก่าตลอดเลย

ตอนนี้แก้เคล็ดมาทำเป็น outsource ไปเลย อยากย้ายดีนัก ให้มันย้ายด้วยตัวงานนี่แหละ ไม่รู้จะแก้ได้แค่ไหน

13 จากคุณ Sakura [ 110.168.122.113 ] 10/01/2012 - 01:10:02

@ ugrits : แหมพี่เต้ย เอาไปเทียบกับเวลาผู้หญิงซื้อของช้อปปิ้งเลยหรอคะ 555+ จริงๆถ้ามีความสุขกับการสะสมไพ่ก็ซื้อเถอะค่ะ คงอารมณ์คล้ายๆสะสมแสตมป์หรือเปล่า แต่ว่าแพงกว่า

@ invisible1 : แต่ไพ่ต่างกับเหล้าตรงที่ไม่เมานะ 555+ หรือเมาหว่า แบบมัวเมาในไพ่อะไรแบบนี้ อิอิ

@ kratibnoi : พี่ก็อกงานเยอะ สู้ๆนะคะ

@ alpha13th : แป่ว 55+ มีการกลัวโดนจับแหกปากด้วย แต่สรุปว่าปลอดภัยดีใช่ไหมคะ

@ BrownieX : โอ้ พี่นิด ไพ่ 3 ดาบนี่เอ้ก็เคยได้เหมือนกันนะ จำได้ว่าช่วงต้นปีได้มาที + ไพ่แย่ๆอีกหลายใบ ปรากฏว่าโดนมอไซด์เฉี่ยวหลังยุบ แย่สุดๆเลยอ่ะ ส่วน 9 ไม้นี่ได้เวลาเครียดๆ บางทีไม่สบายเอ้ก็เจอใบนี้เหมือนกัน

14 จากคุณ alpha13th [ 180.222.148.44 ] 11/01/2012 - 14:22:16

แหม่ คุณ Sakura กลัวสิครับ ไม่รู้เป็นไง ผมมักจะเจอแต่เพื่อนผู้หญิงประเภท

แรงส์ ข่มผู้ชายเก่ง (ทั้งเพื่อนที่เรียน รุ่นพี่ที่ออฟฟิศ)

แต่จนแล้วจนรอด ก็ยังไม่เกิดเหตุการณ์อะไรเป็นพิเศษที่น่าจะเชื่อมโยงกับ

ไพ่ strength นะครับ ฮา

15 จากคุณ Sakura [ 124.121.61.94 ] 11/01/2012 - 15:07:18

ช่วงที่ไพ่ STRENGTH ขึ้นนั้นหมายถึง เราอาจจะเริ่มดูแลตัวเองให้ดูดีขึ้นก็ได้ค่ะ หรือหมายถึงคุณ alpha13th เจอผู้หญิงคนนึงที่รู้สึกว่าเค้าเป็นคนเก่ง แต่ดูจีบยากก็ได้นะ 5555+

16 จากคุณ invisible1 [ 27.130.191.48 ] 13/01/2012 - 02:29:47

@Sakura ; เมามายไม่ได้สติแล้วตอนนี้เพราะอ่านไพ่ไม่ออก 55555+

ขอต่อเซ็ตเดิมอีกรอบนะค่ะ

เอออยู่ดีเค้าให้เราออกแบบอีกรอบเราก็นั่งออกแบบไปสุดท้ายเค้าบอกว่าแบบเราคงไม่ได้ใช้ละ (ครั้งที่2)

คนเก่ากลับมาแล้ว เราก็งง อ่าวเค้ามีคนออกแบบอยู่แล้วเหรอ แล้วก็หงุดหงิดไปเพราะทำให้วันนั้นไปเรียนสายเพราะนอนน้อยจากทำทีซิส คะแนนเช็คชื่อก็หาย เงินก็ไม่ได้ค่ะ เซ็งเป็ดเลย

17 จากคุณ bb [ 202.28.45.10 ] 13/01/2012 - 14:14:00

แลกเปลี่ยนกันแบบนี้หนุกดีจัง

อยากถามเพื่อนๆว่า เคยลองดูดวงออนไลน์ไหมคะ ทั้งเวบไซด์ของทั้งไทยและเทศ อยากทราบว่ามันแม่นไหม....

แต่ดูมากๆ ก็เมาเหมือนกันนะคะ อิอิ

ส่วนไพ่ที่เราไม่ชอบที่สุด คือ Tower มักจะไม่เข้าใจว่าอะไรจะพัง จะมีปัญหา แบบกะทันหัน

เคยถามเรื่องงานว่าจะเป็นยังไง ถามตั้งแต่ต้นปีที่แล้วถึงปลายปี หยิบ 4 ใบ ใบที่ 4 ได้ Tower ก็ใจคอไม่ดี แต่สุดท้าย

ปีใหม่แล้วก็ยังทำงานที่เดิมไม่มีแนวโน้มย้าย หรือเปลี่ยนแปลงแต่อย่างใด

เลยไม่ค่อยเข้าใจมัน...

18 จากคุณ Sakura [ 124.120.87.2 ] 14/01/2012 - 02:41:50

@ invisible1 : โหย เหนื่อยแทน อย่าคิดมากนะเชอรี่สู้ๆ

@ bb : ดูไพ่ทางเน็ตก็เคยเหมือนกันนะคะ ส่วนตัวเอ้คิดว่าไพ่ที่ขึ้นมาก็แม่นนะ แต่คำแปลตามเว็ปบางทีเชื่อไม่ค่อยได้ แหะๆ ส่วนไพ่ The Tower ที่ขึ้นนี่หมายถึง มีเรื่องให้เราเซ็ง หรือเสียความรู้สึกกับคนในที่ทำงาน/เพื่อนร่วมงาน/เจ้านาย อะไรแบบนี้ก็ได้ค่ะ หรือมีเรื่องให้เสียตังเกิดขึ้น (ซึ่งอาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องงานก็ได้เช่นกัน)

19 จากคุณ bb [ 202.28.45.10 ] 14/01/2012 - 14:12:08

น้องเอ้ ชอบดูไพ่ตอนดึกๆเหรอคะ อย่านอนดึกนักสิคะ เด๋วไม่สวยน้า...

ถ้า Tower แปลว่า เสียความรู้สึก ก็ตรงค่ะ เพราะงานบางงานตั้งแต่เข้าสู่ช่วงปลายปีที่แล้ว ก็มีแต่ปัญหา เซ็งตลอด ผู้บริหารไม่มีแนวทางชัดเจน

เราต้องรับหน้าอยู่คนเดียว เหนื่อยและเบื่อมาก เกิดอาการอยากเลิกทำงานนั้นเลยทีเดียว

แต่เรื่องคำแปลบางเว็บก็จริงนะ อ่านแล้วงง เหมือนไม่ได้แปลอะไร มีเวบหนึ่งรู้สึกโอเคมาก

http://www.tarot-live.com/

เคยลองเข้าไปดูหรือเปล่าคะ คิดว่าคำแปลโอเคนะคะ เอาไว้ให้เราได้เห็นตัวอย่างคำแปลที่หลากหลายดี

บางทีเราก็ถามคำถามสารพัด มันจะจุกจิกไปไหม คืออยากดูว่าไพ่จะขึ้นยังไงอ่ะค่ะ แล้วก็รู้สึกว่า ถ้าเปิดไพ่ถามในความสัมพันธ์กับบางคน จะมีไพ่บางไพ่ขึ้นซ้ำๆ แต่บางทีพอสถานการณ์เปลี่ยน ก็ไพ่เปลี่ยน..... ก็สนุกดีนะคะ.....

20 จากคุณ invisible1 [ 180.183.141.85 ] 15/01/2012 - 01:50:26

วันนี้เอาไพ่แบบขำๆมาฝากค่ะ

เมื่อวานเปิดไพ่จนเหลือ 2 ใบสุดท้าย เปิดออกมาเป็น

คิงไม้ + 2 ดาบ

เราก็ว่าเอ้คิงไม้ติดต่อมาเรื่องงานป่าวน้า....บ่ายวันต่อมาค้นพบว่าพี่คิงไม้แท็กรูปมาที่เฟสบุคเป็นเกี่ยวกับโฆษณาและฝากอุดหนุนหนังสือที่แม่เค้าเขียน

เราก็อ๋อติดต่อมาแบบนี้นี้เอง 55555+

21 จากคุณ Sakura [ 124.120.84.129 ] 15/01/2012 - 12:36:08

ขอบคุณเชอรี่ที่มาแชร์กันนะคะ ^^

ของเราเคยเปิดได้ไพ่สวยๆอยู่เซ็ตนึงค่ะ

The Lovers / The Sun / The Chariot / King เหรียญ

>> เป็นเซ็ตไพ่ที่ทำให้เพ้อฝันมาก 555+ เหมือนบอกเกี่ยวกับคนในอนาคตที่จะเจอ ถ้าดูแบบนี้อ่านง่ายๆเลยค่ะว่าเป็นเรื่องความรัก ส่วนไพ่ Lovers จะบอกถึงคนใหม่ๆที่เจอในอนาคต อีกอย่างไพ่ The Lovers นั้นเป็นตัวบอกว่าเจอความรักตอนทำงาน หรือเปิดเทอมใหม่ก็ได้ ตอนนี้เราปีสี่แล้วสงสัยว่าจะเจอตอนทำงานแฮะ (ท่าทางอีกนาน)

อิอิ...ว่าแล้วเราก็ปั้นหุ่นรอ

22 จากคุณ invisible1 [ 180.183.142.49 ] 15/01/2012 - 16:26:31

@Sakura อาจจะเป็นเจ้านายสุดหล่อ เท่สมาร์ทป่าวน้า

สำหรับใครที่ใช้ ผลิตภัณฑ์ Apple ; ipod , iphone , ipad แนะโหลด app ตัวนี้ค่ะ

ฺBeuatiful tarot แต่เสียตังนะ น่าจะราวๆ 2.99$ เราว่าคุ้มดีค่ะ ไว้เปิดไพ่ตลอดเวลาหากไม่ได้พกไพ่

ติดตัว มีเลือก deck ได้ด้วยแต่หน้าไพ่ ที่จะมีแบบ 78 ใบมีแต่ rider-waite อ่าค่ะ มีอยู่ 3-4 ลายได้

เสียดายที่ไม่มีโหลดหน้าไพ่มาใส่เพิ่ม app นี้จะเพอร์เฟ็กมากค่ะ เราก็จะได้ไพ่หลายลายให้สะสม อิอิ

23 จากคุณ invisible1 [ 180.183.141.85 ] 15/01/2012 - 16:31:49

ลืมบอกด้วย มันดูกลับได้ค่ะ จริงๆคนที่ไม่ชอบดูกลับหัวก็ปรับให้เป็นหัวตั้งได้นะ เจ๋งดีเปิดเสดก็ capture เก็บภาพไว้เลย

24 จากคุณ bb [ 202.28.45.10 ] 15/01/2012 - 17:16:30

อุ้ย มี app ด้วย ตายละๆๆ จะต้องซื้อ Ipod Iphone กะเขาไหมนี่....

25 จากคุณ Sakura [ 124.120.84.129 ] 15/01/2012 - 17:25:09

@ invisible1 : ขอบคุณสำหรับคำอวยพรจ้ะ เป็นแบบนั้นก็ดีนะ 555555+ แต่ถ้าเป็นเจ้านายแบบราชาเหรียญ ต้องเรื่องมากแหงๆเลย แบบทำอะไรก็ไม่ค่อยได้ดั่งใจเค้า (ตามคุณสมบัติของไพ่ใบนี้) ...ถ้าได้แฟนแบบราชาเหรียญนี่ต้องทำใจ เพราะผิดเสมอ ไม่เคยถูก คนจะทนได้ต้องอึดของจริง อันนี้เพื่อนเรามีแฟนแบบราชาเหรียญ มันบอกมา ว่าต้องอย่าใส่ใจมาก ทำตัวให้ชิน (พูดขู่ซะกลัวไปเลย ) แต่ดีอย่างคือถ้ารักแล้วทุ่มเท อิอิ

...รอลุ้นกันไปว่าจะเจอเมื่อไร

จริงๆไม่ชอบราชาเหรียญ ชอบราชาถ้วย หรือไม้ ถ้วยก็ดีเป็นแบบโรแมนติก แต่จะขี้ใจน้อย อารมณ์เข้าใจยาก (ธาตุน้ำ) แต่ถ้วยหัวกลับไม่เอานะ เข็ด ส่วนไม้จากที่เคยเจอก็ดูดีมีเสน่ห์ แต่ต้องทำใจเพราะสาวๆเข้าหาเยอะ พูดง่ายๆคู่แข่งเยอะน่ะเอง ...

พูดถึงโทรศัพท์ แอบอยากเปลี่ยนเพราะโนเกียมันแฮงค์ บ๊อยบ่อย อยากใช้ Apple บ้างเหมือนกัน รอมีงบก่อน ฮ่าๆๆ

26 จากคุณ Sakura [ 124.120.84.129 ] 15/01/2012 - 17:37:49

@ พี่ bb : ช่ายค่ะ The Tower แปลว่าเสียความรู้สึก ผิดหวัง อกหัก หรือแปลว่าจะตัดใจก็ยังได้ค่ะ เคยมีพี่ผู้ชายที่คุยๆกัน เค้าเป็นหมอดูไพ่เหมือนกัน ให้นิยามไพ่ใบนี้ว่า "ฝันสลาย" ...เอ้ว่า Feel คงประมาณนั้นนะคะ แบบคาดหวังแล้วไม่ได้อย่างที่หวัง

ไพ่ The Tower เป็นดาวอังคาร แปลว่าอารมณ์โกรธ ฉุนเฉียว Ego ที่มีอยู่มันพังลงก็ได้ค่ะ ส่วนมากความหมายไม่ค่อยดี เป็นลักษณะว่าเรื่องเกิดขึ้นกระทันหันก็ได้เช่นกันค่ะ

แหะๆ ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะ ช่วงนี้ไม่นอนดึกแล้วค่ะ ต้องรักษาสุขภาพล่ะ ไม่ค่อยสบายบ่อยๆ

เว็ปที่ให้มาน่าสนใจดีค่ะ ไว้จะลองแวะไปดูนะคะ

ส่วนที่พี่ bb ถามว่า..

บางทีเราก็ถามคำถามสารพัด มันจะจุกจิกไปไหม คืออยากดูว่าไพ่จะขึ้นยังไงอ่ะค่ะ แล้วก็รู้สึกว่า ถ้าเปิดไพ่ถามในความสัมพันธ์กับบางคน จะมีไพ่บางไพ่ขึ้นซ้ำๆ แต่บางทีพอสถานการณ์เปลี่ยน ก็ไพ่เปลี่ยน..... ก็สนุกดีนะคะ.....

>> ตอบเลยนะคะ ไม่จุกจิกหรอกค่ะ เอ้ก็ถามบ่อยจะตายไป 555+ คือบางทีถ้าไพ่อ่านได้เป็นเรื่องก็คือตอบคำถามแล้วค่ะ แต่ในช่วงหัดอ่านใหม่ๆก็จะงงๆบ้างเพราะยังโยงไพ่ไม่ได้น่ะค่ะ สำหรับเอ้แล้วตอนหัดอ่านใหม่ๆยากมากแต่พอเห็นหน้าไพ่บ่อยๆแล้วจำความหมายได้บ้างก็พอเริ่มอ่านได้ดีขึ้นค่ะ

27 จากคุณ Sakura [ 124.120.84.129 ] 15/01/2012 - 18:19:25

เวลาเปิดไพ่จดเก็บไว้ก็ดีนะคะเพราะบางทีไพ่จะบอกอะไรเราล่วงหน้าเสมอค่ะ

เดี๋ยวเอ้จะยกตัวอย่างจากไพ่ที่เคยจดไว้แล้วกัน... (อายนะเนี่ยเหมือนเอาดวงตัวเองมาแฉ) ก็ถือว่าเป็นการแชร์ความรู้นะคะ

คือด้วยความที่เอ้เป็นคนบ้าไพ่มากๆ ก็เลยเปิดไพ่ทุกวัน แล้วก็จะจดใส่ notepad เก็บไว้ (บางทีแปลไม่ออกหรอกแต่ต้องจด 555+) ทีนี้พอเกิดเหตุการณ์อะไรในชีวิตก็จะเอาไพ่มาไล่ๆดูว่ามีขึ้นเตือนหรือเปล่า แล้วก็มักจะได้ความรู้กลับมาคือบางทีไพ่เค้าเตือนล่วงหน้าจริงๆค่ะ แม้ว่าเราถามเรื่องอื่นแต่บางทีอ่านซ้อนเป็นเรื่องที่เราไม่ได้ถามได้ด้วย

อย่างเมื่อช่วงมิถุนายนเอ้ไปแอบปิ๊งอาจารย์ที่มหาลัยค่ะ 555+ แน่นอนว่าพอเจอแล้วไปค้นๆไพ่ที่เคยจดไว้ปรากฏบอกไว้ละเอียดมากเลย ตั้งเกือบ 7-8 เซ็ตแน่ะ (น่าทึ่งจริงๆ)

เริ่มจากเซ็ตแรกก่อน...ถามเมื่อกลางเดือนพฤษภาคม ตอนนั้นว่างๆค่ะ ก็เลยเปิดไพ่ถาม

1. จะมีคนใหม่ๆเข้ามาในชีวิตเราหรือไม่

- King ดาบ (R) / 1 ถ้วย (R) / 3 ไม้ / 8 ไม้

>> ถ้าดูแบบนี้จะเห็นไพ่ตอบชัดมากว่ามี (8 ไม้) คือถ้าเราอ่านจากใบที่ 4 วนไป 1 2 3 จะได้แบบนี้ค่ะ

...คือมีรักครั้งใหม่แบบกระทันหัน (8 ไม้) แต่ผู้ชายคนนี้จะทำให้เสียใจ (ราชาดาบ หัวกลับ = คือเค้าทำอะไรบางอย่างให้เราเสียใจ) แบบมีเรื่องให้เสียน้ำตา ร้องไห้ (1 ถ้วย หัวกลับ = มีน้ำตา) แล้วก็ห่างกันไปแบบคนไม่รู้จักกัน (3 ไม้)

อันนี้ยังน้อยคือไม่ได้บอกรายละเอียดว่าเค้าเป็นใคร..แต่ดูเซ็ตต่อๆไปนะคะ 5555

2. อันนี้เปิดเมื่อ 25 พ.ค. คำถามคือจะเจอใครอีกไหม?

- 2 ถ้วย / The Sun / King เหรียญ / The Hierophant

>> เห็นไพ่ 2 ถ้วย+The Sun อย่าไปคิดว่าไพ่สวยนะคะ 555+ ตอนแรกเอ้ก็เข้าใจแบบนั้นแต่จริงๆแล้วไพ่ตรงนี้มันแค่บอกว่า มีความรักครั้งใหม่ (2 ถ้วย+The Sun) กับผู้ชายลักษณะแบบราชาเหรียญ คือเป็นคนนิ่งๆแข็งๆ เก๊กๆ (ราชาเหรียญ) ที่เป็นอาจารย์ (ไพ่พระ)

....นอกจากนั้นไพ่ King เหรียญ มันเป็นเรื่องการเงิน + ไพ่ The Hierophant ที่แปลว่าอาจารย์ = อาจารย์สอนพวกการเงิน,การตลาด นั่นเองค่ะ (ว่าง่ายๆวิชาเกี่ยวกับสายการเงินทั้งหลายทั้งแหล่)

3. เซ็ตสุดท้ายแล้วค่ะ...อันนี้ถามเรื่องอื่นแต่เอามาอ่านได้เหมือนกัน

- King เหรียญ / The Hierophant / 4 ถ้วย / 8 ไม้

>> อ่านง่ายๆไพ่บอกว่าตกหลุมรัก (8 ไม้) อาจารย์สอนการตลาด (ราชาเหรียญ+ไพ่พระ) แต่ความสัมพันธ์ไม่ดีคือแบบไม่สมหวังนั่นเอง (4 ถ้วย)

ส่วนสรุปเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ ก็คือเอ้บังเอิญไปเจออาจารย์ที่เคยสอนวิชาเกี่ยวกับพวกแนวประชาสัมพันธ์ๆ (เพราะเอ้เรียนนิเทศศาสตร์) บนรถไฟฟ้าโดยบังเอิญค่ะ คือไม่เคยนึกปลื้มอะไรเค้าเลยจริงๆ แต่วันนั้นคุยกันถูกคอมากก็เลยปิ๊งกระทันหัน..ซึ่งเค้าได้เล่าให้เอ้ฟังว่าตอนนี้เค้ามาสอนวิชาการตลาดให้รุ่นน้องปี 1-2 แล้วค่ะ (จะเห็นว่าไพ่บอก เป็นอาจารย์ สอนด้านการเงินน่ะเอง) ...จากนั้นก็อย่างที่ไพ่ว่าแหละค่ะก็แห้วไปตามระเบียบ 555+ แต่ก็คุ้มนะคะเพราะว่าได้ความรู้เรื่องไพ่มาด้วย ส่วนปัจจุบันก็แบบ 3 ไม้แหละค่ะไม่ได้คุยกันอีกเลย

28 จากคุณ invisible1 [ 180.183.141.85 ] 15/01/2012 - 18:52:24

สุโค่ยนะค่ะ ละเอียดมากเราไม่เคยเอามาอ่านแบบนี้เลยว่างๆไปโละม้างง อิอิ ปกติไม่ค่อยได้มีความรักกับเค้ามะไหร่ ฮ่าๆ สภาพน่าจะเป็น The stars + 9 ถ้วย อ่าป่าวสิ แต่ตอนนี้อยากได้แฮะเอามาช่วยปั่นทีซิสหน่อยจะตายแล้ว

29 จากคุณ Sakura [ 124.120.84.129 ] 15/01/2012 - 18:59:45

ลองค้นๆดูน้าา ของเราก็ไม่เชิงว่ามีหรอกจ้ะเป็นแบบ 9 เหรียญนะโสดเหมือนกัน

30 จากคุณ bb [ 202.28.45.10 ] 15/01/2012 - 19:22:10

พี่ยังโยงไพ่ไม่ค่อยออกเลยค่ะ บางทีมันขึ้น ดีสอง ร้ายสอง ดีในตำแหน่ง 1 กับ 4 ร้ายในตำแหน่ง 2 กับ 3 อ่านแล้วก็งง

แต่บางอันขึ้นก็อ่านได้นะคะ แต่บางอันก็อ่านไม่ถูก... แต่ว่าเวลาน้องเอ้ หรือพี่กระติ๊บแปลให้ จะลองเอาไปจับๆดู แล้วก็ลองอ่านตามคำอธิบายของพี่กระติ๊บด้วย ก็สนุกดีค่ะ แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจ ว่าเวลาไพ่ตอบเราเนี่ย ตอบอารมณ์ตอนนั้นหรือว่าตอบอนาคต หรือสองอย่างไปพร้อมๆกัน...

31 จากคุณ Sakura [ 124.120.84.129 ] 15/01/2012 - 19:26:03

ต้องคอยสังเกตเอาค่ะพี่ bb เดี๋ยวไว้สังเกตบ่อยๆจะจับแนวทางได้มากขึ้นค่ะ

32 จากคุณ bb [ 202.28.45.10 ] 15/01/2012 - 20:15:17

อิอิ ขอบคุณค่ะ เหมือนเราเล่นกันสองคนเลย หมู่นี้...

33 จากคุณ BrownieX [ 1.20.0.137 ] 15/01/2012 - 21:05:04

อยากให้น้องเอ้มาสอนแบบนี้อีก ชอบๆๆๆๆ

34 จากคุณ Sakura [ 124.122.135.129 ] 15/01/2012 - 23:07:16

ในเมื่อมีคน request เราก็จัดให้ค่า อิอิ

เอาล่ะคราวนี้มาลองดูคำถามแอบติดเรทกันบ้าง

เรื่องของเรื่องก็มีอยู่ว่า...ผู้ชายคนนึงที่เคยคุยๆกันเค้ากลับมาคุยด้วยหลังจากหายไปนาน 6 เดือนค่ะ (นานมากจนแทบลืมไปแล้ว) ตอนแรกก็คุยแบบเพื่อนๆกันอยู่ดีๆ ซักพักเริ่มแปลกๆค่ะมีการพูดประมาณว่า จะขออะไรเราซักอย่างจะได้ไหม...ไอเราก็งง ก็เลยแบบว่า เอ้อ พี่จะให้ช่วยอะไรล่ะคะแบบถ้าช่วยได้ก็จะช่วย

ตอนนั้นแบบรอเค้าตอบก็เลยหยิบไพ่ 4 ใบถามว่า เรื่องที่เขาอยากขอเราคือเรื่องอะไรหนอ??

ได้ไพ่แบบนี้ค่ะ 2 ดาบ / 9 ถ้วย / Judgement / The Emperor

คือไพ่ออกมางงมากว่าแบบขออะไรหว่า อ่านไพ่ไม่ออก...ปรากฏพี่แกดันบอกว่า ขอ sex phone ด้วย เย้ยยย มาแนวหื่นมาก แต่ไม่ได้ไปเล่นอะไรกับเค้านะคะแล้วก็แบบเอ็มหลุดพอดี (ตอนนั้นดึกแล้ว) ก็แปลกๆขำๆดีค่ะ ได้ความรู้มาด้วย ตอนนี้ก็เลยกลัวเลยค่ะไม่กล้าคุยกับเค้าอีกเลย

กลายเป็นว่าไพ่ 2 ดาบ + 9 ถ้วย = sex phone ได้ด้วยแหะ แต่เป็นแบบไม่แรงเท่าไร

ที่แปลแบบนี้ได้เพราะ 2 ดาบ (คำพูด) + 9 ถ้วย (เรื่องเพศ) นั่นเองค่ะ

35 จากคุณ invisible1 [ 180.183.142.49 ] 16/01/2012 - 04:55:10

ว่าแล้วเมื่อพูดถึง K. ถ้วยกลับหัว เฮ้อเราก็เจอ แต่เป็นอ. ไม่ได้ลามกนะ แต่พี่แกเหมือนสั่งงานไม่เหมือนกันเลยแต่ละอาทิตย์อย่างเช่น

อาทิตย์แรก จะเอาผักให้ไปหาผักมา

อาทิตย์สอง เอาผักมาทำไม เอาผลไม้สิ

อาทิตย์สาม เอาผักมา เอาผลไม้มาทำไม

วนเวียนอยู่อย่างนี้ปวดกบาล 5555+ ห้ามหือเค้าด้วย โอ๊ะ ปากเสียด้วย พอเห็นเราเริ่มทำหน้าไม่พอใจ เค้าก็ว่าเราขี้งอน แบบตรงๆเลยนะ อะไรของอ.วะเนี่ยสั่งไม่เหมือนกันแต่ละวีค

ทำไม่ถูก เข้าใจว่าเค้าสั่งแล้วลืม..ว่าจะโดดเค้าละ ไม่ไหว ป่วยละ T____T

36 จากคุณ Sakura [ 124.122.135.129 ] 16/01/2012 - 07:40:39

5555555+ ไม่แปลกเชอรี่ เพราะราชาถ้วย (R) นี่ถ้าเราดิวงานกับเค้าต้องเช็คดีๆเลย คือแบบทำงานพลาดขึ้นมาเค้าจะโยนขี้ให้เราทันที อย่างว่าความหมายไพ่ใบนี้มันแปลว่าคนที่ตีสองหน้า ไม่ซื่อสัตย์อะไรแบบนั้น

แต่เวลาดูไพ่ถ้าหัดโยงไพ่เข้ากับบุคคลที่เจอในชีวิตจริงก็จะช่วยให้เราอ่านไพ่ได้เก่งขึ้นนะคะ

อย่างเอ้แต่ก่อนเจอไพ่ราชาถ้วย (R) คือ ในตำราพี่ก็อกก็ขึ้นว่าความหมายไม่ค่อยดีเท่าไร แต่เวลาเจอของจริง...โอ๊วว ยิ่งกว่าในตำรา

37 จากคุณ BrownieX [ 202.149.29.84 ] 16/01/2012 - 09:58:14

ทำงานมาเจอแต่หัวหน้าแบบ King of cups กลับหัวมา 4 ที่ละอะ เข้าใจซึ้งถึงสัจธรรมความ Hey! ของคนประเภทนี้

แล้ว deal งานเจอไพ่แบบไหนถึงจะดีอ่า Emperor หรอ หรือว่า Knight of cups(หล่อ เจ้าชู้)

PS: เวลาสติหลุดนี่ให้ด่านี่ด่าว่า ไอ้ King ถ้วยกลับหัวเอ๊ย หัวหน้าจะงงๆ

ไม่ก็โดนไล่ออกเพราะหัวหน้าก็อ่านไพ่เป็นเหมือนกัน(เอิก)

38 จากคุณ BrownieX [ 202.149.29.84 ] 16/01/2012 - 12:19:29

หมู่นี้จับได้ Queen เหรียญบ่อยๆค่ะ ทั้งๆที่เน้นถามเรื่องรักใคร่ๆ ตามประสาคนโสด

ก็ไม่ได้ผอมลงอะไรมากมาย ก็ 48 kg นะคะอวบๆ ก็งงๆว่าจะผอมได้ยังไง แต่ลงขายของเสื้อผ้ามือสองไว้ค่ะ

ที่ขายไม่ได้ขายเอากำไรนะคะ กำไรไม่กี่สิบบาท บางตัวใส่แล้วขายขาดทุน ตัวใหม่ๆบางตัวก็เท่าทุน แต่เน้นโละตู้ค่ะเพราะชอบซื้อ

(แต่ค่าส่งเอกชนก็เข้าเนื้ออยู่นะคะ เมื่อวานโดนไปเกือบร้อย ค่ากล่อง ค่าส่งแบบพัสดุธรรมดาเองค่ะ)

สองสามวัน ขายได้พันสี่แล้ว ลูกค้าโอนเร็วและไม่ค่อยต่อราคาด้วยค่ะ ทีนี้พอค้าขายทีไรถ้าเห็นไพ่ใบนี้ขึ้นต้องรับเอาของลงเว็ปค่ะ จะขายดีประมาณพันสองพันน่ะค่ะ

39 จากคุณ bb [ 202.28.45.10 ] 16/01/2012 - 15:02:12

เอ แล้วอย่างพี่ไม่อ่านไพ่กลับหัว นี่ ก็จะไม่ได้ใช้ความหมายพวกกลับหัวอ่ะสิคะ แล้วไพ่จะทำยังไงอ่ะ ถ้าต้องการสื่อสารอะไรๆที่เป้นความหมายกลับหัวอ่ะค่ะ

40 จากคุณ invisible1 [ 180.183.142.49 ] 16/01/2012 - 17:12:52

@ Sakura วันนี้อ.เค้าโทมาละ แต่เราไม่ได้ไปตรวจงานละ เลยบอกอ.ไปว่าป่วยอยู่เป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบ อ.เค้าก็ตกใจเราบอกอีก เออเป็นตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วฝืนส่งงานกับอ. แล้วก็รีบไป รพ. เพราะตอนนัั้นเป็นไร แต่ปวดท้องมากก ปวดแบบหน่วงๆ จะมีเมนอ่า เรยช่วงนี้กินน้ำและนอนเยอะมากกกว่าปกติ

@ BrownieX น่าจะเป็นอัศวินเหรียญ / ไม้ / ดาบ นะค่ะ ส่วน ถ้าเป็น คิง ถ้วย / ไม้ / เหรียญ จากที่เคยเปิดไพ่มาตอนนั้นจะซื้อของทางเว็บ ตปท. แล้วถามว่าเจ้านี้ไว้ใจได้มั้ย จำตำแหน่ง 1-3 ไม่ได้นะค่ะ 4.คิงถ้วย แปลไ้ด้ตามตำราแปลว่าคนซื่อสัตย์ ไว้ใจได้ ในการดิวงาน ก็เลยตกลงเอาเจ้านี้ค่ะ เค้าก็ไม่เบี้ยวจริงๆนะ แต่ส่งช้ามาก รอกันไปเกือบ 2 อาทิตย์หนะ เจ้าอื่นที่เจอเร็วๆ ก็ พวกไม้เลย

@ bb ใช้ได้นะค่ะ แต่แค่ความหมายจะไม่หลากหลายเท่านั้นหละค่ะ เหมือนเปิดให้มีกลับหัวก็จะได้ความหมายมากขึ้นอ่านไพ่ได้ละเอียดมากขึ้นค่ะ

41 จากคุณ bb [ 202.28.45.10 ] 19/01/2012 - 15:36:42

อืม ถ้างั้นจะลองไม่กลัวการอ่านแบบกลับหัวแล้วล่ะค่ะ จะลองดู

อยากทราบว่า มีบ้างไหมคะ ที่ไพ่ตอบไม่ตรง

วันนี้มีเพื่อนเล่าให้ฟังว่า ดูพื้นดวงตรงมาก แต่เรื่องที่ไม่ตรงคือ ถามเรื่องเรียน ว่าที่ที่สมัครเรียนไป จะตอบรับไหม

(เพื่อนดูดวงทางโทศัพท์) เพื่อนบอกว่า คนที่ดูให้บอกว่าจะผิดหวัง ไม่ได้ที่เรียน แต่ว่า พอเพื่อนดูดวงจบ เปิดเช็คเมล์ ก็ได้รับอีเมล์ตอบรับมาจากมหาลัย ที่สมัครไป

เลยสงสัยอ่ะค่ะ ว่ามีโอกาสพลาดแค่ไหนยังไง ใครว่างก็ช่วยกันแชร์หน่อยนะคะ

42 จากคุณ invisible1 [ 180.183.121.79 ] 24/01/2012 - 19:44:26

ในนี้แลดูเงียบนะค่ะ วันนี้เอาไพ่เปิดสภาวะตัวเองมาให้ดูค่ะ เอามาขำๆ ฮาๆค่ะ บอร์ดจะมีอะไรแปลกๆบ้าง

วันนี้เปิดดูสภาวะตัวเองตอนอึ เน้นๆเลยนะ ท้องเสียด้วย อยากรู้ว่าไพ่จะออกอะไร

4 เหรียญ / ไพ่พระกลับหัว / 8 เหรียญกลับหัว / 9 เหรียญกลับหัว

พอเห็นปุ๊บเหยสภาวะจริงๆด้วย

1. 4 เหรียญ แน่นอนอึดอัดสุดๆเลยะค่ะ

2. ไพ่พระกลับหัว เสียความรู้สึก ตามหนังสือ แน่นอน แสบ....ที่สุด

3. 8 เหรียญกลับหัว อันนี้ถามเอ้ เห้ยแปลไม่ออก เอ้บอกว่า มันแปลว่า อึคาท้องได้ไม่นานก็ต้องออกไป

4. 9 เหรียญกลับหัว อันนี้ชัดมาก ตามในหนังสือเลย หนังสือจะแปลไว้ว่า เอาของเก่าในบ้านมาขาย พอเราอะแด้ปมาใช้ จะเป็นว่า เอาของเสียออกจากร่างกายเรานั่นเอง

นั่งอ่านไปเห็นตำแหน่ง 4 ก็ฮาแล้ว 555555+

ไว้เอาไพ่ฮาๆมาเปิดใหม่อีกค่ะ แหะๆ

43 จากคุณ bb [ 202.28.45.10 ] 24/01/2012 - 21:21:18

ฮาจริงๆ เปิดแบบนี้ก็ได้ด้วย...

44 จากคุณ invisible1 [ 180.183.121.79 ] 24/01/2012 - 21:44:22

@ bb จะเห็นได้ว่า ไพ่ออกเป็นไ่พ่เหรียญจะส่วนใหญ่เลยนะ ถ้าเทียบเป็นธาตุจะเป็นดิน แน่นอน อึก็คือธาตุดินนั้นเอง ที่เป็นวัตถุสามารถจับจ้องได้ เหอยากจะจับมั้ย 5555+

45 จากคุณ ugrits [ 58.136.208.21 ] 25/01/2012 - 09:35:19

ทำไมมาเป็นเรื่องนี้ได้ด้วย !!!

46 จากคุณ kratibnoi [ 124.120.197.47 ] 25/01/2012 - 09:56:28

47 จากคุณ ugrits [ 58.136.208.21 ] 25/01/2012 - 14:25:51

สำหรับน้องเอ้ เห็นว่าชอบสะสมไพ่ เลยเอามาให้ดูครับ

คิดว่า มีสักกี่สำรับ ในกองนี้

http://spiritcaat.com/spiritcaatblog/wp-content/uploads/2008/08/tarot-cards-3.jpg

48 จากคุณ ugrits [ 58.136.208.21 ] 25/01/2012 - 14:28:12

จากในภาพมี ร่วม 100 ชุด

1. Egyptian Tarots 23.00 ANU

2. Book of Thoth Tarot: Etteilla 25.00 NBS

3. Dante Tarot 60.00 NBS

4. Prediction Tarot 45.00 ANU

5. Ishbel’s Temple of Isis Tarot 60.00 ANU

6. Quick & Easy Tarot 15.00 NDS

7. Motherpeace Round Tarot with 2 guide books 28.00 ANU

8. Renaissance Tarot and guide book 24.00 ANU

9. Tarot of Sepiroth 16.00 NDS

10. Oswald Wirth Tarot 50.00 ANU
#1 โดย: bb [IP: 202.28.45.xxx]
เมื่อ: 2012-11-25 15:32:00
น่ารักจัง

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 355,955